Tư vấn mua PCX 2014

tungmal
30/8/2014 18:49Phản hồi: 113
Xin chào mọi người,

Mình đang có ý định đổi xe và có nghe nhiều người khen chiếc Honda PCX.

Tuy nhiên có 1 vấn đề mình muốn tham khảo vì nhiều người nói nhược điểm của xe là yên thấp. Mình cao 1.8m và muốn tìm 1 chiếc xe ngồi thoải mái thì PCX có đảm bảo được ko? Liệu mình nên chọn SH hay PCX.

Mong mọi người tư vấn giúp.

Xin cảm ơn!
113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Yên PCX hơi thấp nhưng to bề ngang nên ngồi rất sướng. Mình ngồi cả 2chiếc thì thấy như nhau. Cảm giac ngồi thì PCX sướng hơn SH. PCX thì thích hợp với người có bề ngang 1 tí nhé. Chúc bác tìm được con xe ưng ý.

nói chung nên ra Head ngồi thử cả 2 xem cái nào thích hơn.
PCX có thiết kế đồng nhất quốc tế. 1m8 là chiều cao chuẩn cho PCX đấy. Khi nào bạn 2m thì hãy lo lắng.
tungmal
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Rider17 Cảm ơn bác đã tư vấn nhé 😁
Ko thấp đâu bác ơi. Bác cứ ra hàng ngồi thì biết. SH thì đúng là đẹp hơn thật nhưng cam đoan với bác là chạy thì PCX sướng hơn nhiều
Shineekun
TÍCH CỰC
10 năm
mình m73, ngồi chiếc PCX của ông anh, cảm giác lái khoái cực kỳ :3
@Shineekun Bạn này cao giống y hệt mình. tầm vậy ngồi pcx có thoải mái k bạn ơi. mình sắp mua rồi 😃
@dannguyen1090 Cực kỳ thoải mái.
Vì chỗ để chân của PCX rất rộng, bạn có thể dịch chuyển chân sát về phía trước nếu thấy mỏi chân. Rất tiện lợi.
PCX êm ái và tiện ích hơn SH gấp ngàn lần, nếu là mình thì sẽ chọn ngay PCX mà không cần đắn đo. (mặc dù mình đang đi SH)
Shineekun
TÍCH CỰC
10 năm
@dannguyen1090 thích lắm bác ạk, tại mình hơi ốm, có 56kg ak, nếu đô tí là mình mua PCX rùi :3, đang chạy AB125 mà mượn xe của ông anh đi riết 😁
@Shineekun ăn nhiều cho béo nhá. hôm qua đi uống nước gặp thằng bé tý đi xe này trông cũng hay hay. chắc tại mình thích nên nhìn kiểu gì cũng thấy đẹp. 😃
@dannguyen1090 mình cao co 1m67 ah, moi mua 1 em ve roi, chay suong thật
Mình có 1m65 đây. Ngồi về đầu yên tí là vẫn chống chân vững. Ngồi xe thì khỏi nói. Đi như bay luôn. Êm ru. Xe to nhưng xoay trở khá thoải mái. Nói chung chỉ có một từ thôi. SƯỚNG. 😁
m nghe các bạn tả mà thấy sướng rên lên rồi 😃
tungmal
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nghe vậy mình thấy pcx đáng tiền hơn là bỏ ra n tiền hơn để lấy sh. Mình chỉ cần xe tốt và ngồi thoải mái. Có lẽ chốt hạ mai ra lấy em pcx. Thx các bro!
@tungmal E cũng vừa lấy bản này. Vẫn dán đc decal bọc xe như thường nhá. Cũng ko khác gì mấy. Decal nhám trong
@tungmal mua rồi nhớ lên đây khoe nhá. hehe
onelove1488
ĐẠI BÀNG
10 năm
@whiskey_man E nghe nhân viên Head bảo mua bản cao cấp thì k dc dán mà bác (vì sẽ bong lớp sơn mờ). Bác dán ở đâu vậy ah?
@onelove1488 E dán trên số 6 Cao Bá Quát. Bác dán decal mờ trong ấy. Keo nó bám ko chặt đâu nên bác cứ yên tâm sau này có bóc ra cũng ko sao. E dán hết 600k hơi chát nhưng đc free cái tem Perfomance. 😁
quicky
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em cũng đang định mua bản đen mờ rồi kiếm mấy cái đề can màu đỏ dán trang trí như tem xe cho nó đẹp (đề can bé bé, kiểu hình tia sét thôi :p) 😁. Nhưng thấy bảo đen mờ là hay bám bụi, rồi cả không dán được. Không biết có nên mua bản này không 😔.
@quicky Quất đi bác ơi. E cam đoan với bác e phải tham khảo kỹ lắm rồi mới quyết định chọn ấy ạ. Bác cứ yên tâm việc bám bụi thì xe nào chả có. Bác đừng nghe mấy ông ngồi chém gió. Xe nào chạy mà chả bẩn bám bụi như nhau. Giống như mấy ông bảo mua xe màu trắng bị ố ấy ak. Màu đen mờ nó độc nên đi đâu ai cũng hỏi. 😆
quicky
ĐẠI BÀNG
10 năm
@whiskey_man Nghĩa là sau khi dán xong màu nó vẫn đen mờ như thế hả bác 😁, thế thì ngon ^^, để em mua về rồi ra dán cho yên tâm :D
Các bác cho em hỏi giá pcx bản thường bây giờ là bao nhiêu a, củng ưng mẩu này lắm mà sợ tụi đại lý nó làm giá, cám ơn!.
@Ôxizêc Đây nè bạn. http://www.honda.com.vn/vn/xe-may/san-pham/pcx/
mua pcx, bạn sẽ k hối hận! gía hợp lý, không bị đội lên do thị hiếu như SH. Mà cảm giác lái thì rất OK.
Cảm ơn bạn, hôm nay mình vô một đai lý honda hỏi thì họ báo giá là 52,5tr bao giây bản thường,54,5 tr bản đặc biệt.
leminh1305
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tinphongcomputer
đang phân vân lắp khóa chống trộm đây hic thích loại tìm xe, kháo từ xa,.... sợ ảnh hướng ắc quy,...
@leminh1305 mua bản cao cấp ấy, tốt nhất ko nên gắn j vào hệ thống điện, chơi 2 cái khóa đĩa trước và sau thi quá OK. trộm nó nhìn nó cũng bái phục.
cuongtv-md
ĐẠI BÀNG
10 năm
@whiskey_man Bác mua chỗ nào chỉ cho em với ? Em đi hỏi thì tòan là 54 không à !
trvimsat
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tinphongcomputer sao ko tả đc, cảm thấy thằng vision chòng chành và thiếu cân bằng đâm ra người đi xe phải cân bằng nhiều, còn pcx độ cân bằng rất cao đầm xe khi chạy nhanh yên êm hơn
mà bác chủ đã mua pvx2014 chưa, cho mình vài cảm nhận xe đi như thế nào ạ, để em còn mạnh dạn xuống tay:p.😃
@Ôxizêc Mình chưa có thời gian để chụp ảnh và viết review nhưng chỉ nói sơ sơ với bạn thế này. Hình dáng thì tùy ng nhưng theo mình là đẹp dù đúng thật đầu vẫn hơi to so với thân tí nhưng chắc chắn là đẹp hơn nhiều so với PCX cũ. Xe thì to và hơi nặng (130kg) nên ng bé như mình (1m65 56kg) dắt có tí hơi mệt thôi. Còn lại cảm giác lái thì quá ư là sướng. Xe êm nhún mềm tay lái rất nhẹ quay đầu ko tốn nhiều diện tích, đèn thì cực sáng (màu sáng trắng) cốp to ( để 3 mbh vô tư) xe chạy là ai cũng ngước nhìn 😁. Và quan trọng là ăn xăng rất khiêm tốn (~2l/100km). Bình 8l đổ phát đi cả tháng. Chỉ có điều cái còi hơi to (nhưng có thể điều chỉnh đc). Nói túm lại mình đã tham khảo rất kỹ rồi mới quyết định mua PCX vì khá nhiều ng phản đối nhưng chỉ cần cho họ ngồi lên xe là biết ngay. Có thể nói là xe xứng đáng mua nhất trong tầm tiền.
thanhbinhtg
ĐẠI BÀNG
10 năm
hẳng honda xe pcx này là đáng mua nhất😁
trvimsat
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhbinhtg nói hơi quá rồi
@trvimsat Sao quá thế ???. Lý do gì bạn ?
trvimsat
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Gozone XE ĐI CŨNG BÌNH THƯỜNG THÔI KO SƯỚNG QUÁ! HONDA THÌ BẢO XE NÀY NÊN MUA NHẤT THÌ CŨNG KO ĐÚNG TÙY TỪNG NGƯỜI AI THÍCH XE NÀO THÌ MUA XE ĐÓ THÔI,
chúc mừng bạn đả cưới đc vợ 2 như ý, chắc mình củng cưới em nó thôi, máu lắm rồi:D
mình ở Đồng nai, mà 52tr7 là bản cao cấp hả bạn, giá đó đã bao giấy chưa?
@Ôxizêc Bao giấy là sao bạn? :D. Xe mình mua 52tr7 bản cao cấp đen mờ. 2tr6 tiền thuế và 4tr tiền biển. :D. 1tr tiền khóa 600k tiền dán. Giờ còn thiếu cái móc đồ và cái chắn bùn mà ngoài này ko có. Hix. Cái móc có 65k và cái chắn bùn có 75k thôi mà ngoài này chả có. 😔
@whiskey_man à ra vậy, giá mình nói đó là họ bao cả biển số và thúê trước bạ rồi bạn ạ, mình kg mất thêm một khoản nào khác nữa, tính ra bản thường như mình hỏi thì củng rơi vao khoảng 50tr, nhưng mình ở tỉnh thì thúê và biển số rẻ hơn của bạn.😃
leminh1305
ĐẠI BÀNG
10 năm
hồi mới ra m kết PCX 2014 nổ đĩa
nhưng sau 1 thời gian tham khảo, tìm hiểu và ngắm kỹ
m lại ko thích PCX 2014 của VN
thế là m vừa mua PCX 2011 nhập nguyên chiếc của Thái 😃 màu vàng đồng, quá đep
PCX 2014 đồ sộ hơn, rộng hơn đường nét lại k tính tế như đời cũ (cá nhân m cảm thấy thế 😃 )
@leminh1305 Bác nói đúng ý tôi, tôi cung thich kieu cũ hơn.
Tôi cũng đang tìm mua pcx 2011 Thái cũ. Bác mua cũ lại hay la xe mới? Nếu xe mới thì ở đâu có vậy?
Còn pcx 2011 Thái, xe cũ thì bây giờ giá khoảng nhiêu bác?
leminh1305
ĐẠI BÀNG
10 năm
@PhamDuc1710 m mua cũ
xe mới thì đời 2011 làm gì còn
chỉ còn đời cuối 2012 nội hoàn toàn dùng chán lắm
ngã tư khâm thiên, lê duẩn có 1 head còn 1 con xe PCX đời cũ màu đỏ, đứng cạnh PCX 2014 màu trắng, đứng từ ngoài cũng nhìn thấy
hôm m vào hỏi thì PCX 2014 nó báo giá 49tr
còn PCX đời cũ nó báo giá 59 tr
thề luôn, xe vẫn còn nên các bác cứ ra hỏi và xem
Các bác lên vĩnh phúc mà mua rẻ hơn ít nhất 1 củ đấy.Em đang đi bạc mờ cảm nhận là ngồi rất thoải mái, đèn sáng hiện đại do đang roda lên chưa dám đi quá 60km/h.
@hungdo1983 Bạn ơi bạn chạy 200 km thì phải lên 60km/h đó, khi lên 500 km thì phải lên 80km/h thậm chí còn phải lên hơn nữa.
@Gozone Lý do là gì bạn có thể giải thích cho mình được không vậy?
Mình củng giống bạn, đang nghiên cứu vụ khóa chống trộm.
leminh1305
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Ôxizêc phân vân quá
thích loại có tìm xe, khóa từ xa,... như ng k biet bền ko?trục trặc k?
@leminh1305 Mình nghe nói loại khóa từ xa thì hao bình nhở hết bình chỉ có nước đẩy bộ, vì pcx ko có cần khởi động, với lại đời 2014 dùng đèn led sợ cháy bộ gì đó triệu bạc củng ớn.
Đáng lẽ phải trộn lẫn nhám và bóng lại với nhau chứ hix, tui thì thích màu bóng và cái móc xác định vị trí xe, mà 2 option này ko cùng 1 phiên bản @@
Chống trộm bác lắp Litech loại 3500 ấy ak. Ko đụng đến hệ thống điện. E thì để yên tâm làm thêm quả chữ U ở cốp. Lúc nào ko yên tâm là khóa chữ U mà quất
Xe e thì mua ở Hoàng Hợp là 52tr7 nhé còn bác thử ra Head Phương Hà ở Lê Văn Lương xem sao. Hình như ở đấy có 51tr8 thôi. Bản cao cấp ấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019