Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

TƯ VẤN MUA MACBOOK PRO 2012 RETINA

vaodiem
17/6/2012 14:8Phản hồi: 73
Các pro cho hỏi: Em định mua 1 con macbook pro retina, nhưng không biết nên mua ở mỹ hay vn, ở mỹ thì có hư khó bảo hành vs nửa tháng nữa mới có, ở vn thi em thấy có chỗ bán 52tr, có chỗ bán 50t, co chỗ bán 46t, em không bk nên chon cái nào, vì sợ không biết macbook nó có bị "luộc" hay gì không mà sao giá chênh lệch ghê quá @@
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá chênh là do lương tâm của thằng bán thôi , chổ nào rẻ cứ quất , apple bảo hành toàn cầu mên hư thì cứ đem ra FPT
@hoanglong0712 nhưng mà không biết macbook co chi tiết nào thay được không?chủ yếu là sợ mua mà bị luộc, tiền mất tật mang
@vaodiem Macbook cũ thì có the còn luộc dc ram hay HDD , chứ cái retina mới thì có cho tiền nó cũng k thể luộc dc , luộc đồng nghĩa với hư lun cái máy , cho nen cứ yen tam mà mua , kiếm cái nào còn seal mà mua , mùi máy mới dễ biết lắm
Bác chủ thớt ở đâu thế?
Mình cũng đang phân vân có nên mua con này hay không. Vì mình dùng nhiều lắm, 1 ngày chạy ít cũng phải 16 tiếng, con laptop đang dùng thay 2 cục pin rồi vẫn bị hỏng. Lo sợ mua con Retina này về dùng nó hỏng pin thì tiếc lắm.
@traicam thế bác đừng mua ! .. 😁 mua mà trong lòng lo sợ thấp thỏm như thế thì ko được thoải mái ! có điều kiện thì cứ chiến em nó đi , bảo quản kỹ hơn laptop trước 1 tí thì sẽ ko đến nỗi nào gọi là ...
Bạn mua con nào mà giá cao thế
zuzu89
TÍCH CỰC
12 năm
macbook pro retina khả năng thay thế sửa chữa là rất thấp nên cứ nguyên seal thùng , chưa active, giá rẻ là mua thôi bác ạ ;)
bigbangfpt
ĐẠI BÀNG
12 năm
halo shop bảo mình tới đặt cọc... rồi xong thì gần tới phút chót lại đỗ lỗi cho apple... ko hỉu lun
@bigbangfpt Halo kêu bạn đặt cọc bao nhiêu vậy.tiện thể cho hỏi bạn mua giá nhiu.tks
bigbangfpt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gollgoll mình đặt cọc 1tr, họ ko nhận tiền. trước này 20/6 thì họ bảo là giá 45tr8. giờ thì ko có giá lun 😔
Mình nghe nói bên halo vững bán 45t8 mà nó chỉ nói là ko rẻ hơn nữa thôi.ko biết đúng ko
mua Halo thi cung la hang xach tay,neu muon mua hang do alo cho minh,dau tuan co hang ,khi nao hang ve bao gia lay hang kich hoat bao hanh va thu tien thui,apple bao hanh toan cau ma gia tat nhien se re hon halo rui.(0909305202 :uyen)
2TNFbp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@uyenphamfw vay ban co hang khac hk hay chj minh rentina thuj?
bigbangfpt
ĐẠI BÀNG
12 năm
híc... hôm giờ mình bị 2 cú.
cú thứ 1: do HALO shop. treo giá trên tinhte.vn 45tr8... xong gần tới ngày kêu ko có....... chờ đợi....
cú thứ 2: do MacCenter. treo giá trên site: 46tr5, mình đt confirm cũng như vậy. sau đó, định đem tiền tới cọc. họ bảo, giờ giá chính xác: 54tr8. nghe mà ức chế ko........ bó tay, các bác làm ăn lớn....mà ko hỉu sao lại làm vậy. Nguy hiểm thệt.
Đồng tiền làm con người ta mờ mắt...😆
Hiện tại, Apple tạm hoãn dòng MacBook Pro Retina...và đang update lên Mountain Lion - Hệ điều hành cao cấp nhất của Apple trong tháng 07 này.

Vì vậy, tất cả các Apple Store hiện tại ở nước ngoài cũng như ở Việt nam đều không có hàng đâu bạn ạ! Và không có hàng thì làm gì có cái giá chính xác cho nó....Với lại giá ước tính ở Singapore trên 46 - 50 triệu rồi... Vì vậy, về Việt Nam chắc chắn không rẻ hơn là mấy.

Bạn muốn sở hữu nó ngay bây giờ thì cũng đành chịu thôi... theo mình nghĩ giờ gom thêm ít lúa đến tháng 07 chắc là đủ thôi....:p

Thôi ráng chờ đến tháng 07 xem sao bạn nhé! Mountain Lion....🆒
@Mac Center Câu trả lời rất hài đấy bạn. Giá ở store cố định có mấy ông đem về đẩy giá lên mới ko cố định thôi.
Mai tôi đi mua, hàng thì có nhưng các chú ko kiếm đc nguồn cung rồi đổ lỗi apple. Hài vãi.

Ps: chủ thớt ko nên đến những chỗ như trên, như 1 bạn có đề cập là bên macsg cũng tốt giá lắm. Mốt có. Còn mình kiếm đc chỗ mai có.
Mình là mình ko thích những chỗ treo câu view và làm ăn cái kiểu nhận cọc mà ko có hàng, đẩy giá lên.

Dùng từ cũng chuẩn nhỉ: TRÊN 46-50, trên mà có 2 mốc =]] ko biết trên cái mốc cao hay thấp vậy chú? Cái đó là TỪ nhé.

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
Máy bắc làm ăn củng ngộ người ta đã đặt cọc rồi thì phải tìm máy cho người ta chứ.dù mấy bị lên giá do nhà sản xuất hay thị trường cung ứng thì phải chịu làm an mà thua lỗ b/t.(chẵn lẽ lúc nào củng mún lấy tiền người ta)giá độn lên rồi nói với khách là lý do đó hoàn tiền cọc lại người ta.còn nếu người ta cộc rồi mà ko mua máy mấy bác chắc trả tiền cộc lại quá....(lấy lun là chắc hihi). Nói 1 cách công bằng thôi.cứ thử bạn là người mua hàng đi rồi sẽ thấu.
bigbangfpt
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác ấy ko lấy lun. mà hoàn cọc lại và ko nhận cọc nữa.
nhưng cái lạ mà mình thấy là, các trang web bán hàng. thì cứ update giá đại để câu view, sau đó, khách hàng tới thì lại đưa giá khác và cứ bảo là chưa update giá kịp, hii.
Mặc dù biết chắc ko có hàng, mà vẫn để ngày, để giá... như bít rồi ấy. Đều này ảnh hưởng rất nhiều tới uy tín của tiệm.
@bigbangfpt Ý mình là lỗi của họ thì họ hoàn cọc coi như chẳn có gì sảy ra.còn nếu mình cọc mà ko mua thì mất cọc đó(chứ có dc lý do gióng họ đâu)
bigbangfpt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gollgoll Chính xác. bất lợi toàn của mình
Ua? Cac bac vay macbook pro retina la tam dung ban tren the gioi luon ha may bac? Sao ban cua e toi 3/7 nay ba chi no dem ve 1 cai ne ???
bigbangfpt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vaodiem Các bác ấy, mún nói gì thì nói thôi, làm sao mình confirm đc là thông tin có thiệt hem. Ai mà bít đc.
usb3g
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bigbangfpt Apple tạm hoãn...Đã nói đầu tháng 07 mới có hàng....Mình đặt mua bên Singapore, bên United States thi Apple đều viết mail... We are sorry... tạm hoãn... Tin hay ko tùy... rách việc
Cac bac cho hoi vay mai mot doi ox moi cua apple ra thi minh co con mac retina minh cung up len moi duoc ha cac bac?
usb3g
ĐẠI BÀNG
12 năm
ban bigbangfpt này nóng tính nhỉ?
sao bạn lại còn nói thích cái giọng ăn nói mất dạy của hoanglong0712?

Mua hàng, người ta ko có thì thôi....chứ ai chẳng muốn bán để kiếm chút cháo...
Thôi...khi nào có thì mua, có gì đâu muh có vẻ bức xúc...mình cũng đi hỏi 1 số cửa hàng, cũng có ai có hàng đâu bác ạ...

Mình cũng đến hỏi các bạn ở Mac Center thì họ cũng vui vẻ nói là Apple tạm hoãn việc cung cấp hàng cho các đơn hàng vì thế không xác định được thời gian có hàng. Có lẽ theo mình đoán là Apple đang câp nhật luôn Mountain Lion lên dòng Retina chăng?

Ko biết lý do tại sao dòng Retina lai hiếm thế nhỉ? Thậm chí bạn mình ở Singapore cũng ko mua được luôn nói gì riêng ở Việt Nam....

Có ai biết tại sao Apple lại hoãn bán lại ko nhỉ? đó mới là cái lý do chính để bàn đúng ko các bác?

Còn giá cả thì mình ko quan tâm mấy đâu... Vì xác định mua dòng Retina này thì mình cũng ko phải thiếu tiền gì...hehehe
bigbangfpt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@usb3g Bác dùng từ có lẽ quá nặng rồi [hoanglong0712] nói có gì ko đúng. Sao bác ko đứng vào quan điểm người đi mua hàng. Cái cách bán hàng hiện tại cứ như là [Treo đầu dê bán thịt chó ấy nhỉ] apple hoãn đơn hàng, họ cũng sẽ cố làm sao cho bên nhận hàng ko chịu thiệt thòi.
@bigbangfpt Chưa có hàng thì chờ... Chứ đâu có ai lấy tiền của bạn đâu muh bạn bức xúc, muh bạn thiệt thòi... Ko thích thì lên Halo lấy lại 1 triệu... có thế thôi muh cũng ca cẩm...cũng lên đây nói nữa là sao vậy?
usb3g
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nó ăn nói chửi đéo này, đéo kia, xưng hô thằng này thằng nọ...

Theo bạn thấy đó là lời lẽ bình thường à? Bạn có được ăn học không vậy?

Đây là diễn đàn thông tin vui lòng ăn nói cho lịch sự...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019