Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ứng dụng cho PI C002 ( Tin nhắn thoại, video, ảnh, văn bản miễn phí)

27/9/2011 8:7Phản hồi: 28
Ứng dụng cho PI C002 ( Tin nhắn thoại, video, ảnh, văn bản miễn phí)
Mình tạo rom này để chia sẽ các ứng dụng đã dược test cho các bạn dùng PI C002 .
Ngày 27/09/2011 :
Xem phim trực tuyến cho android 😁AN phiên bản ứng dụng dành riêng hệ điều hành Android . DAN xem phim trực tuyến với tốc độc load trơn tru nhất.

Autocad cho android : phần mềm dành cho dân kỹ thuật

Ngày 03/10/2011 :
Document To Go Full : Documents To Go của DataViz làm việc rất tốt với các định dạng văn bản của Microsoft Office, hiển thị chính xác các thiết lập vốn có trong văn bản. Bản miễn phí Documents To Go chỉ cho phép bạn xem văn bản chứ không thể tạo mới hay biên tập. Riêng tính năng xem thôi cũng đáng để bạn cài nó rồi.

Ngày 06/11/2011 :
MX Video Player Version 1.3b : Công cụ này nổi bật khi hỗ trợ hầu hết các định dạng video hiện nay cũng như có khả năng tương thích với nhiều loại phụ đề tốt nhất android hiên nay .

Ngày 24/11/2011 :
Yahoo messenger 1.5 : Sau một thời gian chờ đợi Yahoo mesenger đã nậng cấp lên phiên bản 1.5 đã hộ trợ tốt phần chát Video và Voice rất tốt ( Mình thử nghiệm trên PI C002 chát vieo cho hình ảnh, âm thanh tốt )​
Link download Mediafire : Tại đây (Có kèm Plug_in hỗ trợ chát Video và voice )​
Liknk download Market : Tại đây , Plug_in video
Ngày 27/12/2011
Rom Honeycomb (rom android os 2.3 giả lập ): Giao diện đẹp , chạy mượt hơn , chơi game tốt , dung lượng pin được cải thiện rỏ rệt .
Sau khi tìm hiều các bài viết và được hướng dẫn hai bác KoTInhYeu và bác tidusbatista .​
Mình tồng hợp lại và kiểm tra thấy bản rom này ổn định nhất cho PI C002 hơn cả rom 3.0 của PIvietnam (thực chất rom 3.0 chì là rom 2.3 già lập nhưng PI i nói là rom 3.0 thử nghiệm )​
Link hướng dẫn và download : Tại đây.​
Ngày 07/06/2012 :Với pi c002 và một số table bạn không thể gọi điện hay nhắn tin . Nhưng giờ đây với ứng dụng WeChat bạn hoàn toàn làm được điều đó .​
WeChat : là một công cụ liên lạc di động mới và thời trang. WeChat hỗ trợ gửi tin nhắn thoại, video, ảnh và văn bản. Bạn cũng có thể bắt đầu trò chuyện nhóm và tìm những người xung quanh theo dữ liệu vị trí. WeChat hoạt động trên các thiết bị iOS, Android và Symbian.​
Hướng dẫn cài đặt : Tại đây

28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác nào xài dòng máy tính bảng này rồi cho xin cảm nhận và ý kiến khách quan nhé!
Bác có thể tham khảo các ý kiến trên bài này :http://www.tinhte.vn/tin-tuc-gioi-thieu-469/tren-tay-may-tinh-bang-pi-c002-gia-tot-cau-hinh-cao-651964/.
Vào wed của PI Việt xem các sản phẩm mới .
cảm ơn thông tin của bạn, nhưng mình cần thông tin từ người dùng thật chứ k phải những bài "trên tay" hay gthieu trên web của chính sản phẩm ấy
vì cảm nhận khi sử dụng sẽ thực tế và chính xác hơn khi chỉ lướt sơ qua 1-2 ngày hoặc do chủ nhân của sản phẩm đó qcao 😃
cảm ơn bạn nhiều nghen!
Vậy thì đây là cảm nhận của mình nha :
- Máy cầm đầm tay khoảng 480 g ( một số người dùng thì thích máy nhẹ để đọc sách đở mỏi tay ).
- Cảm ứng nhạy mượt , tốc độ xủ lý tốt ( mình từng vào Thế giới di động thủ máy Archhos 7 inch và 10 inch khi vào Gallery lướt máy cái hình thật nhanh máy xử lý không kịp bị treo nhưng PI không bị treo )
- Màu đẹp nhưng không qua nổi ipad ( nhưng ipad không hộ trợ flash nên một số wed không coi clip online được )
- Tốc độ wifi trung bình tạm chấp nhận được vào nhưng nơi wifi mạnh coi phim online bằng DAN hay xem ti vi trực tuyến bằng ứng dụng Viet Mobi TV không bị giật
- Nhưng vẫn thích nhất đó là cái công mini HDMI . Khi mình tải các phim loại HD của bác trumxaoke xem phim bằng ung dung MX Video player (ứng dụng này hỗ trợ phụ đề dược xem tốt nhất android ) màng hình màu nét . Nếu bác mua sợi dây HDMI (một đầu là jack mini HDMI đầu kia jack HDMI giá thị trường 170k - 200k ) cắm vào cái ti vi Plasma,LCD,Led...( có cổng HDMI) thì xem phim nét cực kì . Có thể bạn biến TV bạn thành cái Smart TV .
- Pin thì sài tầm 5h ( nhớ tuân thủ vict bão dữơng pin cho tốt nhé! máy tớ dùng 5 tháng tồi mà pin của tớ ko bị chai ).
- Còn game thì game nào nhẹ thì miễng bàn rồi , còn một số game nặng thì có cái chơi được có cái không , Glaxytab cũng vậy thôi . Mình đang tổng hợp những cái game nặng có thể chơi được ở PI C002 ở đây .
- Máy thỉnh thoảng cũng bị treo nhưng mình cảm thấy không sao vì đang dùng LG Optimus 2X lâu lâu cũng bị treo nữa mà lị .
Nói tóm lại mình cảm thấy chấp nhận được với máy này giá rẻ. Mình vẫn còn đau cái vụ mới đầu mình mua 5.6 T giờ còn lại 3.6T gì đó ,thêm cái DT LG mua 15 T giờ con 12 T hichic.
Nếu mình chưa mua PI C002 thì mình phíc cái N002 HD rồi,
Cập nhật thêm Documen to go Full và yahoo mesenger phiên bản 1.4
Cập nhật thêm MX Video Player 1.3b trình xem video hỗ trợ phụ đề tốt nhất Andorid hiên nay .Xem phim loại HD dược upload của bác trumxaoke rất tốt .
eto_design
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh dang dung con pi c002 ban 16g. Nhung minh ket noi HDMI vao laptop thi khong thay hien thi gi het, khong biet co phai cai dat gi khong. Bro nao biet vu nay giup.minh voi. Thanks cac bro nhiuu..
Theo mình biết cái cong HDMI dùng để chuyền hình ảnh và âm thanh chất lượng cao,HDMI cho phép băng thông đủ cho video HD với độ phân giải 1080p và tốc độ 60 khung hình/giây, băng thông cao nhất cho định dạng video hiện nay.
Cái cổng HDMI trên laptop thật ra là cổng HDMI out là cổng để xuất chứ không phải là cổng nhận đâu bạn , nên cái cổng HDMI trên laptop chỉ để đưa hình ảnh và âm thanh trên laptop xuất ra TV ( hoặc cái màn hình desktop có cổng HDMI in ), chứ nó không nó không có nhận . Cổng mini HDMI của PI C002 giống cái cổng HDMI của laptop vậy , chỉ là cổng HDMI out , Nên bạn dùng PI C002 hoặc laptop chỉ xuất hình ảnh và âm thanh ra TV thôi .
oh vu nay minh khong biet cam on bac bkackbery nhe! minh ga mo wa! hj. minh cu nghi do la cong HDMI in nen cam hoai ma khong thay gi. may game bac tai nen minh luyen xong het rui bac con game nao hay pót len cho anh em di. thanks!
bac BLACKBERY cho e hoi phien ban yahoo 1.4 co chat wc duoc khong zay?
Hiên tại yahoo 1.4 báo chát WC được nhưng con Pi và con galaxy tab phiên bản này chát WC không được chắc đợi yahoo nâng cấp thôi
Chát video cực tốt Yahoo messenger 1.5 cực tốt
coldboy46
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn ơi cho mình hỏi sao mình cài yahoo mesenger cho pi c002 nhưng khi vào nó cứ có những âm thanh của yahoo làm mình khó chịu quá.có cách nào loại bỏ được những âm thanh đó không
Mình không rỏ nửa bạn . âm thanh chỉ là tiếng chuôn thôi . còn có âm thang rít thật lâu do để gần thiết bị có từ trường như nam châm ví dụ bạn đang chát video mà để gần cái loa hay 2 cái máy tính bảng để gần nhau cung bị là bị cái âm thanh rít rít nghe cực khó chịu
coldboy46
ĐẠI BÀNG
12 năm
không phải là tiếng rít mà là khi mình đăng nhập nó phát ra nhiều tiếng như Buzz và các tiếng khác cùng lúc ấy.
Chưa mò ra cách hichic !
Hiện nay rom 3.0 ở pi việt cũng chỉ là bản rom 2.3 giả lập thôi . Mình cập nhật rom Honeycom cho pi C002 với giao diện đẹp hơn, chới game mượt hơn nhiều . pin cải thiện hẳn
Mới cảm nhận dc vài h. Nhưng công nhận pin trâu hơn nhiều. Ram trống khoảng 200-250m. Thật là vip. Thanks bạn rất rất nhiều. Up lên cho mọi người biết. Mình xài pi c002. 4g
bac oi... giup minh voi minh up len nhung no bi loi gio khong len duoc nua roi.. man hinh den thui luon. Co cach nao giup minh khong dang can rat gap... dt lien lac 0907291831 Quang . Thanks cac ban nhieu
Mình cũng bị vậy, mày mò mấy ngày trời và đã hồi sinh dc nó
Bạn vào đây ( http://www.tinhte.vn/f457/pi-c002-haipad-m7-herotab-c8-dropad-a8-apad-m7009-tong-hop-790125/index72.html ), xem bài số 718 nhé.
phuonglamcs
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn bạn BB, bản ROM Android 2.3 giả Honeycomb thật tuyệt, chạy mượt và rất nhanh. Các apps khác đều chạy tốt
@phuonglamcs up cho mjk dùng với bạn ơi
hjx mjk thi cai thay pin chi duoc khoang 2h la hết chắc chai pin oy
Với pi c002 bạn không thể gọi điện hay nhắn tin . Nhưng giờ đây với ứng dụng WeChat bạn hoàn toàn làm được điều đó . Ứng dụng đòi hỏi bạn phải có tài khoản Facebook nhé ( do PI coo2 không thể đăng ký bằng số điện thoại được ). Trong lúc cài đặt có gì thác mắt cứ hỏi mình sẽ cố gắng hổ trợ .
Có nhu cầu sút con Pi C002 mới nguyên, nhiều phụ kiện, ai quan tâm ghé qua xem nhé: http://www.tinhte.vn/threads/1365281/#post-20389983
hay khoái nhất cái autocad 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019