Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinh Tế] Tư vấn mua xe mới tầm 600-800 triệu?

hunterhtt
11/7/2013 5:16Phản hồi: 396
396 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác vào nhờ tư vấn thì càng rối, 9 người 10 ý, trong tầm tiền đó của bác có rất nhiều lựa chọn, bây giờ nên đặt ra một tiêu chí để bác có thể chọn xe chẳng hạn xe có ngoại hình đẹp hay option nhiều hay nghiêng về tiết kiệm xăng, bác nên tự quyết định, thêm nữa bác nên đi test drive tất cả các xe bác nêu ở trên sau đó ra quyết định cuối cùng nha bác, nếu xe cũ thì còn lăn tăn chứ xe mới thì cứ bác thấy thích và hợp với con mắt của bác là tương luôn
Chúc bác có được một quyết định hợp lý nhất cho mình.
@qwaytoiben đúng đấy cứ lái thử con nào thoải mái nhất thì xúc
Xe này tốt nè:
linkchibi
ĐẠI BÀNG
11 năm
CHEVROLET CRUZE NGAY & LUÔN BÁC ƠI 😁
le1707
TÍCH CỰC
11 năm
@linkchibi Nó có j hơn vậy bác?
linkchibi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@le1707 rẻ hơn mấy con kia bác ah.
Thương hiệu nghe sang hơn
Kiểu dáng cũng sang hơn
Nội thất cũng sang vlol bác ah 😁
p/s : ý kiến cá nhân
Sauron
TÍCH CỰC
11 năm
@linkchibi Xe Chevrolet mà nghe sang hơn Honda, Toyota, Ford????
Focus là chiếc đồng đều nhất.

-Động cơ tiên tiến nhất với khả năng tiết kiệm nhiên liệu rất ấn tượng.

-Nhiều Options cho bạn chọn, nhất là về an toàn giao thông.

-Giàn lái, độ bám đường chưa xe nào cùng dòng sánh kịp.

-Cứng cáp, chưa ai dám xếp vào hạng "lon Cola" cả.

-Ko bị làm giá, thái độ phục vụ ko "chảnh" như một số hãng khác.

-Ko gian xe khá rộng so sánh cùng dòng.

Chi tiết phụ nữa là thương hiệu. Trên phạm vi toàn cầu vẫn là chiếc xe bán chạy Nr.1
@Táo lon focus ở việt nam vẫn dùng động cơ duratec nha bác, chứ không được trang bị động cơ eco boost mới nhất đâu.....
@shady2501 Duratec cũng rất ok. Máy dầu hơi ẹ nhưng máy xăng của Ford ko thua kém ai. Mình chạy động cơ này lên đến 80.000km vẫn ko hỏng hóc gì dù nhỏ. Chỉ thay dầu, chấm hết.
@Táo lon 8 vạn xi nhê gì động cơ oto bác....bác thử vào cong ty em xem con kia forte dùng chở nhân viên đi công tác xa kìa.....gần 14 vạn bác ợ....o_O.....nhưng động cơ vẫn còn êm và ngon phết....chỉ có thay những thứ cần thay khi đến hạn bảo trì thôi....nếu bác bảo dưỡng đúng lịch thì con xe chả bao giờ hỏng hóc gì nặng....
favorsight
ĐẠI BÀNG
11 năm
bài này mà lên trang nhất, a cuhiep làm ăn gì kì zậy
@favorsight Bạn ko thấy, TT ngày càng phát triển thêm phần xe hơi, xe máy.

Cũng ok lắm, kẹt cái nhiều AE tầm nhìn chưa qua nổi cái smp nên nhiều khi cmt cũng nhức đầu.
favorsight
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Táo lon Hỏi đáp thì có forum, còn trang 1 nên là trang tin tức, tin tức gì cũng dc, nhưng đừng mang nó ra là thành forum. Dạ, còn tầm nhìn smp thì e qua lâu rùi 😃
Em tham gia forum otosaigon dc khá lâu, nếu em cầm 1 tỷ như bác thì em chọn Mitsubishi Pajero Sport máy dầu, gầm cao, xe khỏe, đi Vũng Tàu, Long Hải, Phan Thiết thì mấy thằng Civic, Altis, Fiesta có mà ngửi khói.
Thêm điểm nữa là không gian của Pajero Sport rộng mênh mang, ngồi 7 người thoải mái hơn cả Santa Fe và Everest ( dĩ nhiên là ko so với Q7 hay Sienna LE).
Chúc bác mau có xe mới để đi kua gái !!!
@Omega_Prince Chả biết khi nào mới có tiền mua xe hơi, cơ mà e khoái chiếc mitsubishi rồi đấy bác 😁
Trong các xe b đưa ra mình sẽ chọn Civic vì kiểu dáng và chất lượng. Trong cùng tầm tiền thì đồ chơi Honda có vẻ chất lượng hơn Toyota.
Còn riêng mình sẽ chọn 1 chiếc Pick-up (Navara, D-Max, Hilux) vì các lí do sau:
-Giá cả có ưu thế khi ''né'' được thuế kha khá cho nên giá xe k chênh lệch mấy so với ngoài nước.
-Xe có gầm cao thuận tiện trong điều kiện đường phố ngập như hiện nay.
-Xe chạy bằng dầu DO khoảng 6-7l/100Km, bạn thử nhẩm tính xem lợi bao nhiêu % với giá xăng dầu chênh lệch hiện nay.
-Xe có thùng tải phía sau thuận tiện sắp xếp đồ đi chơi xa cho cả gia đình.
Hiện tại nhà mình có D-Max và rất hài lòng với những gì nó mang lại. Hilux thì cần số như xe tải chạy chán lắm.
Máy 3.0 so với 1.8, 2.0 thì cảm giác lái sẽ ''sướng hơn''. Theo cảm nhận riêng thì mình thấy xe phải trên 2.5 thì chạy mới ''phê''.
Nhà có phụ nữ chạy xe thì k nên mua Pick-up vì cần số khá khoai.
Cảm ơn mọi người đã đọc, có gì sai sót chỉ bảo e nhen.
mua con audi cho oách 😁
dragon21k
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bmw z4.
Mua con Altis 1.8 đi cậu, Nhà chú mình đang chạy nó, Nó ko quá to, nhìn cũng sang trọng, chạy đường xa cũng ok. Chú mình mua màu bạc. nói chung chú khá am hiểu xe cọ, chú nói trong tầm tiền thì con đó là ngon rồi.
có 1 điều m ko thích đó là nội thất mùi hơi kinh, dù xử lý rất kỹ nhưng nếu cứ để điều hòa thì đi 1 lúc ai cũng xỉn
Cá nhân em thì thích Mazda 3,nhưng mua cho gia đình sử dụng,và sau này có thể bán lại để lên đời thì Toyota Altic tốt hơn.xe khác bán lỗ lắm ;)

Sent from my XT910 using Tinhte.vn
le1707
TÍCH CỰC
11 năm
Thấy bảo 2014 thuế xe giảm đc kha khá p k các bác?
@le1707 2k15 giảm nhiều , 2k18 giảm nhiều nữa hay sao ý
le1707
TÍCH CỰC
11 năm
@manutd9999 2k18 làn còn 0% chỉ sợ không sống nổi trên kai chiến trg xe cộ VN đến 2018 thôi
sunbee
ĐẠI BÀNG
11 năm
@manutd9999 Cái này xuống có cái khác lên à bác ơi, VN thế rồi
Honda City mới ra cũng khá hay nếu bạn còn trẻ.Còn nếu đi gia đình đông thì Ford Everest là một sự lựa chọn không quá tệ.Hoặc là ráng lên tý mua Honda Cr-V chạy rất tốt,máy bốc,xe đi cũng đầm.
conkhibu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đợi vài năm nữa đi bạn. Đến 2018 mọi chuyện sẽ đơn giản nhiều. Có khi bạn sắm được con bmw x5 ko chừng hay lexus rx470 ko chừng
@conkhibu bác mơ àh...đây là VN, thuế này giảm thì thuế khác cũng tăng thôi....nếu không thì đường đâu mà chạy.....tới 2020 không biết cơ sở hạ tầng của Việt Nam có khá lên miếng nào không mà giảm giá xe....
anhdayma
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình tin là bạn sẽ có câu trả lời tốt hơn nếu bạn qua otofun.net hoặc otosaigon.com hỏi. ;)
Ford Focus đi bạn.Nhà anh mình có 1 chiếc đi sướng lắm(mình nghe mọi người nói thế thôi).Có thể nói là tốt nhất trong giá thành á
E cũng sưu tầm được cái này bác xem tham khảo xem:

BẢNG DỰ TRÙ CHI PHÍ ĐĂNG KÝ XE

Kính Gởi: Quý khách hàng
Loại xe: TOYOTA FORTUNER 2.7V AT (4x4)
Giá Bán: 1,028,000,000 VNĐ

THANH TOÁN: 1,028,000,000 VNĐ

STT CÁC KHOẢN LỆ PHÍ THÀNH TIỀN (VNĐ)
1 Thuế trước bạ (15% - TP.HCM ) 154,200,000
2 Lệ phí đăng ký 2,000,000
3 Lệ phí đăng kiểm 260,000
4 Bảo hiểm trách nhiện dân sự + người ngồi xe 943,400
5 Dịch vụ đăng ký (không có hóa đơn) 1,500,000
6 Bảo hiểm vật chất thân xe - PVI 1,65% (*) 16,962,000
Tổng cộng chi phí đăng ký 175,865,400

(*) Phí bảo hiểm vật chất xe của các công ty bảo hiểm Việt Nam (1,65% giá trị hóa đơn)
Riêng bảo hiểm Liberty (tính trên hệ thống của Liberty)
PHƯƠNG THỨC TRẢ THẲNG
Tiền Xe 1,028,000,000 VNĐ
Chi phí đăng ký 175,865,400 VNĐ
Tổng Cộng 1,203,865,400 VNĐ
kutj'
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình nghĩ chọn civic là hợp lý. nhà mình vừa mua chiếc đó đi thấy ok lắm. thương hiệu cũng khá sang trọng. mấy hãng khác như toy, ford, nissin, huyndai, kia thì mình không tin tưởng lắm.
nhưng nếu muốn mua thì cứ alo cho mình. vì có thể bạn được ưu tiên hơn trong khi mua xe về nội thất. 0975243973

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019