[U18GT - U30GT Android 4.1][AP] Root- UP ROm Cho Máy Tính Bảng CUBE

applesmile
9/8/2012 13:5Phản hồi: 781
781 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

yoko228
TÍCH CỰC
11 năm
Ặc. Em ngồi down cái cmw trên chplay về tạo recovery, chưa kịp tạo, khởi động lại máy thì nó chỉ đứng ở màn hình boot, cái dòng chử tq lóe sáng chạy qua chay lại thôi. K vào màn hình được. Ai giúp em.với
huytran5
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cài Rom có cần bật máy lên hả bạn 🤔, làm như hd ở page 1 mà
Con android có dấu chấm than đó là chưa có Recovery thôi ,k sao

Cài cwm thì phải có tool cơ ^^, mà thấy cái cwm tiện hơn xíu thôi, chứ cũng bthg mà
yoko228
TÍCH CỰC
11 năm
Ặc. Ý em là giờ phải làm sao ý. Nó cứ chạy hoài mà k vào màn hình được. Hịc
huytran5
ĐẠI BÀNG
11 năm
@yoko228 Tắt máy, đọc lại hướng dẫn từ page 1 :-s
Nhớ là giữ cả nút nguồn + Volume+ nhé, sau đó nhanh tay cắm cable vào máy tính, đợi nó báo xem cần driver thì cài driver
Up ROM như bthg
yoko228
TÍCH CỰC
11 năm
@huytran5 nó k lên gì cả bác ơi, máy tính cũng k hiện gì cả
huytran5
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thua :-s, máy bạn đã bị brick, vui lòng gửi về nơi bán để bảo hành 😔
yoko228
TÍCH CỰC
11 năm
Ặc. Chắc chết. Em ở huế. Gởi ra hn bảo hành. Tệ lắm cũng 10 ngày. Hic
yoko228
TÍCH CỰC
11 năm
có ai có bản rom 1.o7 của cube u3ogt k ạ úp lên mf giùm em với, down tại trang của nó link chậm quá
huytran5
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trêu thế chứ tình hình cài lại ROM đã, xem nó thế nào, hahaa
Chưa gì đã xoắn rồi
yoko228
TÍCH CỰC
11 năm
xoắn chứ bác, em ở xa ngại đi bh lắm
yoko228
TÍCH CỰC
11 năm
Đã up xuống bản 1.06 thành công. Bây giờ làm sao root ạ. Cái mobile91 trong diển đàn link die rồi kìa

Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn
yoko228
TÍCH CỰC
11 năm
Dùng superone click được k các bác

Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn
gabeohp91
TÍCH CỰC
11 năm
@yoko228 http://www.mediafire.com/?3mhbwr1yyhdx1cy bác dùng bản này mà root.

em đã root thành công 1.06H bằng cái này trên win7 x64

nhớ là khi root nếu dùng máy case thì cắm cổng usb đằng sau, và tích chọn usb debugging ở trên cài đặt của máy. khi chạy superclick one thì nhớ là run as admin là ok
@gabeohp91 bạn ơi có thể gửi cho mình cái driver của cube ko. mình dùng win7 - 32... cài về ko đc. Mình dùng máy cube u9gt4 ( android 4.1 ) . mình đang muốn root máy này
gabeohp91
TÍCH CỰC
11 năm
@lolemsieuquay cài cái 91 mobile là nó nhận driver luôn đấy. http://zs.91.com/ bác vào đây tải về mà cài
@gabeohp91 thanks bạn. toàn tiếng tàu, hi. cái link 91 trên bị die nên mình mãi ko cài đc.. bạn hướng dẫn rõ chút đc ko. mình tải cái 91 mobile kia ở mục nào của web trên...
gabeohp91
TÍCH CỰC
11 năm
@lolemsieuquay Capture.PNG
mình tải về đc rồi. hic. máy tính dùng wifi công ty nên tải cái super one click kia lâu quá. nếu mình dùng cube u9gt4 có root máy như cube u18gt này ko hả bạn
gabeohp91
TÍCH CỰC
11 năm
@lolemsieuquay bạn cứ dùng thử bản click one mà mình đưa link ở trên ấy. làm theo chú ý mà mình đã nói ở trên là ok.
@gabeohp91 oki bạn. hic. nhưng máy tính mình tải mãi ko về đc cái super one click này. ...hic. mở cái 91 mobile ra toàn tiếng tàu. mình vào ổ c,sửa file kia để chuyển ngôn ngữ rồi mà ko thấy thành tiếng anh gì cả, vẫn cứ tiếng tàu
gabeohp91
TÍCH CỰC
11 năm
@lolemsieuquay ko chuyển được tiếng anh thì phải. nó chung là cứ cắm máy vào ở cổng sau PC rồi bật cái 91 lên để nó tự nhận driver. nhớ là để chế độ usb debugging là ok
@gabeohp91 Thanks bạn. Mình đã root thành công cái ẻm bên dưới nè.hihi.cũng đơn giản,nhanh gọn bạn nhỉ
@lolemsieuquay bạn ơi bạn đã root đc e cube u9gt4 chưa? cho mình xin cái hướng dẫn với
yoko228
TÍCH CỰC
11 năm
thế root bằng cái 91 mobile như thế nào bác, em down đủ cả rồi mà chả biết nút root đâu cả
gabeohp91
TÍCH CỰC
11 năm
@yoko228 cái đó là dùng để nhận driver cho máy u30gt và các dòng máy cube. còn root thì phải dùng cái superclick one mà mình đưa link MF ở trên ấy
yoko228
TÍCH CỰC
11 năm
bấm root nó đứng im à, hic, máy nhận diver rồi mà
@yoko228 Bạn dùng máy gì vậy.hic.mình chưa làm thử . Đang để mai làm.ko biết có thành công ko.hic

Sent from my IM-A730S using Tinhte.vn
yoko228
TÍCH CỰC
11 năm
@lolemsieuquay cube u30gt bác ơi, mà chắc lên lại 1.07 đã rootcho khoẻ bác ạ
@yoko228 Hic.mình dùng u9gt4 cơ.cái con này mới.chưa ai hỗ trợ root cả.mai liều làm 1 phen.hic.ko biết root máy có bị sao nếu ko thành công ko ta.

intec1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lolemsieuquay Bạn có tạo được recovery cho em nó không ? Mình mò chưa ra 😃
@intec1 😁 mình ko biết làm mấy cái đó..hi. hay là 4.1 nó mới quá..
yoko228
TÍCH CỰC
11 năm
mua nhiu vậy bạn. cube hình như con nào root cũng như nhau cả bạn ạ
@yoko228 Thế hả bạn.vậy thì mai mình thử.hi.máy ở cty dùng win 7 32.ko biết có làm đc ko.vì mình root mấy cái đt thôi chưa làm cho mtb trung quốc bao giờ. Mua ở cty lê phan chỉ 2tr050k thôi.hi.

yoko228
TÍCH CỰC
11 năm
Thế thi chúc thành công nhe
gabeohp91
TÍCH CỰC
11 năm
bác nào cho e xin cái recovery cho bản 1.07 nhé. có hướng dẫn flash recovery càng tốt
yoko228
TÍCH CỰC
11 năm
K biết do máy hay do rom mà con cuto của em nó hay tắt nguồn lắm, mà tăt là k khởi động lên được. Phải cắm sạc mới lên. Vừa sạc cả đêm. Sáng dùng.có 1 tiếng đã tắt nguồn. Hic. Ai giống em không
@yoko228 xem ai dùng v1.07 cũng hay kêu lỗi này,lỗi nọ thế nhỉ😔 Nhật ơi,em cho nó về v1.06 xem sao chứ của chị dùng v1.06 không có gặp lỗi gì đâu,kể cả xem youtube bản 4.0.23 .Chị và Huy đều dùng bình thường có gặp lỗi gì đâu.Hôm Đức nó mua,nó dặn nên anh Mạnh up lên v1.07 cho nó,có lẽ do bản rom nên Đức nó cũng kêu pin ảo...
duyetvn01
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình dùng 1.07 không thấy lỗi như vậy, vẫn bình thường mà
yoko228
TÍCH CỰC
11 năm
Mà 1.06 k có root chị ạ. em lại k biết cách root mới đau chứ
@yoko228 Đức nó mua ở ebus nên nếu có vấn đề gì em cứ hỏi ebus😃
yoko228
TÍCH CỰC
11 năm