Tư vấn mua titan q5 giá 2tr8!

thandan_12t
19/2/2014 6:58Phản hồi: 21
E có một ng hỏi bán máy Titan Q5 giá 2tr8, đọc bài giới thiệu thấy tốt vậy nhưng ai đã dùng hoặc biết rõ về may xin tư vấn giúp e có nên mua hay không? E rất phân vân và hiện tại thì vẫn hơn 50% là muốn mua nó. Dành dụm mãi mới có 2tr8 nên rất mog đc các bác giúp đỡ.
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko biết nên ko dám phán, hi hi
quá tốt so với cái gia 2tr8. có 1 sự nghi ngờ nhẹ 😃 . cơ mà bạn cứ thử làm chuột bạch phát xem rồi lên rì viu lại cho ae
thandan_12t
ĐẠI BÀNG
10 năm
còn ai có ý kiến không ạ. nhờ các bác tư vấn giúp đi ạ.
vãi cả máy,2GB RAM,giao diện nổi y xì Touch WIz của SS,phần cam trc và mặt sau y xì iPhone
tạm gọi máy này là galaxyPhone đi =))
thandan_12t
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thế bác có lời khuyên hay nhận xét gì không ạ? Ví dụ như là máy này dùng lâu thì sẽ như thế nào? Bền không? Có hay bệnh phải đi sửa chữa không?
@thandan_12t với cấu hình như thế kia và giá như thế kia thì chắc họ đang sỉ nhục Nokia,SS,LG,HTC 1 cách nặng nề 😁
thandan_12t
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vâng e hiểu ý bác rồi. Có điều e rất nghi ngờ là sao mà ngta bán giá hời vậy, đâu quen biết đâu 😔(( nên k biết kiểm tra máy thế nào
@thandan_12t giống cái hồi HKP mới vào thị trg VN =))
thandan_12t
ĐẠI BÀNG
10 năm
chốt là ko lấy nữa bác à. close topic ;)
con này 5tr3 mà, ai nói 2tr8 ? , chắc no bán đồ rởm cho bạn đó
thandan_12t
ĐẠI BÀNG
10 năm
đúng là chỉ lo nó hư hỏng gì đó.
có tiền thì mua mới luôn đi có bảo hành đàng hoàng, xài cung dc mà , mua đồ bán lại làm j
thandan_12t
ĐẠI BÀNG
10 năm
có tiền thì đâu phải đắn đo hả bạn.
Chào bạn. Mình hiện đang xài con TiTan q5. Mình đánh giá cho bạn nhé!
ƯU. MÀN hình sáng rõ
Thiết kế đẹp mắt
Tính năng khá là ok.
Nói chung là đc.
Nhuợc điểm
Pin nhanh hêt.đặc biiệt là vào mạng thì đc tầm 2h.
Máy hoạt động đc 30 phút thì rất nóng.
Mạng hay bị mất hoạc chuyển sang mạng E khi chạy úng dụng nặng.
Không cài sẵn các úng dụng như :youtube...

Nói chung là vói múc giá 2tr8 thì ok so vói hòi mình mua là 5 tr 3.
Còn tuỳ vào độ hư hỏng của máy nưa. Nói chung là nên xem xét kỹ
thandan_12t
ĐẠI BÀNG
10 năm
Rất cảm ơn bạn. Nhưng mình đã quyết định không mua rồi.
Mình đánh giá về con này một chút theo ý kiến chủ quan sau khi trải qua một thời gian dài dùng Galaxy S2; S3; S4; Note 3 và hiện tại bây giờ đang dùng Hkphone (có gì không hợp ý các cụ bỏ quá cho).
I. Nhược điểm
1. Về bản chất (cả về chất lượng máy; phụ kiện) nói chung là: Tiền nào của nấy cái này không có gì phải bàn.
2. Độ sáng màn hình đánh giá là khá (đôi khi hơi nhức mắt)
3. Pin rất nóng khi lướt web; xem video (nhất là trong lúc đang cắm nạp) và nhanh hết.
4. Tốc độ 3G có cảm giác trễ hơn so với các thiết bị thương hiệu có cấu hình tương đương.
5. Chạy các games fifa online (games mình yêu thích) thì chỉ có thể nói 2 từ: ức chế
II. Ưu điểm
1. Không để ý về vấn đề nhái kiểu dáng thì có thể thấy kiểu dáng em này thuộc loại "chân dài".
5. Khi không cài nhiều app nặng thì độ mượt cảm ứng là chấp nhận được.
p/s: mới dùng có 1 ngày nên đánh giá chỉ được như vậy. Có thể hơi hời hợt các cụ thông cảm cho.
nhiều khuyết điểm quá vậy, mình kết thiết kế con này lắm
Voi cau hoi cua ban, minh co may diem nhan xet nhu sau:
Voi gia la 2tr8, ban ktra may chuan, may van con the bao hanh day. Ban co the mua dc.
Voi may moi, gia km la 4,5tr tot nhat ban chon con khac. Co 2 ly do: Neu ban nhin vao cau hinh khung de choi game...ui thui, do la mot tai lan. Ban can cam sac hoac kem theo cuc sac roi. May pin qua yeu ban ah.
Thu 2: May chay rat nhanh nong va bi treo. Ban nao co may roi hay thu chay chi can den 2 chip chay da jat rui. Neu so voi cac dong loi tu thi...con nay toi giam khang dinh la kem hon so voi cac hang khac cung tam tien va cung toc do. Don jan nhu con Lenovo s650 thoi, ram bang 1/2 minh tes thu con ngang feo , tham chi co doi chut nhinh hon.
Tiep...
Con nua. Ve Cong nghe ket loi tivi: thuc ra ban can mua them model cho TV neu ban chua co tivi thong minh...nghe co ve ton kem day!
Con cam bien van tay ..hi. co jai quyet hieu qua cho cac muc dich su dung cua ban ko. Chac la ko roi.
Ban la nguoi dam me Cong nghe, la mot nguoi su dung dt nhung van co the choi game nhung luc rang roi. Toi khuyen ban len dung con khac. Minh dung dung con do chi de chup anh thoi...neu AI muon mua hay lien he voi minh 0975988338
Tốt nhất không nên mua bạn ak. Mình mua về chưa về chưa được 1 tháng thi hư màn hình. đem xuống bảo hành thì nó ko chịu bảo hành vì đt bị trầy xước cái viền nhôm. Ức chế.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019