Ubuntu 14.04 LTS

VioletSumer
30/3/2014 12:30Phản hồi: 171
Đã có ubuntu 14.04 LTS. anh em có thể tải http://cdimage.ubuntu.com/daily-live/current/ về và upgade lên từ bản cũ hoặc cài mới.
Theo cảm nhận ban đầu thì bản 14.04 LTS mượt hơn nhiều so với bản 13.10 và cũng ít lỗi hơn.
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay quá. Nhơn mà hình như tháng 4 mới ra final release phải khong nhể?🆒
VioletSumer
ĐẠI BÀNG
10 năm

Khỏi phải đợi nha bạn
Vẫn đang là Beta thôi.
Bản daily build cũng hiện vậy thôi.
dùng linux thích ui của Mac > unity( đơn giản là vì cái thanh bên trái ban đầu dùng có ít icon thì ngon, chứ icon mà nhiều lên thì nó cuộn lên cuộn xuống không thích lắm... mặc dù phải công nhận là nó đẹp lạ không đụng hàng)
LLL123456
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Sbojevets bạn ko thích có thể tắt thanh này đi, rồi cái cairo-dock hoặc docky vào. Mình đảm bảo ko đẹp hơn mac ko lấy tiền
@LLL123456 tắt là sao bạn? mình chỉ biết ẩn nó đi thoi, mỗi lần minimize cửa sổ là nó bay qua bên trái ko hà chứ ko chịu thu nhỏ xuống dock!!!
LLL123456
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Sbojevets đúng rồi , là ẩn nó đi xong chỉnh độ nhạy xuống mức thấp nhất ấy
ko biết bạn dùng gì, mình đang dùng cairo-dock và minimize thì của sổ bay xuống dưới dock chứ ko bay sang trái nữa
@LLL123456 ờ thì mình dùng docky, nhấp vào dock nó bay vào dock, nhấp nút minimize nó bay vô launcher 😕
17 này ra bản final rồi , cố đợi :">
tuan857
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có một cách tính đơn giản ngày chính thức của 1 phiên bản nào đó của ubuntu.
Chẳng hạn: bản final ubuntu13.10 sẽ trình làng ngày 13 tháng 10.
Nên ubuntu14.04 cũng sẽ ra mắt bản final vào ngày 14 tháng 04. nên còn chờ 10 ngày nữa nhé.
p/s: lần đầu mới ra sẽ có nhiều package chưa bổ sung kịp nên đợi khoảng tầm sau 2 tuần mới cài thì ok.
@tuan857 13.10 là tháng 10 năm 2013
14.04 là tháng 04 năm 2014 nha bạn
tuan857
ĐẠI BÀNG
10 năm
yeah. đúng rồi bạn.
https://wiki.ubuntu.com/Releases link này sẽ giúp lục lại ngày release của các bản ubuntu.
em khuyên các bác là không dùng bản này, em đã cài nhưng lỗi vặt rất nhiêu nên phải cài lại bản 13.10
@vuthao27 vì thế nên đợi final release ra rồi cài cho nó lành. B-)
@vuthao27 Xài Dual Boot là xong 😃
minhtoantm
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang mong nó ra để trảu nghiệm mới quá
minhtoantm
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang mong nó ra để trải nghiệm mới quá, từ khi lên 13.10 thì unity đã nhẹ nhàng hẳn rồi, lên 14 không biết thế nào nữa
Dùng từ 25 tháng 3 tới giờ chả có lỗi gì. Mỗi tội lúc mới cài 1 số phần mềm không cài được. Nhưng update vá lỗi liên tục đến hôm nay thì quá ngon rồi, không có gì để chê nữa cả 😃. Bác nào máu thì cứ down về mà cài rồi update là thành chính thức hết :rolleyes:
VioletSumer
ĐẠI BÀNG
10 năm
cá nhân mình nghĩ, chúng ta nên cài và dùng thử. nếu có lỗi thì báo về cho nhóm phát triển như vậy bản chính thức sẽ hoạt động trơn tru.
minhtoantm
ĐẠI BÀNG
10 năm
hôm nay là 17-04 rồi mà chưa thấy Ubuntu 14.04 release, không biết múi giờ bên đó có lệch so với Việt Nam mình nhiều không nhỉ?
tuan857
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bên Mỹ sau Việt Nam tầm 12h đó bạn, nếu tới 12h hôm nay thì bên đó khoảng 0h sáng.
có hàng rồi, đang tải về
anh_saker
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình hơi thất vọng vì bản LTS này vì ít tính năng hơn mong đợi. Nhưng về mặt ổn định thì đúng là nó rất ổn định 😆 Ổn định ngay từ lúc daily-build đầu tiên. Nói chung là 14.04 rất đáng để những ai còn lưu luyến 12.04 nâng cấp lên.

Bình thường thì giữa chiều hoặc trưa sẽ có bản tải trên kênh lưu trữ.
http://releases.ubuntu.com/trusty/
tuan857
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hy vọng đã sửa 1 số lỗi vặt gây khó chịu từ các phiên bản trước như gõ tiếng việt( 13.10, scim-unikey có vấn đề ), dùng được Dcom3G( 13.10 không dùng được, phải dùng 12.04 ), tìm kiếm app chậm trên Dashboard trên 13.10( dù đã tắt tìm kiếm online )
minhtoantm
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao vào trang chủ ubuntu.com thì có giới thiệu 14.04 nhưng vào phần download thì lại không thấy ta?
Em dùng Linux Mint, cũng đang chờ Ubuntu 14.04 LTS để đổi gió.
Hôm nay 17/04 mà vẫn chưa thấy final release nhỉ. Thấy link trên trang chủ vẫn là link down bản 13.10 va 12.04 LTS.
Hi vọng Ubuntu 14.04 LTS sẽ nhẹ hơn và ổn định

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019