Ứng dụng cho lumia 520

lmd2403
9/4/2013 6:4Phản hồi: 84
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lvtuan2412
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chẳng cái nào mất tiền cả: FB pre úp hình rầm rầm, tab cực nhanh. Mình sài 3 nick fb online 24/24 trên con 520 này đấy. Ai ko tin thì call tui hướng dẫn. 0934 146 249;)
Nhưng ADD PRE dùng rất tốt.
sHjn.stAr
ĐẠI BÀNG
11 năm
sặc , youtube cũng bắt mua á , tính mua con này mà đọc đc cái này buồn vãi , e mua chủ yếu là vì cái màn đẹp để xem clip phim ảnh này nọ thôi , mà youtube ko free thì bó tay rồi , ko có cách nào khắc phục hả mấy thím
@sHjn.stAr Lạy bạn, đừng có nghe ai nói linh tinh hết, ứng dụng Youtube trên WP là chưa có chính chủ, mới chỉ có của những người tự làm rồi up lên thôi. Và nó có rất nhiều youtube miễn phí, tìm là ra 1 đống. Tui thấy YouTube+ là ứng dụng xài tốt nhất trên WP, có điều là ko up clip lên được.
face tren lumia dung on ma .cac bac vao app store cua lumia no co phan mem up anh tu di dong len face do , tui tai ve moi up dc anh ma
đâu cần dùng app face đâu bạn. face mình gần 400 người. liên kết face 1 cái danh bạ nó rần rật hình và người. may mà sdt ò mọi người trong danh bạ mình đã chia nhóm. nên có gì qua nhóm tìm người để liên lạc . ko thì chết đuối với gần 400 cái tên trong danh bạ.
còn face thì mình dùng mặc định web luôn. chia sẻ ảnh thì vào thư viện kích chuột 1 phát là cái vèo ảnh được tung lên face. :p . nhẹ nhàn. wp quá tuyệt đi chứ.
wtpwt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zunguyen Có cái phần lọc danh bạ ý. Mình cũng lọc danh bạ FB ra. Nhiều bự chảng, trông rối cả mắt.
P/S: Lọc danh bạ nhưng vẫn cập nhận tin tức từ FB nhé.
kokakykuj
ĐẠI BÀNG
11 năm
nge vai~ ca wp nhi~
hôm nay mò mò. thì phát hiện ra cái phần lọc danh bạ điện thoại. lọc danh bạ chỉ cho hiện sim. ko cho hiện face và hotmail. kaka. 400 người bạn trên face kia biến mất. chỉ còn lại tên of danh bạ trên sim. khoái ... hả hê 😁
sHjn.stAr
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang dự chiều nay xúc 1 em mà phân vân quá , thím nào thông não dùm phát , e xài android 3 năm rồi , chán mún chuyển WP8 thử mà tiền chỉ đủ mua con này thôi , nghe nói ứng dụng + game toàn cùi mà còn bắt mua , sv tiền đâu mà làm visa ... vậy làm sao xài mấy thím , mượt thì mượt thiệt đó mà vậy thì chán bỏ mie 😔( ,thông não hộ em với , thích con này lắm rồi 😁
@sHjn.stAr Ko biết nhu cầu của bạn ở 1 sờ-mát-phone như thế nào, nhưng nếu bạn hy vọng WP có thể vọc thoải mái như Android thì bạn sẽ thất vọng thôi. Còn về game và ứng dụng, bạn đừng nghe ai nói hết, cứ vào web windowsphone store rồi xem nó có những game và ứng dụng miễn phí như thế nào, lúc đó bạn sẽ thông suốt hơn. Với tầm tiền khoảng 3tr mấy cho con lumia 520 thì ko đòi hỏi gì nhiều được đâu.
wtpwt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sHjn.stAr Mình thì thấy là mình chỉ còn dùng những ứng dụng cơ bản như Mail, FB tích hợp vào mọi người (không cần cài); office bản quyền (có sẵn).. để làm việc.

Ảnh ọt chấp nhận được, IE10 vào mạng, xem video online cực nhanh, khỏi cần cài Youtube.

Có hệ điều hành để cài vài thứ linh tinh như: lịch âm dương, từ điển phát âm... Chứ điện thoại mình giờ còn chẳng chép nhạc vào, nói chi đến chơi game. :D Nhạc thì lấy máy nghe nhạc cắm tai nghe xịn nghe đã hơn, game thì lôi máy chơi game ra cắm vào LCD to đùng chơi đã hơn.

P/S: Nhu cầu mà đơn giản như mình thì dùng WP, thấy đơn giản dễ dùng.
@wtpwt tớ là tớ thích chú rồi nhá. vì chú giống tớ. kekeke. ít dùng face. ko chơi game. nghe nhạc bằng phone. ít vọc ứng dụng. nhu cầu nghe gọi nhắn tin. web tin tức zing and 24h là xong. kaka. máy mình còn 90% nhu cầu bỏ ko . kaka
sHjn.stAr
ĐẠI BÀNG
11 năm
@wtpwt e thì cũng có thích vọc vạch đôi chút ,xem youtube , fb , game , vẫn thích android hơn nhưng tầm tiền này đào ko ra hàng xài đc , thôi cứ chiến wp8 vậy ,có nhiu xài nhiu :D hđh còn mới chắc sau này nó cũng phổ biến , kết con này vì chạy đc hd 1080 + cái vỏ nhìu màu thay đc 😃
wtpwt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sHjn.stAr Nói chung em không xem phim nổi trên điện thoại. Cái màn hình thì có tí tẹo, vừa xem vừa ngay ngáy lo hết pin. Mất hết cả thi vị. Xem online còn được, chứ mất công tải về máy tính rồi tải vào điện thoại, quá lằng nhằng. Nếu đã mắc công tải Hd.1080 7~10Gb thì xem luôn trên màn TV Full HD cho nó khoẻ. ^^

P/S: WP8 có cái IE 10 vào mạng xem video online nhanh thật. :D Ăn rôi ngang tầm tiền thì đợi mút chỉ.
Em dow phần mềm về thì cài như thế nào vậy các bác.
@thaoconstruct Bạn down về máy tính à? Hay down về lumia 520? Nếu down về lumia 520 thì nó vừa down vừa cài luôn cho bạn rồi, cứ việc mở ra thôi.
@heonhoibom1983 ở cửa hàng nó mới cài. Em dow trực tiếp từ web nó không cài dc
@thaoconstruct Sao phải down trực tiếp từ web? Nếu bạn có wifi thì mở lumia 520 lên, rồi vào app "cửa hàng" down về sẽ nhanh hơn, nếu muốn down mấy cái miễn phí hay hay thì chọn mục "Xếp hạng cao nhất" hay "Miễn phí hay nhất".
bạn nào có vỏ màu vàng dư dùng hok. cho mình xin y :p . vỏ mình ko biết tháo nên tháo gãy mất rồi. hì hì hì
@zunguyen Bác này thô bạo quá, em nó "mỏng manh dễ vỡ" mà. 😃 Lấy móng tay, cạy nhẹ phía trên góc bên phải là ra rồi.
tổng hợp là em này đáng để mua fải ko các bác, e ghiền lắm rồi mà chưa dám xúc
@vtduy123 h e này đang hot lắm bạn à..h đang hiếm hàng e này lắm....
@cns love nên e mới hỏi ý kiến các bác để e xúc nhanh ý mà :v
@vtduy123 thích thì nhích chứ phân vân dì nữa bạn.....e này là bá đạo trong tầm giá này oy
@cns love vâng thứ 2 e xúc ngay ạ, vì giờ vẫn chưa gom đủ thóc :v
waitingluv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xài facebook Beta đi bạn..
Face nó tích hợp vào máy ok lắm.
Các bác cho em hỏi chút sao em dùng zalo dc.
wtpwt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thaoconstruct Em sợt không thấy zalo cho WP ở đâu cả.
Wp cái cug chán..nhug mà van mê 😁
ai dùng có bị hiện tượng tile phóng ra to đùng ko
@dương khương duy ban co bi màn hình tu nhiên phóg to len ko...moi lan the m phai tat nguon..
@ngok yeu em Không pahir tắt nguồn đâu bạn đặt 3 ngón tay lên màn hình ấn liên tiếp 3 hay 4 lần gì đó là nó lại trở về bình thường 😃
@ngok yeu em hi đã khám phá ra ,chọc hai ngón thì phóng to,chọc hai ngón lại thu nhỏ,giờ mình mí khám phá ra,hi,nhưng phải hai ngón cùng lúc nhé
xin cho hỏi muốn coi fw 520 phien bản nào là dòng nào... trong " thông tin , thông tin thêm " Fw mới nhất là bao nhiêu. M ko rành cứ vào mục cập nhật phần mềm bấm hoài mà ko biết fw bao nhiêu ...
@monapluthaythangcu FW mới nhất là 1.9.1.42 - Bạn vào mục cài đặt ---> thông tin thêm, nhìn phía dưới là thấy nó ghi phiên bản bao nhiêu à. Chắc của bạn là 1.7 hả?
@heonhoibom1983 của m nó ghi 1.7.0.173. mình muốn cập nhật là vào ( cập nhật điện thoại -> bấm kiểm tra các bản cập nhật đúng ko b. ) nó báo là điện thoại đả cập nhật ...mấy phút trước - mình kiểm tra thông tin thêm vẫn là 1.7 . vậy là sao bạn
@monapluthaythangcu Ko phải vào đó đâu bạn, bạn kết nối wifi có sóng tốt, rồi vào "cửa hàng" ---> tìm từ khoá "thông tin thêm" ---> tải về, cài đặt ---> rồi bạn mở ứng dụng đó lên ---> ok ---> vậy là xong rồi. Bạn vào lại mục "thông tin thêm" là sẽ thấy FW lên 1.9 😃
@heonhoibom1983
oh thế ak. thank b 1 lần nữa chúc bạn 1 ngày vui​
@heonhoibom1983 Bạn ơi ! Sao mình vào cửa tìm từ khoá "thông tin thêm" nhưng không có 😔. máy của minh 520
Wp ko hỗ trợ Java, ak các bác
520 cùa m lại dở chứng
- ko kết nối vào" cửa hàng " được mạng thì ok , máy báo là hiện tại hệ thống của bạn ko thể kết nối với của hàng do lổi kết nối dử liệu hoặc ..... bạn thử lại sau .( kết nối mạng luôn bật )
_ có ai bị như mình ko. mổi lần như vậy m hay " đặt lại dt " có lúc dc lúc ko _ có ai biết cách chép , coppy ứng dụng vào thẻ nhớ ko chỉ mình với
HELP ME
@monapluthaythangcu Câu hỏi này có nhiều người hỏi trên này quá, trả lời cũng muốn mệt.
1. Do lỗi mạng wifi ở nơi bạn check. (đa số là vậy)
2. Ko thể copy ứng dụng vào thẻ nhớ được. Thẻ nhớ chỉ để lưu nhạc, phim, ảnh thôi.
@monapluthaythangcu Chuyển vùng sang US xem sao bạn ơi
dev đc máy rồi thì cũng k cần mua nhiều nữa 😃 phá máy 1 chút đi bác k có gì đáng lo ngại cả hehe. còn FB thì vào bằng IE nó sẽ chỉ cho mình down cái FB có thể up ảnh lên được !
e có cái modem wifi, vào mạng vù vù. nhưng cứ vào fb là đơ modem. nhiều lần wuá giờ modem fát wifi dc có vài mét thui ah, mà vẫn k vào dc fb, vào cái khác thì vẫn okê. lsao vậy các bác
@dangtunghpv
Bạn nên hỏi bên tụi kỹ thuật bán modem wifi đó, nhất là cách thiết lập cấu hình modem.
@heonhoibom1983 bật thông modem có sao k bác nhỉ :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019