Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

tư vấn về bếp điện từ điện hồng ngoại

sev3n_k3n
22/9/2012 9:48Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thấy Nguyễn Kim có bán bếp hiệu Bosch, thấy giá khoảng 18tr cũng được nhưng không biết thương hiệu này thế nào? Trước giờ chỉ biết Bosch mạnh về máy cơ thôi, giờ mới biết có cả hàng gia dụng. Các bác tư vấn giúp mình với nhé.
chủ thớt tư vấn dùm e, nhà e bán cafe nên cần fải nấu nước sôi liên tục, mà ko xài than đc vì bà bệnh.
giờ đang định chuyển qua dùng điện nhưng ko biết nên chọn loại nào
yêu cầu: đun sôi nhanh, tiết kiệm điện là chủ yếu
sev3n_k3n
ĐẠI BÀNG
10 năm
@blackpeafunny ý bạn là dùng để đun nước pha cà phê hay để nấu ăn, gia đính mấy người
Các bác cho em hỏi về bếp từ- hồng ngoại hãng fujisun vs. Chăngr là e thấy nhân viên pr cũng tốt quá, giá 12tr. Bếp đôi từ vs hồng ngoại. Cũng măm me mún mua rùi. Có bác nào bik về hãng này ko? Tư vấn e vs.
ducanhk53
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác cho e hỏi! em cần mua bếp từ để ăn lẩu là chính
Giá dưới 1tr1ệu thì nên chọn loại nào! nhiều loại quá hoa hết cả mắt
anhtrungacc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đầu tiên thanks bác sev3n_k3n đã mở ra topic cho anh em trao đổi
Tôi không muốn dùng bếp gas vì nó mất an toàn và hiệu suất sử dụng cũng không cao, tôi tính mua một bếp từ đôi (dạng đặt âm) với mức tiền 10-14trieu, đi xem các cửa hàng chỗ thì giới thiệu hãng này chỗ thì hãng kia nên rất khó chọn. sev3n_k3n có kinh nghiệm tư vấn giúp tôi dùng hãng nào nhé (tất nhiên là hàng nhập khẩu EU thì yên tâm nhưng giá cao toàn trên 20 triệu thôi). Hiện tại tôi vẫn đang dùng cái bếp từ đơn giá rẻ do anh bạn hàng xóm (CHina) sản xuất thấy cũng tạm
thanks chủ thớt!
Có bác nào đã dùng bếp kết hợp điện va từ. Cho e hỏi Dùng có ổn ko và của hãng nào tốt. E đang định mua của hãng TEKA nhưng thấy đắt quá 26tr.
bep junger ak ban nhieu model
@TV bep Tôi cũng mua bếp hồng ngoại được 3 hôm ở nguyễn kim thì bị bể mặt kiếng.
Mình muốn mua bếp đôi 1 từ 1 hồng ngoại, giá tầm 10tr đổ lại. Bác chủ tư vấn giùm mình. Thanks!
@con_ech_KrongNo Chào bác em thì em đang dùng bếp của Đức Xin nhưng bác muốn mua tầm 10tr đổ lại bác đến Nội Thất Gia Minh em mua bếp ở đó ,cửa hàng đó người ta hãng nào cũng có đó bác.Mà ở đó có mấy em tư vấn nhiệt tình mà chuẩn men đó bác ạ
Chào bạn,
Nhờ bạn tư vấn cho mình: làm sao nấu nồi nước dùng 40 lít bằng lò hồng ngoại đảm bảo độ bền?
Cám ơn .
P AN
phamlong
TÍCH CỰC
9 năm
Bạn mua bếp hồng ngoại về nướng mực, nướng bánh tráng hả?
@phamlong "Ý kiến chỉ đạo" là phải mua bếp hồng ngoại rồi nên chỉ có thể chọn hãng này hay hãng khác thôi bác ợ... Mai mốt thế nào cũng lại phải sắm một cái bếp từ nữa.
(Mà em muốn cám ơn các bác mà chả biết ấn chỗ nào, hay mới dự bị nên không được "biểu quyết" nhỉ... Các bác thông cảm nha)
anh_diesel
TÍCH CỰC
9 năm
@dangnhap2014 Thủa xa sưa tuổi mình hay các bạn có lẽ đã dùng chán rồi,bị giật cắm đầu vào trạn hay góc bếp ....Nó chính là cái BẾP ĐIỆN dùng dây mayxo nay ng ta gắn cho nó cái tên mĩ miều HỒNG NGOẠI hòng ... vì bản chất nó vẫn thế :v
@anh_diesel Biết vậy, nhưng ngày xưa bếp điện sợ vãi linh hồn; chỉ được cái lỡ mayxo đứt thì gỡ ra kéo nối chồng lên nhau là lại đun nấu như thường; bây giờ sành điệu hơn, bấm "tít tít" nghe vui tai, có kính hướng và hội tụ nhiệt nên hiệu suất cao hơn [thấy bảo thế...😁]; thôi thì cứ quất một cái nhỏ nhỏ để lấy kinh nghiệm; nếu không ổn thì để phục vụ nhậu nhẹt vậy...
tuananh84bk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhà mình mới dùng một bếp Junger nhập từ Đức. Nhưng không hiểu sao bếp mới bật được khoảng 10s thì tự ngắt rơ le, sau đó lại bật lên, được một lúc thì lại tự tắt. Ko biết bếp như vậy có vấn đề gì không hả bạn?
tuananh84bk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phamlong Hôm qua mình mới ra hỏi lại mấy đứa bán hàng, nó bảo bếp này có chế độ tiết kiệm điện, 5s bật rùi 5s tắt. Khi nào mình để nhiệt độ đủ 2000 độ thì bếp nó tự hiểu cần đun gấp, nó sẽ không tự tắt rơ le nữa. Mình ko hiểu nó giải thích thế có đúng không?
phamlong
TÍCH CỰC
9 năm
@tuananh84bk Bếp của thằng này xịn lắm, cảm ứng tăng giảm nhiệt độ của nó còn mượt hơn Iphone cơ, trượt qua trượt lại thấy thích ghê, chưa kể nó bỏ 1 miếng giẻ lên mặt bếp rồi để cái nồi lên mà nước trong nồi vẫn sôi. Mặt kính của Đức siêu bền, đập nồi xuống cái chát mà mặt bếp không xi nhê, khách hàng đứng xem thì mắt tròn mắt dẹt quá thích thú, lại còn được tặng bộ nồi trị giá hơn chục chai... Hi hi móc tiền mua luôn...
anh_diesel
TÍCH CỰC
9 năm
@phamlong Lại cho ng ta cơ hội đóng phí roài :v
@phamlong Tôi cũng mua bếp hồng ngoại được 3 hôm ở nguyễn kim thì bị bể mặt kiếng.
anh_diesel
TÍCH CỰC
9 năm
Cơ mà 10s đã sập òi thì có lẽ nó bị chập công xuất trong bếp nhiều hơn @@
Em đang tìm bếp hồng ngoại cho công ty, em thấy 2 con này ở topcare đang giảm giá nhiều quá:
Bếp hồng ngoại đơn Eurohome EIS106,lõi gốm,cs 2000W và Bếp hồng ngoại Eurohome EIS007,cs 2000w đều giá từ gần triệu còn 500k (em định post link lên mà tài khoản chưa post được link ạ 😔 )
cũng máu mua mà cũng sợ vì em cũng chẳng biết Eurohome là hãng gì, và cũng chẳng biết chọn bếp hồng ngoại thế nào, với cả giảm giá nhiều thế này cũng sợ nó có vấn đề ạ.
Các bác có kinh nghiệm tư vấn cho em được không ạ 😁
anh_diesel
TÍCH CỰC
9 năm
@Dark Stie Bạn chịu khó đọc qua ae họ đã share trải nghiệm tại đây https://www.tinhte.vn/threads/bep-tu-frico-bi-khach-hang-to-treo-dau-de-ban-thit-cho.1483654/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019