Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

tư vấn về bếp điện từ điện hồng ngoại

sev3n_k3n
22/9/2012 9:48Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác ơi cho mình hỏi tý bếp hồng ngoại juger is 19 có phải là hàng Đức k vậy. Do hôm trước mình thấy có ng đăng tin là lừa đảo hàng TQ gì đó. Hix..mình đăng phân vân mong bác tư vấn
@Thiên Hà Vĩ Tôi cũng mua bếp hồng ngoại được 3 hôm ở nguyễn kim thì bị bể mặt kiếng.
Kem15
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có ai biết chỗ nào sửa bếp từ không? Mình cũng dính kinh nghiệm đau thương vì không tìm hiểu kỹ và hơi tiếc tiền khi không đầu tư một cái bếp từ tử tế.
Mình mua cái bếp đôi indufix của một bạn bán bếp xách tay từ Đức trên webtretho, bảo hành 6 tháng. Đến tháng thứ bảy thì nghẻo một bên bếp. Mang đến chỗ mua để sửa thì báo giá đúng bằng một nửa tiền bếp. Em điên qúa nên vác về. Trời thương nên một bếp còn lại vẫn đang ngon lành sau hơn hai năm sử dụng nhưng em vẫn muốn đi sửa cái bên còn lại. Bác nào biết thì bảo em với.

Nhân tiện mấy bác đang bán bếp hồng ngoại mà bảo rán bằng bếp từ không ngon bằng bếp hồng ngoại thì là nói điêu nhé. Nhà em dùng thấy ok nhé. Còn bếp hồng ngoại thì em cóH́́́ được tặng caí bếp đơn sanaky , em tặng lại bố mẹ chồng thấy dùng hai năm rồi chưa hỏng, cũng ok mỗi tội nóng thôi. Cá nhân em vẫn vote cho bếp từ.
Xumi's Shop
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chào bác, em muốn mua một cái bếp hồng ngoại giá tầm 400k - 700k thì mua loại nào tốt ah.
Mong bác chỉ giáo.
Xin chân thành cám ơn bác 😃
Các bạn cho mình hỏi mua bếp từ giá khoảng 1tr thì mua hãng nào là ok ạ?
sev3n_k3n
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Phan Trình nhu cầu ăn lẩu hay để đun nấu, hay bạn sinh viên để dùng
Cho em hỏi có bếp nào tam 10-20t có 2beps điện 1 bếp từ không.e đang định mua mà chả biết tn nên cứ đắn đo mãi
Chứng tỏ bạn phán bừa
Bạn đến showroom chưa? Hay kiểu chém lướt?
Công nghệ Đức, lắp ráp ở VN, cái gì ở TQ hả bạn?
khuyetdanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình mới mua bếp từ đôi faber fb 2ins. Cửa hàng nói là hàng nhập nguyên chiếc từ Italya.
Cho mình hỏi làm sao kiểm tra được bếp nhập nguyên chiếc hay là bếp sx ở nước thứ 3 ạ.
@khuyetdanh Muốn biết thì đơn giản thôi bạn. Bảo người bán cho bạn xem CO/CQ nhập hàng của mặt hàng đó là dc. nếu có CO/CQ hẳn hoi về thông tin máy, số sẻri thì bạn có thể tin tưởng. còn ko đưa ra được thì tự hiểu. Thị trường bếp bây giờ bát nháo lắm. hầu hết là hàng tàu, Malloca của tây ban nha thì ở tây ban nha chả có cái bếp nào đâu. Junger của đức thì ở bên đức củng chẳng có cái hãng nào bán bếp Junger. 😁
khuyetdanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cửa hàng cho mình xem cái này, nhưng mình không thấy có serial bếp và cái CO từ 2013.
Cho hỏi cách kiểm tra thế nào ạ?
khuyetdanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đây là thông tin trên máy và hộp carton. Ngoài ra ko còn gì khác. Cho mình hỏi số serial là số nào?
phamlong
TÍCH CỰC
9 năm
C/O này, có 1 tờ sửa đi sửa lại ngày
khuyetdanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vậy toàn CO đểu ạ.
phamlong
TÍCH CỰC
9 năm
Làm gì mà có Faber Italia, toàn của bọn tàu khựa, nhìn cái mặt bếp là biết hàng đểu rồi
khuyetdanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác làm em đau lòng quá. Bếp gas thì ko an toàn còn bếp từ thì ko biết đâu mà lần.
@khuyetdanh thành thật chia buồn luôn, nhìn hình bác chụp cái tem dán là biết rồi, hàng nhập đâu có dán tem bèo vậy, thường thì người ta in nổi hoặc in chìm luôn chứ chẳng có ai dán tem thông tin thế này đâu.
Ké chủ thớt chút nhé, bên mình đang cung cấp các thiết bị nhà bếp như bếp điện từ âm và bếp hồng ngoại cao cấp, bếp gas âm. Tất cả đều là hàng cao cấp nhập khẩu chính hãng từ châu âu.
Vãi thằng nào đi tư vấn mua hàng Đức....sản xuất tại China. Hàivl 😃
Muốn bếp tốt thì nên mua hàng Nhật.
Giá tầm 10trieu là ngon ăn rồi. Hitachi, Pana, Mitsu...
mình khuyên các bạn đừng cả tin...seeder nay ghê VL lắm!
Cẩn thận nó zụ mình mua hàng tụi nó đấy...
Các bạn sử dụng đồ điện tử thì cứ MADE IN JAPAN mà phang cho em! Khỏi phải hối hận

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019