ung dung thay nút nguon lumia 620

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi thamlexn, 13/2/13.

1. thamlexn

thamlexn Thành viên

Có Anh Chị nào có ứng dụng thay thế nút nguồn dùng để khóa và mở màn hình Lumia 620 cho em xin voi. Em thấy xài lâu ngày là liệt lun nút nguồn wá.
    :
  2. thi sĩ còi

thi sĩ còi Thành viên

bạ bị lỗi đó rồi cơ ah , tay to quá , nói như bạn máy nào cũng bị thế cả , ấn nhẹ nhàng thôi , :)) mà với cả lu620 nó bán vỏ đó mua mà thay vô
  3. quynh92

quynh92 Thành viên

vỏ chỉ thay cái vỏ nút thôi chứ có thay được cái bấm bên trong đâu chứ mà đòi mua.
  4. b41tencuop

b41tencuop Thành viên

Bác có vẻ lo xa quá, bác dùng Nokia cùi bắp, lúc nghe gọi, bác bấm phím nào nhiều nhất, và từ đó đến nay, bao nhiêu người bấm rồi,có ai than liệt nút đó không nhỉ...
    duongnguyen1976mrhduong_note2 thích nội dung này.
  5. anhtuan01

anhtuan01 Thành viên

thể có cái mykeylock giống bên symbian thì quá đã chỉ lag máy là tắt và bật nguồn
  6. TungPig

TungPig Thành viên

tớ thấy ko cần thiết.
  7. Chay sin

Chay sin Thành viên

Có bác nào bị giống em không . Bấm vào nút nguồn thì 1,5-2s mới lên màng hình
  8. leroy

leroy Thành viên

bác chủ thớt thắc mắc chuẩn đấy, ví dụ như iPhone, có mỗi cái nut home dùng cho nhiều chức năng, bị bấm nhiều nhất. Kết quả là nhiều máy của người quen của mình đã bị hỏng nút home và phải đi thay. Nếu có app nào để thay nut nguồn để lock screen là tốt nhất.

Tuy nhiên theo như những gì em hiểu biết thì hiện tại Microsoft chưa cho phép lập trình viên động vào những setting hệ thống, cùng lắm là cũng chỉ cho phép tạo shortcut như một số app đã có trên chợ. Hi vọng là các phiên bản sau của WP8 sẽ khá hơn
    thamlexn thích nội dung này.
  9. salent

salent Thành viên

Giải pháp cho bạn là thay vì bấm phím nguồn thì hãy bấm và giữ phím chụp ảnh!
    kieudainhan thích nội dung này.
  10. thamlexn

thamlexn Thành viên

Máy anh xem lại chứ máy lumia 620 hay bị lag lắm. Lúc đó chỉ có thể bấm khóa màn hình mới hết bị thôi. Mà xài nút nào nhiều thì nút đó mau liệt.tớ mong mau có bản vá lỗi.
  11. thamlexn

thamlexn Thành viên

máy em cũng bị, đôi lúc phải 2 lần mới dc
  12. thamlexn

thamlexn Thành viên

thay vỏ chứ có thay được nút ấn bên trong đâu bạn
  13. kieudainhan

kieudainhan Thành viên

và giải pháp là thay nút chụp ảnh :)
    thamlexnnamloo thích nội dung này.
  14. Phan Thanh Nghĩa

Phan Thanh Nghĩa Thành viên

bạn giống mình đó mình cũng bị hiện tượng đó và khi chuyển sang chế độ máy bay thì còn lâu hơn nữa.... Định đem ra tgdd hỏi xem thế nào.nè
  15. skyed0111

skyed0111 Thành viên

bạn nói rất chính xác, nhưng nút home tren IP thì dùng rất nhiều, nhưng nút nguồi trên Lumia thì chỉ mở nguồn chứ ko dùng nhiều, nên chuyện hư hao là rất khó ( trừ khi có ai phá ) :);)
  16. thamlexn

thamlexn Thành viên

Tớ sợ liệt vì 620 hay bị đơ màn hinh, phải dùng khóa màn hình rùi mở lại mới hết đơ. Mà xài nhiều thì sợ bị liệt thì khổ nữa.
  17. BBA.DuyAnh

BBA.DuyAnh Thành viên

loa ngoai e bị rè, có bác nào giống em k
    :(
    thamlexn thích nội dung này.
  18. thamlexn

thamlexn Thành viên

mình chưa bị bạn ơi
  19. kieudainhan

kieudainhan Thành viên

Loan ngoài lumia 620 nghe nhạc rất hay, mở
    tối đa nghe vẫn ẫm
  20. ravex6

ravex6 Thành viên

Tình hình là ko ai phá đâu, cái phiên bản này, vỏ nó có máy ko khớp nên nút ở vỏ so với lõi phím trong nó ko khớp nhau + vs việc hay bị đơ màn hình nên thường xuyên phải dùng nút nguồn. Và kết quả là tui đã chết phím đó rồi. Giờ chưa mang đi bh được, ngồi làm việc cứ phải mang cái sạc. Khi nào cần là cắm 1 cái cho nó sáng màn hình rồi mở máy để dùng. :) :)