Ứng dụng nhận diện bài hát Shazam đã có mặt trên OS X

Blaze1st
31/7/2014 10:58Phản hồi: 62
Ứng dụng nhận diện bài hát Shazam đã có mặt trên OS X

Shazam là ứng dụng nhận diện bài hát đa nền tảng rất nổi tiếng, sau khi có mặt trên iOS, Android, Windows Phone và Windows 8, thì hôm nay dịch vụ này đã chính thức cho người dùng Mac tải về. Sau khi tải từ App Store và khởi chạy, người dùng sẽ thấy biểu tượng Shazam quen thuộc nằm ở thanh điều hướng phía trên, lúc này Shazam sẽ tự động nhận diện và báo cho người dùng biết bất kỳ bài hát nào mà nó "nghe" được.

Điều này là vô cùng tiện ích mỗi khi bạn ra quán cafe hay xem bộ phim hay video nào đó mà có một đoạn nhạc ưa thích, nhưng lại không biết tên, chỉ cần có kết nối Internet và cho Shazam chạy ngầm thì nó sẽ thông báo tên bài nhạc cũng như tên tác giả bài đó cho bạn. Bên cạnh đó, mỗi bài hát sẽ có nút tải về thông qua iTunes ngay bên phải.

Tất nhiên, Shazam trên OS X vẫn có một số tính năng khác như tag, chia sẻ qua mạng xã hội, hay tuỳ chỉnh tự động mở Shazam khi khởi động máy tính. Nếu bạn nào không thích để Shazam hoạt động liên tục thì có thể thoát hoàn toàn ứng dụng như bình thường (Command Q). Shazam đã có mặt trên App Store, các bạn hãy bấm vào đường link dưới để tải miễn phí và dùng thử nhé.

Tải miễn phí Shazam dành cho OS X

62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngox_IT
TÍCH CỰC
10 năm
Tải ngay và luôn 😁
A Chu Choe
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình mua bản shazam encore trên iOS giá 6.9 USD so với bản miễn phí có gì khác nhau không nhỉ?
steven0811
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nguyễn Đào Duy Anh Bản free ko tốn tiền, bạn nên tải và tự mình cảm nhận 😁
@Nguyễn Đào Duy Anh Hình như giới hạn số bài nhận diện trong 1 tháng thì phải, trước e xài nhận được có vài bài rồi bắt mua 😕 ngay lúc thằng soundhound unlimited free nên dẹp luôn 😁 :D
@Nguyễn Đào Duy Anh Cùng câu hỏi với bác này. Bác nào có thể giải thích không?
giờ e phát nhạc từ chính máy tính của mình liệu nó có nhận diện được không nhỉ 😁
@bumblebee21 Thím tự hát vào nó còn nhận diện được chứ nói gì máy phát
@bumblebee21 Chắc chắn là k
Ken Jobs
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dohuusangdmc Tại sao không (((((=

______
Demo
@dohuusangdmc Có nhận nhé thưa thím
Quy luật muôn đời "có cầu tất sẽ có cung", mới hôm nào khi nói về chủ đề liên quan đến google search và âm nhạc, mình và nhiều thành viên còn bảo, đôi khi nghe thấy một đoạn nhạc nào đó thấy hay, nhưng không biết tìm cách nào cho hiệu quả, thì nay điều này không còn là vấn đề nữa ;).
@fanyingni cái này có trên ios lâu rồi cô ơi 😁 còn k dùng musicxmatch cũng tiện lắm :D
@flyfly Trên ios cái Google search nó ko nghe nhạc đc nhé bạn!?

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@flyfly vote cho MusicXmatch vì có lời bài hát luôn, rất tiện
@caocaolatre1989 ? ý bạn là s mình chưa hiểu ? :/ mình có nói gì tới google đâu
Shamzam có nhận biết được các ca khúc do ca sĩ LỆ RƠI thể hiện không các bác ??
@trantrungtu Bản thu phí mới có tính năng nhận diện các bài hát do ca sĩ Lệ Rơi hát nha bạn!
_ xXx _
TÍCH CỰC
10 năm
@trantrungtu Cho nó yên nghỉ đê! Bới e nó lên làm zề😁
Thấy Track ID của Sony ngon hơn
Buồn nỗi là yêu cầu 10.9 trở lên
Mấy bài quốc tế thì ok, còn mấy bài Vịt đôi khi nó nín luôn 😁
@Chloe Moretz ImageUploadedByTinhte.vn1406812539.831136.jpg
Em của ngày hôm qua nhận được nè 😆

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
hdx_it
TÍCH CỰC
10 năm
@Chloe Moretz Mình cũng vậy, chưa nhận được bài nào ở VN
@lechien.us Bài nhạc đạo đó cũng nhận được nua hả
@Chloe Moretz Mấy bài xưa xưa nó nhận đc tốt như tình đơn phương,tình đơn côi...mấy bài ngày nay thì khoảng 80% :D
mấy bài hát việt thì chết luôn 😔
việt nam nhận dc it lắm
shazam phone + tab thì xài đc chứ lap xài thấy sao sao ấy.
Cài về mà nhạc việt nam nó nín luôn nên 1phút 30 giấy cho nó tập bơi trong ao luôn.
down về rồi mở nhạc ở cái điện thoại mà chả thấy ra cái gi cả
không có lyric luôn, hơi chán nhỉ
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhạc việt em nó nhận chán wá !
Nhạc Việt tìm được nhiều mà, nó sử dụng vị trí của mình để tìm, cần cho phép sử dụng micro để máy nghe được.
mocno1
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái thằng shazam nó nhận bài nhanh hơn MusicXmatch các bác ạ, mà em thấy nó cũng update cả lyrics nữa đấy chứ 😃
mà tài thật, chọn mấy bài remix nó cũng nghe ra các bác ạ 😃)
Ngọc Ben
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thực sự là đón chờ ứng dụng này trên osx lâu lắm rồi, toàn phải giả lập android để dùng.
nhạc việt nhận được hầu hết mà các bác :3 e đang tést nhạc phim hàn nhưng chưa nhận diện được @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019