Tư vấn về xe FZS-2013?

Thảo luận trong 'Xe máy' bắt đầu bởi garungnb, 1/8/13. Trả lời: 72, Xem: 23210.

1. garungnb

garungnb Thành viên

Mình gà mờ về loại xe này, nay kết em FZS2013 muốn mua nhờ các pro chỉ giáo cho em nó ưu nhược điểm ra sao? mua ở đâu thì tốt mình ở HN? và nếu mức tiền đó thì mua em nó hay rước em khác về thì hay hơn? " quan trọng nhất là ưu nhược điểm của em nó"
    thanks các pro trước

:
  2. ductuanl

ductuanl Thành viên

ưu: đi đc đấy, máy móc cũng ổn, nhìu món độ đẹo, giá cả cũng hợp lý với thương hiệu và độ bảnh dzai như vầy :p... tầm giá ý mà mua naked HQCN thì chả con nào hay hơn.
    nhược: chả có cốp mà nhét cái áo mưa giấy, nhưng thấy có bạn chế đc cốp rồi, toa chả khác gì cốp airblade:)) mất xèng chế phanh đĩa sau cho đẹp. mấy lỗi vặt vãnh như ở BXC nhưng xử lý dễ èo.

đùa thế chứ, thik naked và trẻ trung thì mua FZ16 hoặc FZs là phù hợp đấy bạn ạ.

3. ductuanl

ductuanl Thành viên

HN qua lenammotor shop ở Trường Chinh thì giá ổn I', ko qua HN motor club ở cầu chui Kim Liên xm...trên Bà Triệu thì tớ ko bít.

4. garungnb

garungnb Thành viên

thanks bác, nhưng bác có thể phân tích thêm cho em các nhược điểm của em nó được ko? ví dụ đường trường phượt thì em nó thể hiện sao? ăn ổ voi ổ gà thì đít xe có bị văng như ex ko? đổ ổn định xe thế nào? bác dùm em chút kiến thức nhé em gà quá
    thanks bác nhiều bác có biết về nó ko đánh giá cho em chút?

5. Mr.storm9x

Mr.storm9x Thành viên

cc hơn ex nhưng nặng hơn ex lên tốc độ ngang nhau
    bánh to, bám đường
    phanh sau là phanh đùm nhưng cực ngon luôn :D
    nói chung ko chê đc vào đâu so với giá 73 triệu

6. minhthanh_kd01

minhthanh_kd01 Thành viên

FZ đi 2 người mà to béo chút nhìn từ đằng sau cảm thấy nó lùn lùn và cặp bánh thấy nhỏ quá, đây là cảm nhận riêng nhé

7. Mr.storm9x

Mr.storm9x Thành viên

e có hơn 1m6 tí, ngồi lên cũng hơi cao 1 tí, yên xe nó cao = con blade thôi, yên tâm nha bác

8. garungnb

garungnb Thành viên

tính thay phanh đía sau nhìn cho sport, cơ mà ngoài HN sao bán giá cao thế nhỉ? báo giá 80m lận hixx thua luôn trong sg có 73 bao giấy tờ
    uhm nhìn thì thấy lùn thiệt mà nhưng mà fzs thì hết cái giảm giác đó ngay
    bác đang chơi em nó sao ? bác ở hn hay ở đâu? cho em chút kinh nghiệm về em nó đi

9. ductuanl

ductuanl Thành viên

đi phượt ngon vì dáng naked ngồi đứng lưng, ko bị mỏi. đi phố cũng ok, luồn lách nhẹ như wave^^
    bánh sau toa 140 xác xe nặng nên ôm vỉa, ổ trâu ổ gà thoải mái đê...nôm na là " ổn định lắm" :))thế nào mình thấy vỉa còn chắc hơn CBR :-( chắc lốp CBR bé hơn hoặc mình gà :)) nhìn đít như mông to PKL vì lốp to^^ lên đĩa sau thì tìm thợ ngon mà làm vì lắp l tinh vào phanh hay bị sàng lắc ý.
    ngồi 1 người thì ok, đèo thêm thì nhìn hơi nuốt mất đít xe, do dáng xe nó thế.
    FZ s 2011,2012 hình như có 72tr ( FZ16 70) chưa giấy, đời 2013 đắt hơn tý. thuế má vào thì hơn 80.
    trước tớ định mua để đua bơi với ông a cùng cty nên ngâm cứu kỹ lắm^^
    review thì chịu khó google xm có hem.,
    mà FZ s với FZ 16 khác tý màu mè với tấm nhựa đồng hồ thôi nhé.

10. ductuanl

ductuanl Thành viên

yên nó 79 cm chân ngắn ngồi bơi phết đấy, yên AB có 77 cụ ạ :))

11. Mr.storm9x

Mr.storm9x Thành viên

nó là đam mê của e, nhưng do tình hình ko cho phép lên e phải bỏ
    bác hỏi giá ở lê nam shop nhé, có 72~73tr thôi bác
    e cao 1m62,nặng 55kg ngồi lên trông khá ok, :D

12. Mr.storm9x

Mr.storm9x Thành viên

2cm sắm cái dép doctor vào là đc chứ gì :))

13. con này đẹp nhẩy. Hốt về mới được

14. garungnb

garungnb Thành viên

thanks bác nhiều hihihi bác hiểu về em nó quá hix cơ bản cái là lên mạng nhiều người chê em nó yếu ớt thành ra làm mình phân vân mãi mình mới xem giá ngoài HN chỗ thì 75 chỗ thì 80, bác đang dùng em nào?
    hix tiếc nhỉ, cơ mà con này bạn ngồi đẹp và cơ bản mình thích là được quan trọng j đúng hem
    bác chạy xe gì vậy ta/.?

15. hocsinhyeukem

hocsinhyeukem Thành viên

SG chỗ nào 73 bao giấy vậy bác? :)

16. ductuanl

ductuanl Thành viên

chỗ lenam là giá ok nhất đấy b ah.
    T đg đi Cày Bờ Ruộng 150^^

17. hocsinhyeukem

hocsinhyeukem Thành viên

Fs hạ yên xuống được nhiều không cụ :D

18. garungnb

garungnb Thành viên

nhapkhaumotor.com đã call rùi
    check đi check lại thì chỗ đó giá niêm yết mà thấy yên tâm hơn thật mấy chỗ kia hỏi mua xe mà theo cái kiể đi xin xe sao ấy hixx thấy oải cách nói chuyện, cày bợ ruộng ngon thế hixx em đấy múc mới là nhiêu bác hồ vậy bác? bác đi rồi đánh giá thế nào?

hình như ko hạ được đâu bác ơi

19. phungtrng1

phungtrng1 Thành viên

Mình cũng đang ngắm em nayf.mặc dù đang đi ex.đang suy nghĩ thêm.hồi sáng đi làm gặp 1ng to béo.chạy fz.nhìn đằng sau tới.xe lùn đủn.nhìn hài hài sao mấy bro ơi.m cao1.72.nặng 74kg.:D

Sent from my KM-E200 using Tinhte.vn

20. ductuanl

ductuanl Thành viên

Cày bờ ruộng ko bốc bằng FZ :p. Mih mua 2nd nên rẻ thoy.
    Giảm chiều cao thì hạ phuộc sau( Fz có 4 hay 5 nấc hạ phuộc đấy), độ thì thay phuộc, thay lốp mỏng, gọt yên, máu thì đặt mua bộ lower kit... nhưng nếu vẫn xoay sở đc thì ko nên lm jì cho mất dzin cả:)) đỉnh cao độ chế là về dzin:p

npvinhthaihocsinhyeukem thích nội dung này.