UHD TV 5K 105" màn hình cong của LG sẽ có mặt trên thị trường vào Q4/2014

levuongthinh
29/7/2014 3:49Phản hồi: 74
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguyenxiu88
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang tích góp lên 3D mà đã có 5K. Có muốn đua đòi theo công nghệ cũng không thể 😃
Ko biết cái giá bán tivi LG 105 5K của LG có rẻ ko chứ SS bán với giá $120.000 cho cái tivi 105 5K cong.

Theo em đầu tư cái máy chiếu 4K với cái màn chiếu cong loại to với bộ loa ampli nghe nhạc xin hơn cái tivi 105 4K có cái giá hơn $100.000 .

Sau: Vì ko gian ko cho phép nên em để SurRound Back hơi lạ đời tí xíu hehe
@tuyen_kientruc2013 Nhất bác rồi 😁
@tuyen_kientruc2013 tv Lg chắc chắn rẻ hơn ss rồi, mấy con đó của ss chế tạo thủ công nên đắt là phải.
@Apple Haters 2.01 😁 thế thì bác phải có cái phòng đủ rộng và bảo đảm là phòng tối, ảnh từ máy chiếu vẫn khó mà đẹp như tv và cái máy chiếu cũng k có giá trị thẩm mỹ bằng cái tv cỡ lớn ntn (cái máy chiếu làm gì đem đặt ngoài phòng khách mà xem được).
@technological experience :D phòng tối dẫn gái về xem hợp quá còn je`. Lấy cớ là phòng sáng ko xem đc :D
nhohanoi
TÍCH CỰC
10 năm
Cái nì xem jav thì bá đạo

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
bao giờ đễn 12k em mua 1 kon
Van con dang om cai TV man hinh bong! :rolleyes:
thanh8
TÍCH CỰC
10 năm
bọn hàn thay nhau tung ra show hàng , lập ki lục là 9 chứ mấy ai đi mua mấy con này
thanh8
TÍCH CỰC
10 năm
bọn hàn thay nhau tung ra show hàng , lập ki lục là 9 chứ mấy ai đi mua mấy con này
superspam
ĐẠI BÀNG
10 năm
4K hay 5k cũng vậy, có nội dung đâu mà phát chứ 😁 ! dù sao cũng là một bước tiến trong mảng TV, biết đâu vài năm nữa 4k sẽ phổ biến như Full HD bây giờ :p
Tính đặt LG làm 1 cái nhưng nhớ lại nhà có mấy đứa cháu khoái đá banh với bóng ném nên thôi.
mấy anh hàn quốc cứ phát triển nhanh như vũ bão thế này thì mấy anh nhật bản tha hồ mà ngửi khói và thua lỗ chiền miên
coi phim HD1080 trên em này y như coi SD trên Tivi full HD quá. không biết nó có công nghệ nội suy hình ảnh không?
baodng
TÍCH CỰC
10 năm
FullHD coi mún lòi mắt ra ko thèm nâng lên 4k à giờ nó lại lên 5k.
ra 5k thế lại phân mảnh nữa, làm gì có phim 5k mà chiếu (trừ khi có công nghệ nâng cao chất lượng hình ảnh như mấy con 4k siêu đắt của ss). đợi lên 6k (8 lần full HD) hay 8k (16 lần full HD) luôn thể cho rồi.
đẹp quá ko biết bao giờ mới có tv sài đây😔 nghe thấy 5k mà thèm:eek:😁
sirkuzin
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình còn chưa biết mặt ngang mũi dọc cái 4k thế nào mà đã ngấp nghé có 5k r
lyhuynh2008
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao lại có số lẻ 5K được nhỉ?
Đầu tiên mình biết là 4K, 8K, sau đó phát sinh 2K, có 5K thì hẳn sẽ có 3K rồi 😕😕😕
Mà các bác đừng trầm trồ, từ HD lên 4K mới lớn chứ từ 4K lên 5K thì chắc cũng chả đáng là bao pixel đâu 🆒
Kjitran
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mẹ kiếp 4k còn chưa dám mơ,thế mà đã 5k rồi...
Chắc con này về việt nam phải vài tỷ mất
Công nghệ TV LG ko có đối 😃
leox
ĐẠI BÀNG
10 năm
@silver huynh Bạn nói ngược rồi, mình thì thấy mọi người toàn chê màn hình Ss khi so với Sony hay LG thôi. Ss mọi người thích vì thiết kế chứ hình ảnh cũng chỉ same same thôi bạn, dùng một thời gian thì còn tệ hơn nữa 😁 Nó bán nhiều vì thương hiệu + quảng cáo chứ sao 😆
@leox vậy từ đâu mà nó có thương hiệu? TV k dễ lòe thiên hạ như smartphone đâu bạn. mình thấy sony mới chỉ được cái mã ngoài. ngày xưa sony chất lượng. còn bây giờ mất chất mà giá thì vẫn trên trời. mình k nói ngược, chỉ ngồi ngó khách hàng zô mua tv rồi thuật lại vậy thôi.
@nguyenphu0802 😆 máy lạnh nếu người ta muốn dùng cho tốt thì chọn Panasonic trong khi máy giặt thì phổ biển là sanyo, mắc hơn chút là Toshiba. chứ hầu hết các cửa hàng lớn nhỏ khu vực nhà chị mình chẳng mấy ai bán LG hết 😃) chắc bạn coi quảng cáo máy lạnh LG trên tv.
@silver huynh thế là bạn k biết rồi, máy lạnh LG mới là lựa chọn hàng đầu, máy lạnh LG có chất lượng hàng đầu hiện nay, cái này bạn gg phát là ra ngay. còn về tv thì man hình LCD của LG luôn dc đánh giá cao hơn amoled của samsung nha
thích thiết kế cái 105 inch của samsung hơn nhưng cái kiểu chếch chếch màn hình lên trên buộc phải ngồi cao hơn màn hình mới đúng góc đẹp thì oải thiệt. giá thì chắc chát hơn cái này rồi. tv LG thường giá mềm hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019