[Tư vấn] Nhờ các bro tư vấn mua smartphone

nvu9659
28/7/2014 15:21Phản hồi: 23
Chả là em tích cóp mãi cũng được ít tiền thay con điện thoại, em muốn hỏi tầm 10-12tr thì nên mua ip5s lock hay xperia z1 compact hoặc lg g3 16gb ạ?
em dùng android hay ios đều được hết ợ, mong các bro tư vấn, em hơi phân vân giữa z1 và 5s, vì ip thì dùng cop nhạc nhẽo hơi ngại cả pin yếu còn android thoải mái nhưng lại vài ngày ko reset lại lag cả ko sang chảnh bằng ip ạ, các bác đừng gạch đá vì em còn trẻ nên hơi tham sỹ diện hão tí ạ
mong các bro tư vấn, e cảm ơn
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vphuc161
TÍCH CỰC
10 năm
IP5S LOCK thì bạn mua IP5 QT vẫn dùng tốt chẳng sao,lock thì hơi rắc rối lắm
5s đẹp, sang , nếu mua thì bạn mua cũ fullbox bản quốc tế chứ đừng mua lock, bên mình đang có 1 e fullbox, likenew, fu kiện zin, bác ở Hn có thể qua e ngó.hj
spec1al
TÍCH CỰC
10 năm
Chẳng hiểu nỗi mấy bạn bây giờ cầm ip là ảo tưởng sức mạnh là thế nào nhở 😁 mình thấy có sang chảnh mịe gì đâu ip giờ rẻ rề mà :D đến nỗi các bạn trẻ giờ cầm ip3 vuốt mãi ko đi mà củng tự tin đẳng cấp cơ mà, vote g3 xài cho sướng nhé, thiệt tình là 4, 4s, 5 dùng cứ thấy như nhau chắc mình gà công nghệ :D
@spec1al z2 thì sao hả bác :v
yeongung
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình cũng chả thấy ip5 với 5s đẹp tẹo nào, thấy 4s lại còn đẹp hơn í, nhưng mà tầm tiền đó chơi Note3 cho nó máu, hiện tại Note 3 đang là sờ mát phôn chạy nhanh nhất nhì đó, không biết có cái nào mới ra nhanh hơn ko các bác đừng ném đá em nha, tại em hiện tại chỉ thấy mới có em Note 3, còn LG G3 em chưa được nhòm tận mắt, sờ tận tay nên ko biết nó thế nào 😁

dẫn chứng đây ah, đây là bài đánh giá khi G3 chưa có ra , nên các bác đừng ném đá em nha:
http://vnreview.vn/tu-van-di-dong/-/view_content/content/1234923/samsung-galaxy-note-3-van-la-smartphone-nhanh-nhat-the-gioi
@yeongung e ko thích sam bác ạ, nó cứ lag lag kiểu gì :D
yeongung
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nvu9659 bác dùng note 3 chưa mà kêu lag lag? hay là dùng mấy em galaxy Y, và Gran rồi kêu lag ?
@nvu9659 vuốt thì lag hơn nhưng dùng thì ko lag đâu bác
thôi, vụ đt sang chảng thì chịu 😁

Nói chung là mấy máy android vì là os mở nên ko tối ưu với cấu hình (kiểu windows trên pc ) nên lâu lâu vẫn giật giật 1 tẹo, rồi lại ngon (mình dùng z2 cũng lâu lâu lâu lâu lắm thấy cũng bị mấy phát :D ) .

thôi giọng điệu là bác thích ip rồi. bác mua ip đi. hỏi làm gì nữa :D
spec1al
TÍCH CỰC
10 năm
@xkokokokox có khi cầm ip tàu vài trăm k mấy đứa nó cũng chả biết bác ạ:D
@spec1al Đùa chứ, có 1 sự thật là hôm trc (cách đây tầm 2-3 tuần ) em đi chơi cùng vợ với hội bạn vợ. Có thằng bạn của vợ dẫn bồ nó đi theo nhìn em dùng z2 2 tay (em éo dùng nổi 1 tay X_X ) cười cười có vẻ khinh thường em , rồi chú rút quả 5s ra dùng, kiểu khá là nâng nui . Tối qua lại đi uống nước em cầm con 5s ra em phi ầm cái xuống bàn nhìn vẻ mặt chú có vẻ chán luôn . :D . Thế mới biết chả riêng gì con gái đâu bác .
spec1al
TÍCH CỰC
10 năm
@xkokokokox 2 từ ip đã ăn sâu vào máu :D
@xkokokokox :< hầy khó ngĩ phết, nhưng thôi cứ thích gì thì mua nấy thôi ạ, rớt giá hay gì gì cũng kệ, chắc e làm con z2 :D
vphuc161
TÍCH CỰC
10 năm
iphone cũ giờ dựng nhiều quá giờ dựng nhưng mà dựng linh kiện zin luôn mới ác chứ không biết đường mà mụa,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019