Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Unlock iphone 4 5.1.1 bằng SAM???

poohandblue
18/5/2012 6:50Phản hồi: 44
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

e dang dùng 1chú iphone4 5.1 look bây giờ muốn dùng xim thường thi phải làm thế nào mọi người giúp e với!!! e cảm ơn a c nhiều
@vanvu1991 xem bb hiện tại là bao nhiêu, dưới 4.11.08 thì có thể dùng sim ghép
@batousai00 cua e la 4.12.01
Lấy máy + mền ra đắp lại thui.
tiếp tục giảm nhiệt độ điều hoà để nằm cho mát mẻ đi ae 4 lock ơi
da co cach jailbrenk phien ban 5.1.1 rui nhung e ko biet cach lam??? ca nha co the huong dan e dc ko ak!!! e moi dung iphone len chag biet j ca mong gd minh giup do e!!!! cam on moi ng nhiu!!!!
@vanvu1991 Jailbreak 5.1.1 hiện tại chỉ dành cho máy bản WORLD (nghĩa là không có unlock để xài sim VN)
Jailbreak là để install Cydia để vọc máy nhe bạn, còn Unlock có nghĩa là mở mạng cho điện thoại mình để xài sim khác.
@phong12345678
E Bit rui ak. E muon Cai them Phan mem ma. Vi e dang o bên nhất bản. Muôn dung it pham mem ma. Ca nha Hương dân e dc ko. Cảm on mọi ng
e muon nang len phien ban 5.1.1 ma ko muon mat du lieu thi phai lam the nao ha moi ng.e dang dung iphone4 phien ban 4.3.3.mong moi ng giup do e
@vanvu1991 bạn dùng itools để backup nhé
@tiencongaicon e coop tools rui nhug ko biet cap nhhat phien ban!1! giup e voi moi ng
@tiencongaicon e coop tools rui nhug ko biet cap nhhat phien ban!1! giup e voi moi ng
kevindoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
tui đang có cây 4 5.11 41201 để test xem. Theo tui thì chắc chưa được. nếu được thì các pro đã lên tiếng rồi.
Mình làm trên con 4s verizon ok mà. 511, sim vina
may cuA e dang o phien ban 4.3.3 nhung da jailbreak nhug e muon nang len 5.1.1 thi co dc ko.va neu muo nag len phai lam nhu the nao??? moi ng iup e dc ko
mọi ng giup e với e dang dung iphone4 phien ban 4.3.3 va da dc jailbreak nhug e vua nâng lên 5.1.1 de jailbreak nhug khi chay thi nó báo la sory,the attached device is not supported e ko hieu la j.truoc day e jailbreak dc 2cai dang o phien ban 5.1.1 nhug den con cua e laI KO DC!!! mọi ng giup e voi>>>
mọi ng giup e với e dang dung iphone4 phien ban 4.3.3 va da dc jailbreak nhug e vua nâng lên 5.1.1 de jailbreak nhug khi chay thi nó báo la sory,the attached device is not supported e ko hieu la j.truoc day e jailbreak dc 2cai dang o phien ban 5.1.1 nhug den con cua e laI KO DC!!! mọi ng giup e voi>>>
chammuon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Unlock Chắc Chắn Được V.5.1.1 GỐC Bằng SAM
firmware có thể lên xuống được và jailbreak là bỏ hạn chế firmware.
baseband chỉ lên mà không xuống được và unlock là phá cái này để dùng được dịch vụ của các mạng khác như máy world.
iPhone 4 chip-A4 fw cao nhất hiện nay là 5.1.1 và bb cao nhất là 4.12.01.
Restore fw 5.1.1 gốc có nghĩa là bb 4.12.01 hoàn toàn có thể dùng lại lockdown đã unlock bằng SAM từ trước, không phụ thuộc bb trước đây đã được Unlock ở v. nào.
Cách làm:
1. Restore FW 5.1.1 gốc bằng iTunes
2. Jailbreak tethered bằng resnOw 09.11b4 (Deactive)
3. Bổ sung jail untethered bằng Rocky Racoon
4. Xóa sạch files trong lockdown ở trong: C:/ProgramData/Apple/ và trong phần mềm ta chọn để paste lại dữ liệu lockdown đã unlock từ trước, ở đây ví dụ là iFunbox.
5. Copy nguyên 06 file lockdown đã lưu từ trước vào var/root/library/lockdown
6. Reboost iPhone là có sóng như cũ, nếu chưa được thì reboost lần nữa.
Làm cẩn thận chắc chắn được. Tôi chỉ góp kinh nghiệm, khẳng định cho những người đang băn khoăn lúng túng về sử dụng fies Unlock bằng SAM đang có cho FW 5.1.1 gốc nên vắn tắt chứ không chi tiết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019