Tư vấn mua Nokia Lumia 720

Sakura1210
7/8/2013 5:44Phản hồi: 46
Tình hình là hiện h em có khoảng 7tr5 và muốn mua 1 cái đt dùng win 8! Sau mấy ngày thăm dò các hãng em thấy nokia Lumia 720 là ổn nhất! Về cả thiết kế, pin...v...v... Nhưng sao dạo 1 vòng trên trang tinhte em lại thấy nhiều bác báo lỗi quá! Sập nguồn, đơ màn hình... Khá nhiều! Các bác tư vấn giúp em xem có nên mua ko? Tại điều kiện em ko có nhiều tiền cỡ 2-3 năm mới có tiền máy mới nên e muốn chọn cho đáng tiền! Mong các bác giúp đỡ! Bác nào đang dùng Lu 720 cho e xin mấy tấm chụp màn hình đc ko ạ? Em muốn xem thử độ phân giải của em nó! Và tiện thể cho e xin nhận xét về tình trạng pin có mau hết pin ko, tốc độ lướt web ntn? Mong các bác cho em biết ý kiến cảm nhận! E cảm ơn...
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo cá nhân mình đánh giá thì Lu 720 ổn.
Trừ cái hệ điều hành thì bác nên tham khảo kỹ, nguồn thông tin thì đầy.
Còn lỗi thì mình nghĩ cũng không nhiều. Em này hay bị lỗi vặt nhất đó là lỗi sập nguồn ( nhiều hơn các lỗi khác thôi, chứ không phải là 720 bị lỗi này nhiều quá đâu). Nhưng cách khắc phục thì rất đơn giản, bạn có thể tự làm trong 5 phút.
Pin, lướt web, chụp ảnh, hình thức ... đều rất ổn so với các dòng mày Android cùng giá tiền. Chúc bạn sáng suốt lựa chọn !
Mình cảm thấy ngán ngán vụ sập nguồn! Một ngày mà bị 2 hay 3 lần thì chắc ngán quá...

Sent from my iPod 5
cool3366
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác mua mới thì cũng k cần lăn tăn vụ sập nguồn nó quá, mua tgdđ nó có 1 đổi 1 trong 7 ngày nếu có lỗi gì mà...
Còn hệ điều hành bác nên tìm hiểu kĩ k lại hối hận đấy, tầm tiền này cũng mua đc nhiều em android ngon đấy
quangbh.xds
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn đã dùng qua windowphone chưa? Nếu chưa dùng thì nên dùng thử cho biết, biết dùng rồi thì cũng thấy bình thường thui. Hiện nay tôi đang dùng đây, cảm giác mới lạ nhưng nhiều khi thấy bất tiện. So với android và ios thì nhiều cái không bằng đâu, còn thích dòng này thì cố lên tí mua 820.
@quangbh.xds Mình cũng từng dùng qua Android rồi, còn iOS thì đã xài từ cái iPhone thế hệ đầu tới 3G tới 4S luôn, hệ điều hành nó cũng chỉ có vậy nhiều khi nó đc cái tiếng tăm là iPhone thôi. Lâu lắm mới đổi điện thoại nên mình cũng muốn trải nghiệm cái mới :3
820 đi bác, Ram 1GB nó phải khác chứ
@silverbretx Em cũng biết là 1Gb đó chứ nhưng mà lại ko kết lắm cái thiết kế mặt sau của 820 😃
hao.style
ĐẠI BÀNG
11 năm
lumia 720 thì chuẩn mấy lỗi đó là cũ rồi thếgiớidiđộng mới nhập lô hàng mới sẽ không còn bị lỗi như thế nữa đâu bạn à mấy cái bị lỗi là cái đầu tiên vài bữa nữa có update nữa thì hết bị lỗi vặt nhỏ không đáng kể tuy ram 512 nhưng chơi game thì ổn lắm rất mượt ở mấy diễn đàn tinhte cũng có topic cài ứng dụng đòi hỏi ram 1gb đấy mình làm thử và thành công chơi cũng không bị lắc như uống thuốc lắc đâu vd: realfootball 2013... tuy ít nhưng bây giờ thì có chút cãi thiện về app rồi đó bạn có đủ hết nhầm game thì tốn tiền bên game free thì thấy nhiều game cũng hay lắm 720 đáp ứng tốt pin thì mình thấy tạm vọc thì gần 1 ngày xài nghe gọi bt 1,5 ngày thôi bắt sóng wifi tốt
Tại mình cũng không có nhu cầu chơi game nhiều quá, cũng muốn dùng đt chủ yếu gọi nghe nhắn tin, xem clip, online FB, nghe nhạc thôi. Tại mình thấy con này pin cũng khá ổn 😃chỉ sợ lằng nhằng vụ sập nguồn biết là sẽ đổi được máy nhưng không ai muốn mua đt mà cứ phải tới lui chỗ mua bào lỗi đòi đổi hoài... Làm vậy cũng ngại mà mình thấy bên thegioididong nhân viên phục vụ ở nhiều chỗ cũng không có vẻ niềm nở vs khách. Bực nhất là khi mình đang coi máy mà nó cứ lải nhải thông số máy bên tai...
Không thì bác làm còn 920 cũ vậy, mặt sau mê ly luôn nhá ^^
Mà có bác nào dùng qua 920 rồi chưa? E thấy mặt sau cứ bóng bóng ko biết có dễ trầy ko chứ thấy rõ là sẽ in đầy vân tay rồi! Mà tay e thì hay ra mồ hôi lắm
@Sakura1210 920 mặt sau là Polycarbonate mà, ko bám vân tay đâu, nhưng nếu lấy xi đánh bóng mặt sau thì lại là chuyên khác ;)
@silverbretx Tại e thấy mặt sau bóng lưỡng như bôi dầu 😃 nên cũng hơi ngán!!! Chứ 920 thì ngon quá rồi... :3
khoi.ng
TÍCH CỰC
11 năm
Mình đang dùng 720 đây.Xài đc 3 tháng rồi. Nói chung là ít có nhu cầu chơi game thì nó khá là ổn (pin tốt, màn hình sáng đẹp, thiết kế cầm sướng tay, các nút bấm bố trí rất tiện và dễ dùng, camera chụp tối thì iP5,S4 cũng ko lại ... ) chỉ có vài điều mình ko thích như:
- Chơi game, lướt web quá lâu chắc chắn nó sẽ tự restart.
- Các trò chơi chỉ chạy trên WP8 lâu lâu tự động bị văng ra (chắc do RAM ít), các trò chơi khác thì ko bị
- Camera đặt ngang với mặt lưng nên dễ bị trầy nên xài em này chắc chắn phải có case (máy tui bị trầy rồi nè =.=!).
- Tai nghe kèm theo quá tệ (muốn nghe nhạc thì nên kiếm tai nghe khác).
- Nếu lưu nhạc trên thẻ thì phải chờ 5s nó mới hiện ra danh sách bài hát, tạo Playlist trên máy cũng là 1 cực hình như tiện hơn WP7 (được cái là giao diện nghe nhạc của WP8 nó hay hay)
@khoi.ng Chơi quá máy restart hả bạn? Bạn có thấy bất tiện lắm ko? Kiểu này chắc ráng để dành thêm 1 chút lên luôn 920 quá!
khoi.ng
TÍCH CỰC
11 năm
@Sakura1210 Cái này thì lâu lâu mới bị thôi. Nói chung đang dùng mà nó tự restart thì ai mà ko ức chế.
cool3366
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu mà bác đã sử dụng qua android và ios rồi thì cũng nên đổi tí gió wp.
Tầm tiền này bác dư sức xúc con 920 cũ rồi 😁
Riêng khoản Facebook cho WP hơi lởm tí, còn nhắn tin k có khoá xoay màn hình nên tối nằm trên giường nhắn tin dễ ức chế lắm
@cool3366 FB cho WP lởm sao hả bác??? Thiệt tình chưa cầm cái lumia nào trên tay hết... 😆
@Sakura1210 cầm thì đảm bảo lúc đầu sẽ rất thích đấy.. nhìn nó sáng sáng với các ô vuông
nhưng sẽ nhanh chán
@Sakura1210 cầm thì đảm bảo lúc đầu sẽ rất thích đấy.. nhìn nó sáng sáng với các ô vuông
nhưng sẽ nhanh chán
cool3366
ĐẠI BÀNG
11 năm
Up 1 lúc nhiều ảnh k đc, tag k đc, check in k đc.
Cơ bản là FB cho wp thiếu sót như thế, bây giờ thì k biết nó đc khắc phục chưa vì em cũng chia tay lumia rồi nên cũng k nắm bắt rõ nữa, bác hỏi mấy bác kia xem sao ^^.
Còn nếu bác thích nghe nhạc = in-ear thì nên cẩn thận. Phần chỉnh volume nó k có tách biệt từng phần, giảm âm lượng là giảm hết, tăng là tăng hết. Nên là khi bác xài tai nghe thì coi chừng có ngày điếc tai
@cool3366 Thanks bác... Kiểu này chắc phải xem xét lại cho kỹ quá!!! SV lâu lâu đổi máy phải đổi cho đáng chớ... 😃
khoi.ng
TÍCH CỰC
11 năm
@cool3366 WP8 up 1 lúc nhìu hình đc nha bạn.
Cách đây 1 tháng Facebook trên WP có update 1 lần nên giao diện và cách dùng giống trên iOS vs Android luôn rồi
cool3366
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sắp tới WP có bản cập nhật lớn, bác đợi xem nó fix lỗi chưa rồi hẳn tính tiếp bác ạ 😁 mà con 625 chắc cuối tháng này ra rồi, giá tầm 5tr75 đấy (bác vào mainguyen tham khảo giá), múc con ấy cũng tiết kiệm gần 2tr mà nếu chán thì bán em nó cũng đỡ lỗ hơn
@cool3366 Chắc sẽ nghe lời bác xem sao!!! 😃 hi vọng là e ko quyết định sai lầm... :p
khoi.ng
TÍCH CỰC
11 năm
@cool3366 So vs 720 thì 625 có khá nhìu điểm tốt hơn đó: màn hình lớn, chíp mạnh hơn chút, pin rời, giá rẻ hơn. Nó thua 720 ở camera, thiết kế ko đẹp =. Còn lại thì chắc 2 em này giống nhau hết
sting9154
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khuyên bác nên ráng lấy 1 em RAM 1GB, vì RAM 1GB em còn đang lo bị Microsoft nó bỏ xó, chứ bác mua WP mà RAM 512MB thì em nghĩ rất ko nên. Lumia 520 là một điển hình, đã có triệu chứng bị bỏ rơi rồi đó. Nokia thì tốt, còn Microsoft thì ko, về OS cho SmartPhone.
cool3366
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sting9154 Bác nói đúng đó, nhưng mà chắc ko bỏ rơi vào thời điểm nay đâu, em nghĩ là nó sẽ ra vào giữa năm sau.
Bởi vậy bạn chủ thớt nên xem xét 625 (sản phẩm mới sẽ đc cập nhật đầu dủ) và 920 2nd
mình thấy 1 là 920 , 2 là 520 chứ 620 720 820 nó lưng chừng thế nào ấy sài 1 là cho biết thì mua cái rẻ nhất, 2 là sài cho đáng mua cái mắc nhất cho tốt 😁, mình có 2 thèn bạn trong phòng sài 520 và 820, thèn 520 thì sài tạm ổn vì giá tiền đó k đòi hỏi gì thêm đc, thằng 820 thì nó mua sài 1 time cái nó tiếc phải chi lúc đó để dành tí xíu nữa mua luôn 920 :rolleyes:, theo mình thấy bạn ráng tí xíu nữa lên 920 đi đc nhiều cái tốt hơn, như camera thì 920 là quá tốt r đấy ;)
720 hiện tại chỉ còn khoảng hơn 5t8 thôi nhé các bác...
cool3366
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ky-linh Gió to quá, bác cho cái link xem nào, 5tr8 chỉ hàng 2nd thôi
Nghe các bác khuyên bảo thế thôi chắc e cũng ráng đợi thêm tg để thêm chút "máu" cho đủ e 920 và cũng chờ xem mấy siêu phẩm sau của Nokia rồi quyết định cũng ko muộn :3
baotin888
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phần chỉnh âm lượng thì bất tiện, nhưng mình thấy chất âm cho khá đó. Phần audio cho chỉnh khá ngon. Mình xài Sennheiser mà nó đánh Bass cũng khá, tai theo máy thì mình không có xài. Dòng Lumia có hay mà cũng có dỡ, bạn xem kĩ rồi chọn; nhưng mình thấy nó tiện và đơn giản lắm.
em nghĩ là bác làm hẳn con 925 cho máu 😁. nhìn con đấy trông đẹp hơn 920 đấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019