Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Ứng dụng] Chơi game NES trên Nokia Lumia bằng phần mềm vNESLight

vt2912
10/8/2012 2:19Phản hồi: 59
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã chơi thành công! thanks bạn nha!^^
Bạn ơi mình làm đến bước "đợi 5s - kick vào Download your file - (hiện ra tap to open the file) kick tiep vào đó hiện ra các file trong .zip - rồi không biết làm thế nào nữa" Mong bạn chụp cho cái ảnh màn hình điện thoại cách lên trang http://www.coolrom.com/roms/nes/ download game về với. Thank
ahuy1805
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình down game ve duoc nhung ko co phan mềm giải nén file zip nen ko mở đựơc pan có phan mem giải nén cho dthoại ko ban.neu co cho minh di ;-);)😁😃:[<3=]=/😃;]^_^-_-*-*>_<
@ahuy1805 Hì mình chơi được rồi, mình bị nhầm là dow về máy dt, thực ra hướng dẫn của chủ thớt là dow về máy tính rồi up lên sky drive. Bạn dùng máy tính vào trang http://www.coolrom.com/roms/nes/ chọn lấy game phù hợp dow về máy tính, rồi bạn vào skydrive.live.com đăng nhập vào. Song bạn up game mà bạn đã dow về máy. Sau khi up song bạn dùng điện thoại đăng nhập vào skydrive bằng vNESLinght rồi vào đó add game là song :D
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@ahuy1805 Không phải là tải game trên điện thoại bạn ạ, mà là tải game trên máy tính, sau đó upload lên skydrive
@vt2912 Bạn ơi cho mình hỏi một tí đó là hiện tại các game của WP chạy đuôi .XAP được dow về máy tính thì làm thế nào để cài vào lumia 800. Một số game của cửa hàng thu phí mà không phải ai cũng có thể mua về chơi được 😁
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@kieprongbuon_341 Hiện tại thì Lumia 800 chưa JB được, file XAP thì điện thoại của bạn phải được Developer Unlock để cài tối đa là 3 ứng dụng thôi.
@vt2912 Bạn ơi có hướng dẫn Developer Unlock để cài tối đã 3 ứng dụng không, có khó để thực hiện không bạn.
notelove
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có mem nào có bản
vNESLight Pro không up lên cho anh em với !
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@notelove Bạn có thể download ở đây nếu máy bạn cài được file .xap
notelove
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vt2912 Anh Up lên Mediafire giúp em được không em không cài qua PC được ! em cảm ơn . máy em đã Full unlock . mà anh có cách nào cài file .Xap không qua PC không giúp em với . Em cảm ơn .
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@notelove +Cài file xap không qua PC thì bạn có thể đọc bài viết này của mình: http://www.tinhte.vn/threads/1368477/
+Còn link mediafire của bạn đây
notelove
ĐẠI BÀNG
12 năm
E downloads về xong nó bung ra không cài đặt được nữa chứ anh. Hic. . Hay là file này hư . Anh vẫn cài bằng file này bình thường hả anh . Em cảm ơn.
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@notelove nó bung ra không cài đặt được là sao hả bạn, mình không hiểu bạn nói 😁. Còn file .xap ở trên mình vẫn cài bình thường, không có vấn đề gì hết.
notelove
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vt2912 em download xong rồi bắt đầu cài thì nó không hiện gì cả. Giống như bị lỗi . Không cài đặt được . Hic. Chán thật em cài bằng mấy phần mềm chợ đen cũng không được . Nó cứ lỗi vậy không biết sao.hix
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@notelove Reset lại máy thôi bạn ạ 😁
chữ có nhỏ hông ta?????????????
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@hihi852 Chữ có nhỏ không là sao hả bạn 😁
A viet nham ben, y tui hoi z la pen pai doc truyen tren Lumia ak sr
ahuy1805
ĐẠI BÀNG
12 năm
may minh bi an cap ui co cach nao tim duoc ngoai find my fone;)😔
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@ahuy1805 kể cả find my phone ở Việt Nam cũng không tìm lại được đâu bạn ạ 😁 chia buồn cùng bạn nhé. Thôi đợi WP8 làm 1 em mới vậy.
mình cài file nes vào sky rồi nhưng khi download về máy thì báo lỗi. có phải tại file nes bị lỗi không bạn. chơi mấy trò này nhớ về tuổi thơ ấu quá.
Sao ko có kage với bắn xe tăng vậy ta
mình tải game về rùi giải nén rồi ! up lên sky thì cứ 0% rồi đứng im chả chạy j hết hẻm up dc huhu
datpro12345
ĐẠI BÀNG
12 năm
này bác vt. em yêu bác rồi đó:mad:
datpro12345
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác vt ơi. em sao cài xong mà vào game nó cứ xám xám thế mãi , không vào chơi ...
lbshock
TÍCH CỰC
12 năm
Thank ngay vì quá hay...;)
ai chơi gunbros thì add nick xbox của em nhé UnfixingSubset0 :p
ôi tuổi thơ của em 😔( like mạnh!!!
Thích thiệt có điều tìm hơi lâu nhỉ, đa phần em ko biết tên game.
Gãi đúng chỗ ngứa bác ơi. Thanks !
dotruongan
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang chơi Contra, hài quá, nghe lại cái nhạc với tiếng bắn súng ngày xưa nhớ tuổi thơ ghê ^^ bàn phím nhỏ quá chơi chết hoài 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019