[Tư vấn] - Mua xe Wave RSX 2012

phucpham9119
21/6/2012 9:12Phản hồi: 219
219 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nam08ac3
ĐẠI BÀNG
12 năm
về máy móc vận hành mình thấy không vấn đề gì, nhưng về kiểu dáng bản thân mình thấy RSX 2011 đẹp hơn và nhiều bạn trẻ cũng thấy thế. RSX 2011 không biết đã ngừng sản xuất chưa nhưng hiện tại rất hiếm trên thị trường nên giá cũng chát. bạn mình vừa mua RSX 2011 đen đỏ phanh đĩa vành đúc tầm 27t chưa thuế chưa đăng kí (hắn thích màu đen nhưng không có nên đành mua vì họ bảo giờ không sản xuất nữa). nhưng mình nghĩ trên HN chắc vẫn có. xe này trai hay gái đều hợp, dánh thể thao, mạnh mẽ, tiếng nổ quá đã, không quá to và hầm hố nên con gái đi cũng hợp. còn RSX 2012 theo ý kến bản thân mình không hợp với nữ giới lắm vì đầu đít xe đều to, nói chung kiểu dáng không được gọn gàng lắm. Tầm giá dưới 25t có rất nhiều lựa chọn, chọn Siu thì đủ đồ từ đầu đến cuối (tứ là phanh đĩa vành đúc) mà đẹp (theo ý kiến đa số) Ju hình như cả nộp thuế + đăng ký biển chắc hơn chút, RSX 2012 cũng tầm Siu. còn về mức tiêu hao nhiên liệu theo mình không chênh nhau bao nhiêu đâu, quan trọng là máy bền hay không thôi. theo mình Honda thường được đánh giá là tiết kiệm nhiên liêu hơn Yamaha nhưng ngược lại không bền bằng, phụ tùng Honda dễ thay hơn Yamaha nhưng đổi lại hàng nhái nhiều hơn. bạn ở Hà Nội thì lại quá dễ lựa chọn.
@nam08ac3 cái vụ sơn xe thì khó gì bác?bác bảo bạn bác mua rồi đi sơn đen lại rồi hãy mang đi dăng ký là ok,nếu đăng ký rồi thì ra phường làm giấy xin chuyển đổi màu sơn cho xe mất tầm 80-120k rồi đi sơn lại theo ý thích là ok hết ấy mà
nam08ac3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bachhaiduong29 vậy à? thế mà mình không biết. cảm ơn bạn nhiều! nhưng hắn là con gái nên có lẽ không ham hố như con trai chúng mình.
kiji1340
ĐẠI BÀNG
11 năm
xe đã mua từ hồi trang 2 mà mấy bác chém tận tới trang 9:eek:
Mấy ae cho mình hỏi tí đi. Mình gà xe lắm! Chjếc Suzuki smashREVO kủa mình số 1 lên được 32,số 2 lên được 62,số 3 lên được 92. Mà sao số 4 k lên nổi 110 vậy? Có 107,108 j à. Đáng lẽ nếu tính tiếp thì phải đạt 120 chứ ta. Nếu có j mấy bác đừng quăng gạch em nha!
mình thì thich đi wave rsx 2010 hơn..đi 2 năm roài...không gặp vấn đề gì hết..chỉ thay nhớt và chạy...theo mình wave rsx 2010 nhìn đẹp và thánh thoát hơn 2012, RSX 2012 nhìn kiểu bảng to, gồ gề quá..đây là xe mình hyhy rất mong được giao lưu
dailvcntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
mềnh cũng mới mua 1 em tháng hồi tháng 11. chạy nói chung ko có gì phàn nàn, chất lượng ổn. nhưng sau thấy 1 số cái lặt vặt như phuộc hơi cứng, đi chỗ nào xóc lại giựt giựt, trả số củng hơi cứng và ko êm.
ra HEAD thì nó nói chạy 1 thời gian sẽ hết, nhưng chạy 2 tháng rồi 😔
aloha_2meee
ĐẠI BÀNG
11 năm
E bán 1 bé wave RS 110 2010 nhé http://muare.vn/threads/38/1856828/#post-25180118
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aloha_2meee bác có cái giá chằng đồ + cái phanh đĩa đẹp quá, cho em hỏi độ 2 thứ ấy tốn bn ? hay bác tự chế đấy @@
em thì em thích RSX 2010-2011 cơ, thề chỉ cưới em ý hoặc lên hẳn xe ga thôi =))
@aloha_2meee này bác ơi,em đọc tin đăng bán của bác rồi,nếu bác yêu con wave này thật sự và vẫn muốn chạy côn sao bác ko chế côn tay vào cho em nó,mất đâu tầm 2t5-3t thôi.nếu bác vẫn máu fx thì em luôn ủng hộ,cơ mà mua fx phải biết xem xe với lại xá định tinh thần vì em ấy hay hỏng vặt,nếu mua đc con ngon sẽ đỡ hơn chút.À mà cái thắng đĩa trc bác mua bao tiền thế?
aloha_2meee
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy thứ ý rẻ thui m bạn, hình như hồi ý mua rồi lên tất cả 2 thứ ý hết có 8 lít ạ 😁 Mà dạo này e thấy nhìu ae độ wave thay bộ vỏ rs cho rsx xong lên wave i110. Nếu ko bán đc xe e cũng lên bộ tem ý 😃
Dòng này lên côn tay đc hả bác? Lên liệu có ổn ko sợ đi ko đc ngon ý :|
E máu fx quá đang kiếm e nào tầm 4-5tr về dọn lại, hoặc bán e wave này xong lấy tiền mua e raider. hị hị
thêm chút gạo mua suzuki axelo huyền thoại đê =))
lopmotor
TÍCH CỰC
11 năm
@7DarkzMeego ồồồ ax của em đã ngưng sx đâu mà huyền thoại . mới ra đc nhìu ngày thôi 😁
Dòng này lên côn tay đc hả bác? Lên liệu có ổn ko sợ đi ko đc ngon ý :|
E máu fx quá đang kiếm e nào tầm 4-5tr về dọn lại, hoặc bán e wave này xong lấy tiền mua e raider. hị hị[/quote]
lên côn tay đc,có hai kiêur,một là chỉ chế côn tay để khi vào ra số phải bóp côn(cái này chế ko ảnh hưởng gì đến máy),kiểu 2 là chế cả bộ côn và số khác vào máy đi sẽ bốc hơn nhưng ko bền máy.Nói chung nếu đã quyết cứ quất fx đi bác,khi bán xe nhớ giữ lại cái phanh đĩa để gắn vô fx sau này.Mà đĩa đấy bao nhiêu thế bác?
aloha_2meee
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bachhaiduong29 lên côn tay đc,có hai kiêur,một là chỉ chế côn tay để khi vào ra số phải bóp côn(cái này chế ko ảnh hưởng gì đến máy),kiểu 2 là chế cả bộ côn và số khác vào máy đi sẽ bốc hơn nhưng ko bền máy.Nói chung nếu đã quyết cứ quất fx đi bác,khi bán xe nhớ giữ lại cái phanh đĩa để gắn vô fx sau này.Mà đĩa đấy bao nhiêu thế bác?[/quote]
Đĩa này rẻ bèo có mấy lít mà bác, bác có đĩa gì đẹp đẹp đổi cho e, đĩa nhỏ cũng đc, e chán cái đĩa này rùi 😃
@aloha_2meee Đĩa này rẻ bèo có mấy lít mà bác, bác có đĩa gì đẹp đẹp đổi cho e, đĩa nhỏ cũng đc, e chán cái đĩa này rùi 😃[/quote]
sao chán thế bác?đẹp gì thì đẹp cũng phải an toàn trên hết
aloha_2meee
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bachhaiduong29 Thì e lắp lâu nhìn ngứa mắt nên chán ạ, đi thì ngon chả bị gì, an toàn cực 😃
xe nay di mau` nao` thi dep nhat may bac'
@vancuongvt1990 cái này thì sao mà tư vấn đc?bác thích màu nào thì bem màu đấy thôi,em thì e đi màu xám-bạc-xanh,còn nếu bác muốn màu khác nữa thì khi mua xe xong đừng đi đăng ký vội,bác thích màu nào thì sơn màu đấy(sơn phải chất lượng) xong mới đi đăng ký là ôk
lopmotor
TÍCH CỰC
11 năm
em nhìn đầu to đít to như qái vật motor ấy nhưng tim chuột 😔
Hom nay minh moi ruoc em no ve xong. Noi chung la tot voi gia tien. Minh thay xe di ngon hon jupiter mx cua nha minh
@vancuongvt1990 nhớ là trong thời giam tầm 1000km đầu chạy roda cẩn thận ko sau này hối hận đấy bác ạ,em cũng chạy con này lên biết rồi
ppk1981
ĐẠI BÀNG
11 năm
xe đi hao xăng lắm , ông cậu với đứa e cùng mua , cả 2 đều nói đi dc 40 - 45 km/1l xăng .
chubelucky
ĐẠI BÀNG
11 năm
chỉnh ốc gió 1.5 or 1.4 vòng lại xem, xe m dg nội thành và xa lộ lúc đi 2, lúc đi 1 63km/l. tính trung bình = excel nên chuẩn lắm!
Lúc đầu mới ra tớ định mua em này, nhưng sau 1 t/g nhìn nó càng ngày càng xấu tệ nên mua Wave S 2012, kiểu dáng chấp nhận dc so vs giá 17tr5 chưa giấy tờ, xe to, khung chắc, máy khỏe, đi đường dai` thỳ sướng thôi rồi, không có khái niệm bị đau mỏi lưng hay mỏi tay gì cả .
boyvtkg
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo mình thì thấy con này là con xe số style và đẹp nhất honda! Mấy con khác ko mê nổi!
P/s: Đang chạy SX!
mấy bác nói thế nào chứ, đọc báo em thấy báo nói xe 2012 máy mạnh và tiết kiệm xăng hơn một xíu so với 2011, con thực chất thi như thé nào em chưa rõ. nhưng em thấy chiếc này nhìn đẹp hơn 2011 mà.
thôi bạn cứ ra trực tiếp cửa hàng nhìn tận mắt rồi quyết định, mỗi người mỗi ý chẳng biết đường nào mà lần đâu bạn.
mình cũng đang định mua chiếc đó nè nhưng đang phân vân giữa em nó và sirius rc, bác nào thông thạo về máy móc thì tư vấn cho em vài đường cơ bản
dailvcntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
tui mua xe honda wave RSX 2012 ngày 25/11 năm 2012, đến nay thì hư bình, đi được 8000km. Hư thì mình không nói, hàng điện tử thì hên xui, lỗi kỹ thuật nó hư là chuyện thường, nhưng đáng nói ở đây là honda VN ko chấp nhận bảo hành. lý do thì nghĩ thật là vô lý, bình quá điện, Head đo điện áp của bình xe tôi là 13V ~ 13.7 V, họ nói honda chỉ bảo hành khi bình đo được 8~10V, trong khi cái xe mới dắt ra khỏi Head đã đo được 12~13V rồi, thế honda bảo hành bình xe kiểu gì?
Tôi không nghĩ mình được bảo hành tốt từ honda, nhưng tôi hi vọng sẽ mang thông tin này rộng rãi cho từng người muốn mua xe, để họ suy tính kỹ lưỡng, đừng để lỡ giao tiền rồi thì có tức cũng không được gì.
@dailvcntt chuyện thường thôi, mua cái xe 20trieu co cai bình 250k mà k thay dc ạk
tuanci6
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đôi khi không phải vấn đề về tiền bạn à. Nó làm mình bực mình thôi. Mua hàng ai chẳng muốn được "cư xử" 1 cách tử tế. Mình đôi khi chấp nhận dùng đắt hơn để đạt được sự thoải mái mà.
bacsino1
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào nói con RSX 2012 yếu e cũng thua! chắc mấy bác toàn khoái bốc dau giật giật nên chưa cảm nhận dc cái gọi là tăng tốc nhưng rất êm ái như futute hay nhu di xe hơi! ko bik có bac nào thử đi 4 bánh thue nguyen con chay di tỉnh choi thấy nó đạp ga len 100 nhẹ nhàng êm ái ko nữa!đó mới gọi là công nghệ đời mới đấy.theo e đạp số bốc bốc chua hẳn là mạnh mà phải xem max ga của 1 so chay dc bao nhiu và khi tang tốc xe có êm và đầm hay ko đó mới là chiếc xe tốt còn như mấy a xe độ nẹt ga là bốc đầu chay khiep hồn nhung max ga cung dc tam 110-> 120 mà tiền nuôi bệnh e nó chắc đủ mua chiếc thứ 2.lựa chọn thế nào là ở bạn.....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019