txtr: máy đọc sách nhỏ nhất thế giới, màn hình E-ink 5", pin dùng một năm

Duy Luân
9/10/2012 14:52Phản hồi: 190
txtr: máy đọc sách nhỏ nhất thế giới, màn hình E-ink 5", pin dùng một năm

Hiện nay trên thị trường có khá nhiều thiết bị đọc sách điện tử, chẳng hạn như Amazon Kindle, B&N Nook, Sony Reader, hầu hết đều có kích thước nhỏ gọn và tính di động cao. Tuy nhiên, nếu bạn muốn một chiếc máy nhỏ hơn nữa thì sản phẩm txtr do công ty cùng tên sản xuất có thể sẽ là một ứng viên thích hợp. Thiết bị này sở hữu màn hình E-ink 5" độ phân giải 800 x 600, mỏng 5mm, nặng 128g và được nhà sản xuất gọi là "máy đọc sách điện tử nhỏ nhất thế giới hiện nay". txtr hoạt động bằng hai viên pin AAA với thời gian dùng có thể lên đến một năm, người dùng sẽ không cần đến cáp hay đồ sạc để dùng cho thiết bị này. Bộ nhớ trong của máy là 4GB, không hỗ trợ thẻ nhớ ngoài.

txtr có viết một ứng dụng dành riêng cho Android và iOS để người dùng duyệt, tải và đọc ebooks trên điện thoại của mình. Ngoài ra, chúng ta còn có thể trao đổi ebook giữa txtr với smartphone thông qua kết nối Bluetooth (app dành cho iOS sẽ sớm được cập nhật tính năng này). Công ty cho biết họ có thể bán ra thiết bị này với giá thấp nhất vào khoảng 9,90 Euro, tức là chỉ tầm 13 USD mà thôi. Tuy nhiên, theo trang Digital Reader thì đây là con số đã được trợ giá, chưa rõ nếu bán lẻ thì chúng ta sẽ phải chi bao nhiêu để có được txtr. Chưa có thông tin về ngày bán chính thức của txtr, tuy nhiên nó sẽ có mặt ở Châu Âu, Châu Á và Hoa Kì.

Video quảng cáo cho txtr

190 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ôi quả pin 3 thằng AAA.
Hay nhỉ, có máy này mang đi học không cần phải mang một đống sách rùi
huuthiendtp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Pin khủng, cái này thích hợp cho máy bác trong tù muốn đọc sách, he
@huuthiendtp hehe,phạm tội vs vị thành niên thì mua sẵn vài chục cái,dùng dần,hehehe
huuthiendtp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhvip501 Đâu cần mua mấy chục cái bác, chỉ cần mua mấy chục bộ pin thôi, lúc đó lại mong cho mau hết pin, ha ha ha
@huuthiendtp hehe,em ngĩ với giá như thế thì tiền mua pin cũng ko khác mấy tiền mua máy đâu<xài cái mới>heheh
nynohu
TÍCH CỰC
12 năm
@minhvip501 Quan trọng là về VN giá bị đội lên chứ ko phải 13$ nữa đâu
conan12a2
TÍCH CỰC
12 năm
hự, vậy phải làm 1 em như vầy thôi, đọc sách tốt, giá rẻ nữa.
@conan12a2 😔
sau 1 năm mù mắt lun
Tuyệt vời. Chỉ có $13 thôi.

Sent from my DROID4 using Tinhte.vn
aleikuun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Pin trâu thế nhỉ :eek:
pin AAA mà dùng được 1 năm cơ ah khó tin quá
@luan1567 hình như cái này chờ hay sd thì cung như nhau mà,mình thay kindle che độ chờ thì màn hình cung co tắt đâu
@luan1567 k biết dc 1 tuần nếu xài liên tục k,chứ ở đó vài tháng =='
@xuanhai1102 nhưng với điều kiện là pin xịn chứ ko tính đến pin con thỏ nhà ta đâu bak 😁
@xuanhai1102 em đang dùng bàn phím ko dây của rapoo đây, 2 quả AAA được hơn 1 năm. quan trọng là bác phải dùng loại pin không rỉ sét ấy.
Cái này ở VN ế dài dài.
lvduccn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Socnho_batsau Tưởng ai cũng dốt như mình
@Socnho_batsau mình ko nghĩ vậy đâu, nếu bán mình sẽ mua 1 cái, cho mấy đứa cháu đọc cũng đc, thói quen tốt 😃
Hihi đánh dấu, đã từng đọc kindle loại giống giống thế này, không mỏi mắt, màn hình như giấy thông thường. Khi nào ra mắt mua lun.;)
s.club2
TÍCH CỰC
12 năm
pin này mang lên núi ngồi đọc kinh đỡ phải sách vở
Sao thời gian dùng PIN khủng thế nhể?
chờ đợi em này, khoái nhất quả pin với trọng lượng nhỏ nhẹ :rolleyes:
vphlong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng pin 1 năm,.....Điện thoại được thế thì ngon.
cái này hay đấy, nhưng giá 13usd là đã được trợ giá không biết về việt nam sẽ là bao nhiêu đây, ?
màn hơi bé
thick 7 hơn
mọi lúc mọi nơi !
Giá có $13 thôi sao, làm lấy vài cái cho bố mẹ anh chị em mỗi người 1 cái 🆒
@nhatientri
bác ơi cho em hỏi cái chữ ký của bác làm sao mà hay zợ? :p
bilyntth
TÍCH CỰC
12 năm
Thật tuyệt vời
Nếu giá dưới 1tr em sẽ mua vài cái ,cho mình,bạn bè,người thân...hiện giờ vẫn rất hài lòng với kindle.
ngon, nhưng vụ pin sài 1 năm có lẽ cũng cần những loại pin trâu bò mới chịu nổi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019