Tùy biến desktop của Mac bằng Geektool, ấn tượng ................!

kuldokk
12/5/2010 16:4Phản hồi: 174
174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kuldokk
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn thử cài lại xem sao, mình vẫn dùng bình thường , bấm vào Get it , cài xong là dùng thôi 😃
mình chạy geektool từ bản leopard đến giờ. Khi lên Lion thì vào geek các shell không hiện dấu x để xóa shell và kick vào shell cũng không hiển thị các thông tin để chỉnh sửa 😔 Có ae nào bik vụ này ko? giúp mình với
Hình như vẫn chưa dùng được trên Lion 😔
Icedrakin
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tất nhiên là đã dùng được trên Lion. Bác vào Mac App Store download Geektool xuống.
nchmaster
TÍCH CỰC
13 năm
bác nào có đoạn code để hiện thời tiết + thời gian k 😔 hướng dẫn e với :((
Lý do bác khẳng định điều này :| Nó có trên app store đâu có nghĩa là nó dùng dc cho lion =.=' bản e update kịch kim rồi nè :-< mà đâu có dc >.< Chạy thì nó vẫn chạy dc nhưng bjo ko thể chỉnh sửa và xóa shell hay di chuyển 😔(

---------- Post added at 02:45 AM ---------- Previous post was at 02:43 AM ----------

Ở trên diễn đàn đã có mà bác 😃 Bác cũng có thể vào trang này có khá n code cho geek. Chỉ cần down về và chén thoai ;)) Nhưng nhớ là đặt group trc khi active code không lại như tớ 1 cái default bao nhiêu loại shell :((( bjo muốn đổi ko được >.<
http://www.macosxtips.co.uk/geeklets/page/2
hiehie tìm ra rồi. download bản này về là xài đươc cho Lion nhé :X
http://dl.dropbox.com/u/1760713/GeekTool-3.0.2.zip/
nchmaster
TÍCH CỰC
13 năm
bác hướng dẫn e đc k 😔((( làm sao để set đc thời tiết HN ạ :((
Okie bác. Có j bác cứ pm nik em nhé 😃 chắc em hay onl tầm muộn muộn hoặc chiều tầm 3,4h 😃 Em cũng chỉ làm theo hướng dẫn đã có trong forum thôi mà 😁 mò 1 tối là ra ngay ;)) À bác pm rồi e gửi code paste nguyên bản vào là okie :D
Bác nào có wallpaper này cho em xin với. Và chỉ em làm dùm luôn nha, thấy ngày tháng hiện phía sau đống cát đẹp quá.
Em cám ơn rất nhiều.

kuldokk
ĐẠI BÀNG
13 năm
về ý tưởng thì mình nghĩ cái này sẽ làm thế này :
+ phần đống cát được tách ra từ cái ảnh kia ( cần 1 ít photoshop ở đây, lưu dưới dạng ảnh PNG - interlaced(nền trong) ) sau đó cho vào 1 shell-image của Geektool , tạo shell chứa ngày tháng trước, xong rồi di chuyển đè shell image kia lên 😃
VD như sau chẳng hạn, em chỉ làm 1 vd thôi nên trông hơi xấu :p ( tách hình cát ra hơi ẩu nên vẫn còn viền )

Chúc bác tìm wallpaper đẹp và tự sáng tạo cho mình 1 cái desktop nhé ;)
iPhone
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sau 1 ngày mầy mò cũng làm được cái như thế này.
nobody.tang
ĐẠI BÀNG
13 năm
làm cách nào để gỡ cái soft này ra nhỉ
kuldokk
ĐẠI BÀNG
13 năm
tiếc là geektool không làm bác hứng thú, để uninstall bác dùng AppCleaner nhé.
nobody.tang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đây là giao diện của mình Nhưng Huhu sao nó ko tự động nhảy ngày giờ. chỉ khi vào lại geektool nó mới refresh data của ngày tháng năm giờ

vietxachtay
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác cho em hỏi về cái phần "Hiện thông tin bài hát đang chạy trong iTunes" với , em chẳng biết tìm đường dẫn ở đâu cả? 😔
và phần tạo cái file "CurrentSong.scpt" ở đâu cho chính xác nữa….
Mong các bác biết thì chỉ giúp em với ạ. :-s
bạn ơi cho mìh hỏi. mìh dùg Mac Os X thì có dùg đc. soft này k? tại down thử trên link kia mà k đọc được😔
ai cho mình xin cái patch của GT với. Mình load trên dropbox không được
Sao mình cài GT vào, kéo sell ea desktop thì sell hiện ra như vậy nè?rồi im luôn là sao?
Screen Shot 2011-12-04 at 1.04.02 PM.png

E cũng bị y chang Bác, làm cách nào nó cũng đơ ra hix hix
E đang xài 10.7.3
Các bác cho em hỏi tí, Em làm cái thời tiết như chỉ dẫn, nhưng sao mỗi lần restart máy lại thì chỉ hiển thị mỗi cái nhiệt độ, còn icon và thời tiết và phần "over write text" không tự động hiện ra, phải mở Geektool và lick vô từng cái thì nó mới xuất hiện. Em đã chỉnh refresh time cho tất cả rồi........
thanks
y chang rainmeter bên win nhỉ ^^
Mình biết tại sao rùi, bro phải kéo ra desktop chứ đưng kéo đè lên các trang đang mở, ngoài màng hình desktop nha bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019