[Ứng dụng] Một số phần mềm ghi âm miễn phí cho Nokia Lumia

Thảo luận trong '[WP] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi vt2912, 25/8/12. Trả lời: 36, Xem: 28004.

1. vt2912

vt2912 Moderator

Nhiều bạn trong box Nokia Lumia khi mới sử dụng hệ điều hành Windows Phone gặp khó khăn trong việc tìm kiếm một phần mềm ghi âm để sử dụng cho công việc. Chính vì thế hôm nay mình sẽ giới thiệu đến các bạn một số ứng dụng ghi âm miễn phí trên Market Place để các bạn tải về sử dụng, sau đó rút ra lựa chọn phần mềm mà bạn ưng ý nhất.

1. OneNote trong bộ Office:

Thực sự trong bộ Office kèm theo hệ điều hành Windows Phone có một ứng dụng có thể ghi âm, đó chính là OneNote. Các bạn chỉ cần chọn New Note và ấn vào biểu tượng Mic như hình bên dưới là có thể sẵn sàng cho ghi âm.

Tuy nhiên nếu các bạn cần một ứng dụng ghi âm chuyên nghiệp với nhiều chức năng hơn thì có thể tham khảo một số phần mềm ghi âm khác dưới đây:

2. Voice Memos Lite

Tải về bằng mã Microsoft Tag: Trên điện thoại WP, nhấn nút tìm kiếm Bing [​IMG] bên dưới màn hình -> chọn Bing Vision [​IMG]và hướng camera lên mã Microsoft Tag bên dưới:

Một số hình ảnh:

3. Pocket Recorder:

Tải về bằng mã Microsoft Tag: Trên điện thoại WP, nhấn nút tìm kiếm Bing [​IMG] bên dưới màn hình -> chọn Bing Vision [​IMG]và hướng camera lên mã Microsoft Tag bên dưới:

Một số hình ảnh:

4. Cloud Recorder:

Một số hình ảnh:

5. Voice Recorder:

Một số hình ảnh:

Chúc các bạn vui vẻ nhé !

chieuviet, minhnhi71Duy Luân thích nội dung này.
  2. xuantonpro

xuantonpro Thành viên

Vậy mấy cái này cái nào dùng chất lượng nhất vâyk bác.

chieuviet thích nội dung này.
  3. vt2912

vt2912 Moderator

Bạn cứ dùng thử đi :D.

4. LPUnderground

LPUnderground Thành viên

Cái số 2 giao diện đẹp nhất

Cái số 3 setup làm ringtone đc

Cái số 4-5 up lên sky đc

Chọn cái nào bây h =.=!

5. vt2912

vt2912 Moderator

Cài hết vào bạn ạ, dung lượng nhẹ mà :D

6. DDUC

DDUC Thành viên

vt2912 có rành thì online YH giúp mình cài game vào lumia 900 nha.hôm bữa bạn cài dùm giờ tự nhiên nó lại không cài được nữa roài :)
    rảnh nt DT minh 0909498839
    thank

7. pana734

pana734 Thành viên

có ghi âm cuộc gọi không bac` ơi

8. xuantonpro

xuantonpro Thành viên

hoooo kết quả là các bác cài cái gì. em thì không thích cài nhiều đâu.

9. minhnhutlanh

minhnhutlanh Thành viên

Đang xài cloud record và rất hài lòng.

vietthuongtinhte thích nội dung này.
  10. yeuhue009

yeuhue009 Thành viên

các huynh cho muội hỏi , hjc , muội mới mua cái 610 lúc trưa, nhưng giờ muốn buông xuôi rồi, chẳng biết làm sao tải game hết, các huynh chỉ cho muội với , tải máy cứ báo maketplace isn't available at the moment . please check back in a bit
    eorror code : 805a01f4 . giờ muội nản quá,mong các huynh chỉ giáo

11. yeuhue009

yeuhue009 Thành viên

cho muội hỏi Microsoft Tag là gì ? muội làm "Tải về bằng mã Microsoft Tag: Trên điện thoại WP, nhấn nút tìm kiếm Bing [​IMG] bên dưới màn hình -> chọn Bing Vision [​IMG]" tới bước này nhưng camera giống như đang chụp anh và chỉ có scan text và history thôi . vậy làm sao để " và hướng camera lên mã Microsoft Tag bên dưới:

12. xuantonpro

xuantonpro Thành viên

Tải ứng dụng trên MKP em phải đăng nhập tài khoản Windows live sau đó thiết lập khu vực và ngày tháng nam sinh mới có thể bắt đầu tải ứng dụng. Dùng WP đòi hỏi em phải bỏ chút công sức để làm quen. Cố lên em! Mà em nhà đâu thế:D

13. minhnhutlanh

minhnhutlanh Thành viên

Bạn vào: setting> email& account>add> đăng nhập tài khoản live.
    setting> region > chọn.us hết.

14. yeuhue009

yeuhue009 Thành viên

cám ơn các anh,em ko biết làm sao nên đánh reset lại máy để tạo lại hjc.à các anh cho hỏi cách cài nhạc chuông cho limia610 với, em đã cắt chuyển được từ mt vào dt nhưng ko cài làm nhạc chuông đựơc , hjc

15. xuantonpro

xuantonpro Thành viên

Đây là phần hướng dẫn của vt2912: Hy vọng em làm được.
    Để thêm hoặc tạo nhạc chuông tùy ý muốn:
    Lưu ý là nhạc chuông là một tập tin âm thanh đáp ứng yêu cầu sau
    ·Có định dạng MP3 hoặc WMA
    ·Có độ dài nhỏ hơn 40 giây
    ·Có độ lớn nhỏ hơn 1MB
    ·Không bị bảo vệ bản quyền DRM
    Để tạo nhạc chuông, bạn phải chuyển genre của file âm thanh bên trên thành ringtones
    Trên máy vi tính:
    ·Bấm chuột phải vào file định làm nhạc chuông, chọn properties
    ·Chuyển qua mục detail, phần genre các bạn có thể xóa đi và gõ chữ ringtone vào
    ·Bấm Apply và sau đó là OK
    Kết nối Zune giữa điện thoại và máy vi tính, sau đó đồng bộ file âm thanh vừa rồi vào điện thoại, bạn có thể tìm thấy nó đã có trong danh sách nhạc chuông Ringtones

Để tạo nhạc chuông bằng phần mềm ZUNE
    1.Mở phần mềm ZUNE trên máy vi tính và tìm file nhạc mà bạn muốn cài làm nhạc chuông
    2.Bấm chuột phải vào file nhạc đó và sau đó bấm Edit
    3.Trong mục GENRE, bấm vào và gõ chữ ringtone, sau đó bấm OK
    4.Kết nối điện thoại của bạn vào máy vi tính bằng cáp kết nối, sau đó đồng bộ file vừa rồi vào điện thoại
    5.File nhạc của bạn đã có trong danh sách nhạc chuông

Một cách đơn giản hơn để thay đổi nhạc chuông mình thích
    Các bạn có thể sử dụng phần mềm Free Ringtones miễn phí trên MarketPlace để tìm kiếm và cài đặt nhạc chuông mà mình yêu thích

HPtkyeuhue009 thích nội dung này.
  16. cuongcsc

cuongcsc Thành viên

chủ thơt cố gắng phát huy nhé. Nếu đã xài app nào thì cho xin lun comment để dẽ lựa chọn. Thanks

17. hoangyen190

hoangyen190 Thành viên

Ban

18. yeuhue009

yeuhue009 Thành viên

ok , cám ơn mọi người muội làm xong rui reset lại máy và tạo tk mới là chay dc rùi hjc, một ngày vật lộn với cái dt cuối cùng cũng cài dc nhạc chuôbg, tải game hic, à cho muội hỏi làm sao xóa game dc, toàn game ko hay tải rùi mới biết mà hok xóa được

19. yeuhue009

yeuhue009 Thành viên

muội làm được nhưng bây giờ biết thêm một cách , ko cần làm tren zune đúng là đi một ngày đàng học một sàn khôn, cam ơn huynh tận tình chỉ bảo
    nhân tiện các huynh biết mua bao da lumia 610 ở đau rẻ và đẹp hok hjhj

20. xuantonpro

xuantonpro Thành viên

384 đường Cầu Giấy - Cầu Giấy - HN, chuyên cung cấp các loại phụ kiện đt, ốp lưng và bao gia cho lumia tương đối rẻ.
    http://www.thuonggiado.vn/