Ứng dụng camera trong giao diện metro của win 8 không hoạt động???

missyouforever31
7/2/2013 2:6Phản hồi: 20
Chào mọi người, tình hình là mình vừa cài win 8 cho cái sony của mình, mình cài bản pro 64 bit, active = soft, các ứng dụng khác dùng bình thường, Location vẫn định vị tốt nhưng có cái Camera là không dùng được (nó báo không dùng được trên bản window này); với lại mình tải cái ứng dụng Shazam thì nó cũng ko chạy được trong khi cái laptop của thằng bạn mình cũng bản pro, nó mua bản quyền thì dùng vô tư. Xin hỏi anh em là có phải do bản win của mình là pro nhưng không phải bản final nên vậy không? (camera,mic laptop mình vẫn dùng skype, yahoo bình thường).

Cảm ơn mọi người trước ạ.
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác xoá camera rồi lên store tải lại
nó là app mặc định mà? sao xóa được bác? với lại cái app shazam mình xóa rồi tải lại rồi mà vẫn bị
@missyouforever31 vẫn xoá đc, chuột phải rồi chọn uninstall
@sagittarius1312 vẫn không được bác ạ, chẳng hiểu bị lỗi gì nữa, chắc do bản win quá =='' Mới nãy vừa active lại = key online mà cũng ko ăn thua ==''
cảm ơn bạn nhé, giờ đang không mang lap theo, để trưa về mình thử xem. Mà vụ Shazam bực ghê, biết là ít khi dùng nhưng tự dưng máy mình có lỗi trong khi máy thằng bạn dùng bình thường, ức chế thật @@''
vẫn chưa có cách khắc phục, nhờ mọi người trợ giúp
Mình thì ngược lại app metro chạy ngon ơ mà ra desktop yahoo không nhận camera thế mới đau >"<. Mà hình như chỉ bị mỗi yahoo còn gg hangout chạy ngon lành ai có cao kiến gì ko 😁
khi nhap vao camera trên giao diện windows 8 thì nó để:
the app needs a permisson to use your camera
you can change this in setting.
zậy làm sao mới sử dụng được camera của laptop này
mong các bạn zúp đỡ. thanks
@kakapro2013 Bạn bấm phím windows + C => chọn settings => chọn permission rồi mở nó lên là xong. Chúc bạn thành công
@mrsang1008 bấm phím windows + C => chọn settings không thấy chử permission bạn ơi!....
chỉ cụ thể chút dj bạn cám ơn nhiu.......
@kakapro2013 phải zô app camera rồi mới làm được nha.ở ngoài ko có
@conghauvan cảm ơn bác conghauvam lắm lắm, của em cũng bị y chang bác chủ thớt nhưng mà đi hỏi người ta cứ loanh quanh này nọ, nào là tháo ra gỡ lại, thiếu driver etc... may mà có bác 😆)
làm đc là em phải login để cảm ơn bác ngay😃))
Bác coi giúp mình với, mình cũng bị tình trạng tương tự như vậy nhưng chọn permission rồi vẫn không được. Nhưng camera này vẫn hoạt động khi dùng Skype. Nhờ các bác chỉ giáo với. Tks...
các bác giúp đỡ em với. Em không chụp được ảnh khi màn hình leep trong win 8.1 hic. Giống như không có chức năng vậy
mong các giúp với . win 8.1 của em không chụp ảnh ở chế độ leep được
camera máy em win 8.1 hôm bữa thì chụp đc và lưu đc nay chụp và quay thì nó báo là we can't get to the camera roll right now, chụp rồi nó báo không save đc là sao các bác?
cac ban vao day ma xem nay/////
mọi ng giúp em vs 😔(( camera ko đùng đc ạ. trong permission cũng ko có on/off

Các bạn có thể tham khảo cách mở khóa camera laptop tại đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019