Ứng dụng cho Nokia N8 (Tuyệt)

Thảo luận trong '[Sym] Thảo luận chung' bắt đầu bởi CoffeeHN, 25/10/10. Trả lời: 24, Xem: 63645.

1. CoffeeHN

CoffeeHN Thành viên

Nói đến smartphone là phải nói đến ứng dụng, trong đó quan trọng nhất là phần ứng dụng quản lý cuộc gọi, tin nhắn (giấu, chặn số v..v) Cái này thì Symbian luôn luôn là đỉnh cao, sau đó là các phần giải trí và ứng dụng khác

Hôm nay lên mạng của Nokia:
    http://store.ovi.com

Chọn máy N8 đã thấy rất nhiều ứng dụng hay cho N8, bảo mật, khóa file, quản lý cuộc gọi có cả....
    Còn game thì vô biên, đủ loại thậm chí game nổi tiếng như Angry Bird, The Sims 3 HD.. có luôn (cho dù trên Android mấy hôm trước mới có)
    Các bác vào thư mục game có cả game lớn tuổi mới hài - Bikini Party: Screen Wipe

Công nhận nhìn store của Nokia trên Web thật là đẹp dễ sử dụng (có phần chọn free, TOP, trả tiền- cho từng loại ứng dụng - âm nhac - game ...), phân mục và khả năng tìm kiếm tốt, còn cái store của Apply chi chít, chả cái gì ra cái gì cả.

http://itunes.apple.com/vn/browse

Hy vọng anh em ta có thuốc cho Symbian^3 (đọc là Symbian 3 ô à - hay là Symbian ô 3?) sớm để có thể thoái mãi vẫy vùng trên N8.

:
    konbusuame, tumbo, Duc_Hien1033 người khác thích nội dung này.
  2. cuongbk12

cuongbk12 Thành viên

Thích nhất trò bắn chim Angry Bird, trên N8 tích hợp sẵn luôn thì thật sướng hơn nhỉ.
    Nhân viên bên Nokia ĐN mới gọi cho mình tới điền thông tin xác nhận để mua máy, khi nào có sẽ báo ngay cho mình.:eek:

3. bjboyn00b

bjboyn00b Thành viên

Nhièugame free mà hay đấy chứ .

4. 856108

856108 Thành viên

Vẫn còn ít lắm, chắc phải đợi thêm vài tháng nữa mới nhiều :|

5. quangvinh001

quangvinh001 Thành viên

đọc là symbyan bậc 3, ( cấp độ 3 )

6. Hauanh_EXE

Hauanh_EXE Thành viên

có thể đọc cách khác hay ko ? Như symbian nón 3 ? Symbian phần 3 ? Symbian cấp 3 ? Symbian quân thứ 3 ? Hay là chỉ symbian 3 là đủ

7. manle

manle Thành viên

Quan trọng gì cách đọc bạn. Mình đọc sao xuông miệng là được rồi. Theo mình cứ đọc symbian 3 là xuông miệng nhất, người nghe vẫn hiểu như thường, trừ những người ko am hiểu gì về điện thoại.

8. Hauanh_EXE

Hauanh_EXE Thành viên

nói vậy cũng được ! Nhưng khi kêu symbian 3 hok chưng người ta lộn symbian 3v hoặc 3rd rồi sao ! Lở hiểu lầm tội nghiệp N8 lắm đó ?

9. CoffeeHN

CoffeeHN Thành viên

Theo mình là nên đọc Symbian đời thứ 3. Giống tên mấy ông Vua ý. :eek:
    Hôm qua ra VươngAnh Hai Bà Trưng Hà Nội test máy N8, chả chê được cái gì. Cảm ứng 1 chín 1 mười với IP4 mình đang có, lên Ovi store lấy luôn bản Angry Bird Lite về thử, chơi ngon lành, các ứng dụng Google miễn phí chạy mượt. Chả hiểu mấy thằng trang mạng nước ngoài như Engadget dùng kiểu gì mà ấn không được.
    Chắc tụi nó dìm hàng quá.
    Do sim mình lắp sang N8 không được (Sim micro), nên chả biết máy có phần ghi âm cuộc gọi sẵn theo máy không, thằng kỹ thuật thì bảo không có ghi âm cuộc gọi, phải cài thêm phần mềm. Mình cần cái đó nhất, bên iOS chả bao giờ có cái đó cả.

Công nhận bác này nói chuẩn.

gavn12, bapxaobo, danhtan12343 người khác thích nội dung này.
  10. quangvinh001

quangvinh001 Thành viên

cái bài đánh giá của mafìanogun bác CoffeeHN copy ở đâu vậy? bác pót thêm cái link để a em vào đọc hết dc ko?

11. j_cage

j_cage Thành viên

vozforums.... .

12. Virgo9h

Virgo9h Thành viên

13. CoffeeHN

CoffeeHN Thành viên

14. trangkum88

trangkum88 Thành viên

15. nkn1506

nkn1506 Thành viên

Mình cũng chẳng hiểu thứ tự mà NOKIA viết phần mềm thế nào? SYMBIAN 3rd (E72), 5th (5800), giờ thì ^3 ....?

16. bopham

bopham Dự bị

Mình vẫn chưa khai thác đc hết vì cứ bận lu bù suốt ngày, hụ hụ.

Các bác có hay mày mò quay phim k nhi?

17. langtu_504

langtu_504 Thành viên

Mình rất cần phần mềm khóa folder cho N8, ai có share mình với được không. Mình cảm ơn nhiều lắm.

18. truonghoa

truonghoa Thành viên

nokia n8 cũng thường thui mà
    co gì đâu mà bình luận giữ vậy?
    ghi âm cuộc gọi mình phải cài bênh ngoài vao chứ mặt định không có đâu bạn ah! Smartphoneware Best CallRecorder đây la ghi am ne

---------- Post added at 08:14 PM ---------- Previous post was at 08:10 PM ----------

game này hay lém nề skyforcere bang da lam

19. namne2707

namne2707 Thành viên

gema hd wa it

20. buiminh_ag

buiminh_ag Thành viên

thôi đi..mình xài n8 phát bực muốn đập quách cho xong...chạy chậm mà còn bị giựt,hay đơ giửa chừng....xài android đơn giản hơn nhìu