tư vấn về bếp điện từ điện hồng ngoại

sev3n_k3n
22/9/2012 9:48Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh ơi, e đang là sinh viên. Muốn mua 1 cái bếp điện hồng ngoại dùng cho tiện. Mà e lên mạng thấy nhiều bếp quá. Ko biết chọn loại nào. A có thể tư vấn cho e mua một cái bếp chừng dưới 1tr ko. E lên mạng thấy nó bán cái này thấy của Panasonic cũng có thương hiệu ko biết thế nào, a đánh giá dùm( giá cái này thì vừa quá 😁 )
Cám ơn a nhiều !!!
P/s: E đang ở TpHCM
Các bác cho em hỏi phát là sao 1 cái bếp từ hay hồng ngoại chỉ có tầm triệu mà sao thành cái bếp đôi nó lại đắt thế nhỉ ?(em thấy rẻ nhất cũng phải tầm 7 triệu). Vậy dùng cái bếp đôi so với dùng 2 cái bếp đơn nó khác gì nhau mà sao đắt vậy?
@thaiduy911 Bếp đôi sang hơn bác ạ 😃
Giá đắt hơn nhiều là vì cái mặt kính phải làm rất lớn, rủi ro khi chế tạo lớn hơn, giá thành kính cũng đắt hơn rất nhiều. Bếp đôi thì có hàng magic one là mình thấy rẻ nhất, khoảng 3tr mấy là có 1 cái rồi. Nhưng theo mình là người bán hàng thì hàng magic one là lõi tàu mác VN, chất lượng chả khác gì hàng tàu bình thường ợ ~.~

Hàng ngon hơn chút thì giờ có Komasu, Sanyo (hay Sharp - em ko nhớ). Ngon hơn nữa thì có Chefs.

Nhà em làm đại lý nên bác nào quan tâm thì cứ pm nhé, em lấy đc giá tốt 😁
@thaiduy911 Nếu xét của cùng 1 hãng thì chắc không có giá cao gấp nhiều lần vậy đâu, mình xem vẫn có những cái hơn 2tr. Còn đắt có nhiều yếu tố quyết định nhưng thường là chất lượng sản phẩm phải cao hơn
QPR
TÍCH CỰC
11 năm
Trung hoa gian hùng.
cảm ơn thông tin hưu ích của các bạn , mình thich bếp từ vì hiệu xuất cao , điện thì lên gia liên tục mà , nhưng có đều mình k hiểu là chú mình mới mua bếp từ 24tr , co cai cũng thế mà chỉ hơn 5 tr , sao bếp từ no bán vô giá quá.
@trankhacchan Đúng là tùy hàng và tùy người bán bạn à, như cái vếp Vitek F797 nhà mình bán chẳng hạn, nhà mình bán chỉ hơn 900k, nhưng chỗ mình lấy hàng nói có chỗ bán 2tr5 vẫn bán được, họ "chém" là hàng Nga nhập khẩu... gì gì đấy, nhưng kỳ thực cũng là hàng nhập từ TQ về thôi 😁

Giá thành nó bao gồm : tiền sản xuất (nguyên liệu + công) + tiền thương hiệu + thuế, phí nhập khẩu + % các cấp đại lý + tiền "chém" 😆
@trankhacchan Thương hiệu và chất lượng đi đôi với giá cả bạn ạ. Mấy em bếp 5tr thì vài tháng sửa bo liên tục cho xem.
@trankhacchan Thương hiệu và chất lượng đi đôi với giá cả bạn ạ. Bếp từ các thương hiệu cao cấp của Châu Âu thực thì giá không hề dưới 20tr (giá catalogue nhé, cửa hàng đôi khi sẽ giảm giá cho khách thêm chút ít) Còn nếu bảo hàng Châu Âu mà dưới 20tr thì chất lượng và công nghệ không thể bằng. Mình cũng nói thêm là Bếp từ tốt thực sự thì hiệu suất chuyển đổi năng lượng là 97%, bếp điện 55% còn bác Gas là 50% nên dùng kiểu gì em từ vẫn hơn chứ. Bếp từ hiện có các mức công suất nhỏ nhất 50W ~ có thể nấu chảy Chocolate và Cheese nên việc hầm, nấu các món ăn như kho cá, kho thịt..... vẫn ngon như thường mà. Bếp mình có cái chức năng nấu mì ý nữa, thích lắm, bật chức năng mì ý, đợi sôi bỏ mì vào rồi canh thời gian thôi, nước giữ nhiệt độ để nấu mì chuẩn ko quá lửa (HDSD bảo là luôn ỏ nhiệt độ lý tưởng cho mỳ Ý) trước nấu bếp gas toàn nhũn nhão hơ hơ
@Thunguyenhcm Ban chẳng biết gi mà nói đảm bảo ở VN mua bếp xịn 10-20 triệu cũng chỉ là hàng TÀU nhái loại 1. Hàng thật chắc cũng có mà hiếm ko biết chỗ mua . đa phần bán hàng toàn gian thương từ siêu thị tới cửa hàng. Khôn ngoan thì cứ mua cái bếp từ hoặc hồng ngoại hàng trung ương TRUNG QUỐC như NASAKY.Media ....nhưng trừ hàng GALI ra nhé cực dỏm. chỉ từ 600-1 triệu dùng 4-5 năm vẫn chưa hỏng. M từng ở nước ngoài về nhà đi mua sắm mình để ý VN toàn bán 1số đồ điện tử siêu nhái nhưng giá niêm yết hàng xịn. M mua cả bếp từ. Hồng ngoại cho nha và mua giúp cả cho hàng xóm. Người nhà... dùng hết bảo hành mà chưa có cái nào truc trặc. Nhà mình đun nấu toàn bộ bằng bếp điện. Điều hòa 1cai bật cả đêm ngày ít khi bật . Tu lanh .máy giặt tháng mà tiền điện tháng trung bình 480- hơn 500 chứng tỏ mấy cái bếp hàng TRUNG QUỐC đó kha tiết kiệm điện năng . Mình ở NAM ĐINH nói trên thực tế cho các bạn hiểu chứ mình thấy các ban loạn thông tin quá
à mình mới có cái bếp từ , dưới bếp co 1 ngăn như dựng pin vậy , mở ra thì bên trong chứa 1 cục sáp , các bếp khác mình k thấy có , nên k biết cục gì , bạn nào co kinh nghiêm giải thích cho mọi người được k ?
QPR
TÍCH CỰC
11 năm

Bạn cho cái ảnh đi nhé>
QPR
TÍCH CỰC
11 năm
Tùy loại hàng và tùy loại người bán bạn à>😁
Cho mình hỏi: Có phải bình đun nước siêu tốc Rowenta sau một thời gian sử dụng thời gian đun sôi nước sẽ lâu hơn đúng không? Và có biện pháp nào khắc phục được không?
Vì nhà mình dùng cái bình này được khoảng gần 7năm gì đó. Hồi mới, đun nhanh lắm, giờ thấy nó lâu hơn thì phải.
Nó có giá của nó bạn à, số tiền bạn phải bỏ ra tỷ lệ thuận với chất lượng sản phẩm thui. Bạn không thắc mắc tại sao cùng là đồ gia dụng, cùng hãng mà có cái đắt cái rẻ sao?. Nhà sản xuất sản xuất theo khả năng của người tiêu dùng thôi, nếu chất lượng cuộc sống cao thì sẽ sx hàng tốt, chất lượng thấp thì sx hàng rẻ
huutrung068
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác tư vấn giúp em nên mua loại bếp hồng ngoại đơn nào an toàn, bền, hiệu suất cao với ạ. Em ở TpHCM, giá cả thì có cao hơn mặt bằng tí cũng không sao 😁
mình cũng mới mua 1 cái, giá 2m3 bạn ah
Các bạn vào web beptuchefs.com de xem them san pham nhe.
Toi thay QPR la nguoi co hieu biet, tim toi sau rong ve cac thuong hieu. Hien nay rat nhieu nguoi VN dat cho bep cua ho ban mot cai ten bang tieng nuoc ngoai, roi sang Tau, Thai, Malai dat hang, roi ship ve VN ban, voi gia tren troi duoi dat. Ho dap ca hang chu made in Itali...dang mat day bep, nhung neu ban la nguoi mua hang thong thai, ban chi can hoi C/O cua mat hang ban muon mua thi showroom do se ngong lien. Rat, rat nhieu thuong hieu bi lam nhu the, chi co boss biet chu nhan vien mảketing va sale chang biet nguon goc xuat xu that cua bep la dau ca. Tot nhat, khi mua hang nho doi xem cho bang duoc giay chung nhan nhap khau, thi moi chac chan duoc hang minh mua la do that hay do dom. Hoac mot cach khac, nhu QPR lam, la len web nuoc ngoai, tim xem o do co trang web cua thuong hieu do hay khong? Cam on QPR rat nhieu.
QPR
TÍCH CỰC
11 năm
@sweetie crepes Chào bạn,
Nếu ai cũng nhận thức như bạn thì hàng giả, hàng nhái, hàng kém chất lượng không còn đất sống.
phamlong
TÍCH CỰC
10 năm
Mình đang đặt hàng 1 em bếp từ + hồng ngoại hàng nội địa Nhật. Bác nào xài bếp nội địa Nhật rồi tư vấn em phát...
Mr.Hip
ĐẠI BÀNG
10 năm
tìm hiểu thong tin kiếm cái bếp hồng ngoại mà vào đây gió mạnh quá bật ra. Toàn dân nâng bị tự sướng với bỏ thuốc SLL
Mình nói như Chí Phèo chửi làng Vũ đại thôi, ai thấy không phải nói mình thì cũng đúng gạch mình nhá 🆒
QPR
TÍCH CỰC
10 năm
@Mr.Hip Để thành người tiêu dùng thông minh cần phải mất nhiều tiền học phí, nếu không chịu khó học nghiêm chỉnh>>>lên giọng tý>>😁
@QPR Bạn cho mình hỏi: nút bấm trên bếp từ để điều chỉnh tăng giảm nhiệt độ nó giống như bị nhờn, rất khó điều chỉnh thì có thể sửa đc k? Nếu được bạn hướng dẫn mình với nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019