Unlock USB 3G MFC-633 ZTE để xài đa mạng (miễn phí)

Thảo luận trong 'Công nghệ 3G, 4G, EVDO' bắt đầu bởi hht2010, 8/8/11.

1. nqhtc17a

nqhtc17a Thành viên

anh ơi con em có con usb 3g fast connect của mobifone seri MF633 thì mình cũng unlock thế này vs sim Viettel và Vinaphone ah, vì hình như thấy có người bảo con này ma của Mobifone thì đã chạy đc 3 mạng rồi ah chỉ cần add thông số vào là ok đúng ko ah. Nếu ko phải thì cho em hỏi unlock như trên được không ah, Thx for advance
  2. hht2010

hht2010 Thành viên

:smoke: Thì cứ bỏ Sim khác mạng vào, nếu nó đòi mã khóa thì chứng tỏ đang bị lock thì phải thực hành theo hướng dẫn của bài nầy. Còn nếu nó k đòi mã thì chứng tỏ đã được unlock thì làm b2 của bài nầy để thiết lập cấu hình mới. Có USB trong tay thì mạnh dạn kiểm tra chứ hơi đâu nghe đồn cho mệt xác. :timebomb:
  3. eminhoc

eminhoc Thành viên

bạn ơi, mình đã làm đúng theo hướng dẫn nhưng sao nó báo lỗi vậy nè bạn
    bạn giúp mình với nhé
  4. hht2010

hht2010 Thành viên

:cool: Con của bác là 627 hay 633 ? Thử với các file bêta khác xem sao và nhớ là chép các file của mình và giải nén vào 1 thư mục để chạy chứ k cài đặt và k nối mạng trong lúc chạy nó nhé.
  5. huynhduyphuong

huynhduyphuong Thành viên

bac hht2010 ơi mình có cái USB 3G vinaphone ZTE MF190 không biết mình Unlock = DC-UNLOCKER(1.00.0460) như thế nòa ko biết nưa ma đã sài đc 3 mang vina, viettel, mobi rồi:
    nhưng khổ nổi : nó ko cho thực hiện cuôc giọ ( bảo là: ko co thiết bị, ko thể gọi) đc luôn.
    cấm usb 3g vào máy khác thì nó ko tự nhận Drive luôn phải cài cái phần mềm Mobifone FC của bạn up pc mới nhận đc Drive rồi kế nối đc vói mạng, cò 1 lổi rất lớn là làm cách nào đi nửa thì PC củng ko nhận đc cái thẻ nhớ nằm trong cái USB 3G đc.
    mình nghỉ là mình đã làm mất cái phái tự chạy Drive của nó rồi ko biết có đúng ko nửa,
    ai biết cách khắc phụ thì giúp mình vói hu hu hu cứu với...hht2010
  6. hht2010

hht2010 Thành viên

:smug: Thầy chạy với bác, bác unlock hồi nào giờ đổ tội tớ ... hihihi

Unlock bằng DC... không có dính dáng gì đến CD ảo trong USB đâu, ngoại trừ bác táy máy flash lên FW của nó bằng chức năng write của pm DC thì phải nói rõ tớ biết.

Bác gặp tình trạng trên là do khi tháo gỡ pm kết nối đã cài không triệt để (phải dùng pm chuyên dụng như Total Uninstall, .... Uninstall...) để nó tháo sạch các driver mà nó đã cài vào win. Như vậy phải vô phần Hardware Properties dò từng driver nào có dính đến USB 3G của bác mà unistall trong của sổ của nó cho sạch sẽ. Kế đến restart lại máy tính. Khi đó cắm USB trở lại bình thường. Nếu win có báo phát hiện phần cứng mới đề nghị cài driver thì phớt lờ mà vô explorer sẽ thấy CD ảo hiện ra và nếu muốn cài lại thì sẽ thấy file autorun và setup.exe trong đó nhé.
    Hãy đọc kỹ và thực hiện bởi vì CD ảo được viết bằng cách flash rom giống như máy tính và k mất đi đâu nhé.
  7. huynhduyphuong

mình mới unlock đc 1 tuần hà
    đã làm như bạn chỉ rồi, và đã ghost xp 3 bản mới ton luôn pc cũng vẫn ko nhận đc USB 3g với cái thẻ nhớ đi kèm trong cái USB nửa, (đặc biệt chỉ cần pc nhận đc cái thẻ nhớ là mình chiệu rồi còn vấn đề quản lý USB 3g thì mình chỉ việc để trong cái thẻ nhó đó là ok rồi) bạn có cách nào ko chỉ mình với, à bạn có cái diever con zte mf 190 ko úp cho mình đi ai biết giúp với huuu.
  8. hht2010

hht2010 Thành viên

Mình đâu có bị như bác đâu mà biết cách nào nữa. Bạn chịu khó đăng ra 1 topic xem bạn nào có USB giống bạn để xin lại driver của nó xem sao chứ mình xài MF 633 và k hề bị mất như bạn .
  9. huynhduyphuong

sặt ai biết giup tui với, đang up fw con zte mf190 fw v1.0.0B02 len fw v1.0.0B07 thì pc bi khởi động lai thế là giờ em no ko con hoat động nửa, cấm vào pc thì ko còn hiện tượng gì hết, chắt chết ic chứa fm rồi ,
    úp 2 con USB 3g , con trước sử dụng tốt sài dc 3mang luôn, con thứ 2 chết.............huuu
  10. hht2010

hht2010 Thành viên

:timebomb: Đúng là thầy của tớ rùi..., cứu nó chỉ bằng cách thử chép pm DC-Unloker bản mới nhất xem nó đọc được K? (k cần credit đâu), quan trong là phải tháo sạch pm kết nối trong máy tính để DC-unlocker đọc nó, nếu được thì write flash với file ISO bạn có, nếu không thì đưa đám nó thui ...
  11. ttddtt2007

ttddtt2007 Thành viên

thanks nhiều, đã unlock dc Vinaphone USB 3G nhưng vẩn chưa chạy dc trên LION OSX vì cai Broadband Vinaphone connection khg có bản ccho MAC
  12. huynhduyphuong

vậy là bbb 1con usb 3g rồi, vi mất điện tức thật..........
  13. hht2010

hht2010 Thành viên

;) Khi đã unlock được rồi thì cứ sưu tầm pm kết nối nào có hỗ trợ HĐH của bác mà xài thui...
    :cry: Nếu đã thử các cách rùi mà pó tay thì chia buồn cùng bác vậy!...
  14. huynhduyphuong

xukxikxttddtt2007 thích nội dung này.
  15. ttddtt2007

ttddtt2007 Thành viên

16. chip0r

chip0r Thành viên

đã làm thành công trên zte mf 190 của vinaphone. thanks pác
  17. hht2010

hht2010 Thành viên

;) Thanks! mong các mem ta chia sẻ cùng nhau, càng ngày càng Tinh Tế và k tốn xiền, hihihi...
  18. nhat kiem

nhat kiem Thành viên

Bạn ơi, USB vina MF190 của mình quá 5 lần unlock rùi thì làm thế nào vậy bạn?
  19. chip0r

chip0r Thành viên

cứ làm bình thường thui bạn. con của mình cũng khóa 5 lần làm như chủ thớt HD vẫn ok
  20. quocbaocx

quocbaocx Thành viên

mình dùng con e1800 có unlook đc ko bạn?