Unlock Iphone 4 bị icloud

hoadj
27/7/2014 10:9Phản hồi: 51
Tình hình la e có cái iphone 4 chạy lên ios 7 thì nó đòi tk apple,nhưng máy e có sdt của chủ cũ bác nào giúp e với đc ko?
E sẽ hậu tạ các bác ạ
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có số dthoaij chủ cũ thì gọi hỏi nó chứ sao hỏi a,e trên này
hoadj
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hình e nó đây các bác ạ
hoadj
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sdt chủ cũ bên nc ngoài ma e ko biết gọi làm sao bác nào giúp e với
@hoadj thế thì chịu rồi bạn ... máy bạn nằm trong diện bị báo mất máy rồi ..
hoadj
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chỉ có làm phần cứng dc thôi à bác
hoadj
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác giúp e làm sao gọi cho sdt này dc không ạ,e gọi nó toàn báo số máy không đúng
h hackactive làm ipod ko thì làm phần cứng mới xài đươc bác ah,nhưng ko khuyến khích làm phần cứng
hoadj
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vang e cảm ơn mấy bác, buồn quá
Rút kinh nghiệm lần sau trước khi rétore thì phải ktra xem co tk icloud không đã. Nghe nói với ip4 có thể lưu lockdown để restore được
@thachnhattrung hôm qua làm lúc mà chạy pangu,đến lúc nó tắt máy,khỡi động lại treo táo,thế là pangu ko chạy tiếp,dùng lại geeksnow justboot tiếp thì cái pangu báo lỗi.xong cuối cùng vô được trong có cydia,biểu tượng pangu nữa😁.cuối cùng chưa làm lại nữa vì thời gian mắc inbox vs bác bibinguyen,từ ngày bác đó inbox tui là tui ít thời gia rảnh dạo dđ:D,thế mà hẹn bác ấy ra nc,bác ấy chưa nhận lời tui nữa,buồn:D
@neko1983 Xui cho bác. Dính vào khó mà dứt ra, em cũng mệt mõi quá.
@thachnhattrung từ bữa tui cm về chuyện bác ấy vs bác,thế là bác ấy inbox nc vs tui ngay.đúng là khó dứt bác ah,xin 1 cái hẹn để nc trực tiếp cho nhanh,cứ gõ gõ trên đây mệt quá,nhiều khi mình nói người ta ko hiểu,ko nhớ,ngược lại.hổm nay bị gấu chửi hoài vì cứ ôm máy inbox cho bác ấy😔,nên thôi cứ ra 1 lần nc cho xong.
cái trọng tâm mình lên đây là ae học hỏi,giao lưu,chia sẽ kn vs nhau.cứ quan trọng quá câu nói người ta chi cho ae mất vui.khi nào người ta cố ý hại mình thì lúc đó đã là vấn đề.
thế mà nói hoài có người ko hiểu😁,bác hên là hỗm nay cũng im chuyện rồi mà:D.H bác ấy cũng chịu là sẽ ra gặp tui(mà ko biết có ko nữa hay lại do thế này thế kia).dc nhà tui cũng cho,muốn số dt tui cũng đưa,thế mà chưa thấy đâu:D
taolathe
ĐẠI BÀNG
9 năm
@haipvg
gio chi lam lai phan cung thoi, chu khoa icloud roi thi thua
dashboard
TÍCH CỰC
10 năm
Nếu mà unlock được iphone bị icloud thì chắc loạn mất, mấy máy đi ăn trộm chắc sử dụng dc bình thường
Mình có thể làm cho e nó giống ipod dc. ko xai sim dc nha
@quangminh211 cái đó thì nói chi bác😁
lúc đầu quên cái vụ hackactive vì chỉ nghĩ restore nó đã dính ở mh active,sao vào file hệ thống được mà chép file lockdown lại.khi định cm vậy lúc đó mới sực nhớ vụ ip4 hack active được,jb..😁
nếu mún xài bt thì thay cặp thui
@quangminh211 xài bình thường được bao lâu mới quan trọng😁,ah máy bác hack active fw mấy?
làm dùm đứa bạn cây 4,hack active xong bước cuối cùng treo táo,thế là dùng geeksonw jb(ko dùng pangu do bị treo táo),hết treo táo.nhưng reset máy là lại treo táo:mad:,lại dùng geeksnow để thoát treo táo.bác Trung có cách nào hiến kế o_Ovs hay do tool softdev ko tương thích 7.1.2 làm cho 7.1.2 nó bị như thế.cứ làm đi làm lại sao khi thoát recovery mode là cứ treo táo:eek:.chẳng lẽ h hạ fw bằng cách ko có ssh rồi hackactive thử xem có bị như vậy ko chứ nhưng nghĩ mổi lần tắt máy lại justboot mà bạn nó lại ko rành.nhưng h hết cách rồi😁.
@neko1983 Nếu dùng tiếp pangu để jb thì sao?
1 pangu ko cho jb vì đã jbt bằng geeksnow.
2 pangu jb nhưng khi reboot thì treo táo, pangu ko thể tiếp tục root vào hệ thống.
@neko1983 Nếu dùng tiếp pangu để jb thì sao?
1 pangu ko cho jb vì đã jbt bằng geeksnow.
2 pangu jb nhưng khi reboot thì treo táo, pangu ko thể tiếp tục root vào hệ thống.
@thachnhattrung đã thử rồi bác,treo táo😁
@neko1983 Vậy là kẹt ở phương án 2.
Hết cách rồi, hack active jbt cũng treo, ko có shsh cũng treo. Nản
@thachnhattrung thì đó,cũng thử jb như vậy khi vô được trong,ai ngờ treo táo.bó tay:mad:.restore lại ko biết bao nhiêu lần nhưng lần nào bước cuối cũng treo táo,phải jb để vô.vô mà tắt máy cái lại treo táo:mad:
III
TÍCH CỰC
10 năm
Dear all,
Mình đã làm nhiều case này rồi do máy mình cũng gặp tình trạng trên. Ip4 lock softbank unlock by sam, dùng id @icloud.com ko tìm được pass. Các bước thực hiện để dùng được như đt như sau:
- Restore ios 7.1.x (1,2) chưa thử ios khác.
- Hackactive bằng bộ tool với cũ làm bằng tay gồm 3 bước:
+ Đưa máy về dfu bằng tay rồi dùng soft java để login vào root/alpine
+Dùng putty để vào hệ thống qua localhost/2022
+Dùng winscp để xoa thư mục setup.app và thoát winscp và putty sẽ bị recovery dạng treo cáp
+Dùng tool softdev để exit recovery là hackactive thành công
-Sau đó jailbreak bằng geeksnow và cài conduit để đưa file lockdown vào sẽ lên sóng. Đã thử dùng pangu jailbreak nhưng ko được.
--> Trên là các bước thực hiện của mình tuy nhiên có nhiều nhược điểm:
Chỉ là semi untrthered.
Restore lại bị dính icloud và lại phải thực hiện tiếp các bước trên.
Có ai có cách nào lấy lại pass với id @icloud.com chỉ giúp mình nhé.
THANKS!!!

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
đang bị dính cây ip4 ZA nhọ thiệt.h chỉ là ko có sóng mọi vấn đề như bình thường.móa nãn thiệt.ko bt khi nào có tool đây,hận thằng tim cook vc.máy mình xài mà cũng bị dính cái icloud tầm bậy.khó hiểu
Máy e quên mk màn hình giờ mở ntn hả các bác. Giúp e với.
@Nguyễn Lê Sơn Restore lại.
@Nguyễn Lê Sơn máy có icoud ko?
Cơ bản là nếu mà unlock được icloud thì không khác nào tiếp tay cho trộm cắp, và như thế thì đâu còn là apple nữa
Em cũng mới bị dính icloud cái IP4, máy mình cài đã rồi không nhớ tên tài khoản và pass, máy em là của người thân ở nước ngoài tặng, nên em có email cho Apple báo tình hình như vậy, cho địa chỉ và số điện thoại của người thân ở nước ngoài cho Apple kiểm tra, giờ đang đợi..(mà chắc hy vọng 1%)
Còn Itunes trên laptop thì em vừa cài win lại cách đây hơn tuần nên giờ chả biết đường nào mà lần. Các bác cho em hỏi em có cái Iphone 5s bản lock từ Mỹ, thế phải xài sim ghép thôi ạ, mua code thì đắt quá.
Cảm ơn mn nhìu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019