Unlock và restore iphone 4 Lock nhật BB 4.12.01 đắp chăn. (Hạ firmware xuống 5.1.1)

anhsonnt
1/4/2013 14:39Phản hồi: 376
Unlock và restore iphone 4 Lock nhật BB 4.12.01 đắp chăn. (Hạ firmware xuống 5.1.1)
Sau vài ngày thảo luận cùng một số người tại Link này http://www.tinhte.vn/threads/restore-xong-man-hinh-den-thui-va-bi-loi-1-khi-restore-firmware.2027873/ , tôi biết chắc mình đã làm được điều "không tưởng" (theo mọi người nhận xét 😁) đó là hạ fw từ 6.1.3 (hiện tại không jaibreak được) xuống ios 5.1.1 cho iPhone4/16Gb/Japan/Lock với BaseBand 04.12.01 và Unlock sóng gió vi vu. Hình ảnh sau là mình chứng từ IP của tôi:

Restore xong màn hình đen thui và bị lỗi (-1) khi restore firmware | Viết bởi anhsonnt

Thân chào các Anh/Chị/Em pro, Sau đây là 1 số vấn đề mình gặp phải -> đã khắc phục được nên mình post bài này hy vọng có thể giúp được ai đó "lúa" giống mình. Vừa “tậu” được em IP4/16g/Japan/Lock chạy ios Version 5.1.1(9B206) và Baseband 04.12.
tinhte.vn

Các tool chuẩn bị: redsn0w_win_0.9.15b3, iREB-r7 và tinyumbrella-6.12.00_2 download here
Bạn search trên mạng để down các bản ios 5.1.1 gốc tương thích với máy của bạn nhé.
B1: Dùng redsn0w_win_0.9.15b3 để buid 1 bản firmware custom 5.1.1 không nâng baseband.
Mở redsn0w->extras->Custom IPSW->chọn file ios5.1.1 original. Sau đó ngồi đợi, file custom no baseband khi tạo xong mặc định file được lưu tại thư mục chứa file redsn0w bạn đã khởi chạy với tên bắt đầu NO_BB_iPhone…restore.ispw

B2: Stitch SHSH blods. Cũng tại giao diện của redsn0w->extras->SHSH blogs->Stitch

Click vào nút IPSW chọn file NO_BB_iPhone3,1_5.1.1_9B206_Restore vừa tạo trên

Click vào nút Remote

Khi hoàn thành sẽ hiện như sau:
Bạn xem cho kỹ bảng báo trên để biết nơi chứa file vừa tạo. Lưu ý file này khi xong là đã nhúng shsh vào rồi (chuỗi ký tự từ _NO_BB... trở về trước là shsh của bạn).

Vậy giờ bạn còn chờ gì nữa... đưa máy về DFU mode, mở iTunes lên và shift+restore thôi. ;) chúc mừng bạn đã thành công Bước đầu khi hạ fw xuống ios 5.1.1 nhé!

Giờ sang bước tiếp theo là Unlock em yêu nhé!

Quảng cáo

Cách 1: sưu tầm từ nguồn Gsm.vn
Đây là bài hướng dẫn unlock iPhone của bạn bằng cách sử dụng SAM. Phương pháp này thực hiện được trên iPhone 4S, iPhone 4, iPhone 3GS chạy iOS 5.x.

Bước 1:
iPhone của Bạn chắc chắn đã được jailbreak (nghĩa là đã có Cydia). Các Bạn có thể tìm thêm thông tin về cách jailbbreak iPhone của Bạn tại đây.

Bước 2:
Khởi chạy Cydia bằng cách chạm vào icon Cydia ngoài màn hình SpringBoard.

Bước 3:
Chọn vào thẻ Manage từ phía dưới màn hình của Cydia.

Quảng cáo

Bước 4:
Và nhấn chọn vào chữ Sources rất to ở giữa.

Bước 5:
Chọn vào nút Edit ở góc trên bên phải của màn hình.

Bước 6:
Nhấn chọn vào nút Add xuất hiện ở góc trái bên trên màn hình.

Bước 7:
Gõ vào http://repo.bingner.com và nhấn vào nút Add Source.

Bước 8:
Nhấn chọn vào nút Return to Cydia.

Bước 9:
Nhấn chọn vào Bingner từ danh sách các Sources.

Bước 10:
Chọn SAM từ dạnh sách các gói dữ liệu vừa load về.

Bước 11:
Nhấn vào nút Install ở bên góc trên bên phải màn hình.

Bước 12:
Nhấn vào nút Confirm để bắt đầu quá trình cài đặt.

Bước 13
Sau khi quá trình cài đặt hoàn tất ta nhấn vào nút Restart SpringBoard.

Bước 14:
Bây giờ thì bỏ 1 SIM mới vào iPhone và chọn vào SAMPrefs từ màn hình iPhone của Bạn.

Bước 15:
Chọn vào chữ Utilities

Bước 16:
Nhấn chọn De-Activate. Và tình trạng Active iPhone của Bạn ở mục "More Information" bây giờ sẽ là "Unactivated"

Bước 17:
Ở "Subscriber Artificial Module", bật Enabled qua ON. Ở Method, chọn "By Country and Carrier". Ở country, chọn đúng quốc gia. Ở Carrier, chọn đúng nhà mạng.

Bước 18:
Ở mục Country bạn chọn quốc gia gốc mà Bạn mua iphone í. Như USA chẳng hạn.

Bước 19:
Ở mục Carrier Bạn chọn nhà mạng gốc đã khoá iphone ví dụ AT&T

Bước 20:
Một vài nhà mạng sẽ có nhiều Carrier ID Bạn có thể cần chọn SIM ID. Việc này là cần thiết vì iTunes có thể không active được vì các bước tiếo theo Bạn sẽ bị sai số IMSI mà Bạn đã chọn.

Bước 21:
Bấm vào More Information, copy hoặc chép xuống số IMSI , bấm Spoof Real SIM to SAM

Bước 22:
Chọn vào Spoof Real SIM to SAM

Bước 23:
Trở lại màn hình của SAM và dán số IMSI vào.

Bước 24:
Kết nối iPhone của Bạn với máy tính và đợi itunes active iPhone của Bạn.

Kế tiếp là double click vào số phone hiện trong iTunes và kiểm tra xem ICCID có trùng với thẻ SIM hay không. Nếu không trùng thì làm lại từ Bước 14

Bước 25:
Lấy iphone ra khỏi máy vi tính và tắt iTunes.

Bước 26:
Chạy lại SAM từ màn hình iPhone, cho SAM ngừng hoạt động bằng cách tap vào cái chữ "Enable" trong SAM. Việc xoá luôn SAM là không cần thiết.

Bước 27:
Kết nối iPhone của Bạn với máy tính và bật iTunes lên lần nữa.

Bạn có thể thấy iTunes báo lỗi không thể active được. Điều này là bình thường. Bạn chỉ cần thoát nó và mở lại thôi.

Bước 28:
Trong một thời gian ngắn cột sóng của iPhone sẽ xuất hiện. Xin chúc mừng!

Quan trọng:
Push notifications có thể sẽ không chạy . Nếu là thế thì vào SAM và bấm "clear push" . Kế tiếp là cắm iphone & chạy itunes.

iPhone của bạn sẽ có unlock với riêng cái thẻ SIM mà bạn dùng ở những bước trên. Máy có thể bật, tắt & cắm vào iTunes thoải mái mà không sợ mất unlock. Nên nhớ là unlock chỉ hiệu nghiệm với thẻ SIM mà đã dùng để thực hiện ở bước 1-12.

Cách unlock này không lệ thuộc sử dụng số cấp cứu (112) hoặc IMSI spoofing cho nên sẽ không gặp những lỗi như khi dùng GEVEY.

Đã thử và chạy với IOS 5.0.1 và IOS 5.1.1

Cách 2: trích từ nguồn AppLife.vn
Một thời gian ngắn sau khi nhóm Chronic Dev và Pod2g đưa ra công cụ jailbreak Absinthe đã có hơn 1 triệu thiết bị chạy iOS 5.1.1 đã được jailbreak. Đây là một con số thật ấn tượng, tuy nhiên trong số đó vẫn có nhiều người chưa thực sự hưởng niềm vui một cách trọn vẹn vì iPhone của họ vẫn chưa thể jailbreak.
Ultrasn0w chưa hỗ trợ nhiều baseband mới gần đây. Nếu như baseband của chiếc iPhone bạn đang dùng nằm trong danh sách dưới đây, thì xin chúc mừng bạn đã có thể unlock trên iOS 5.1.1 bằng phiên bản mới của Ultrasn0w 1.2.7. Để kiểm tra baseband bạn vào Settings > General > About > và nhìn vào những con số trong mục Modem Firmware.
  • 01.59.00
  • 04.26.08
  • 05.11.07
  • 05.13.01
  • 05.12.01
  • 06.15.00
Bước 1.Trước hết để unlock, bạn cần jailbreak thiết bị.
Bước 2. Sau khi jailbreak xong, mở Cydia và chờ cho đến khi Cydia nạp hết các tập tin cần thiết.
Bước 3. Cài đặt Ultrasn0w bằng cách chọn Search, nhập vào Ultrasn0w. Nếu bạn không thấy Ultrasn0w trong mục search có thể tự thêm vào bằng tay (chọn Sources > Manage > Add ở bên trái trên cùng và nhập vào địa chỉ: http://www.repo666.ultrasn0w.com). Sau đó nhấn Add Sources.
www.repo666.ultrasn0w.com
repo666.ultrasn0w.com

Bước 4. Chọn Ultrasn0w và nhấn Install (góc phải trên cùng của màn hình – xem ảnh).

Sau khi cài đặt xong, nhấn Restart Springboard và lúc này, bạn đã có thể thực hiện cuộc gọi từ iPhone của mình. Chúc các bạn thành công.

Đ/c 16/22 Lê Trọng Tấn - P.Tây Thạnh - Q.Tân Phú - HCM
ĐT/Viber: 0905.515.818
376 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bây giờ còn dùng SAM được hả ta? gần nhà tôi đây mà
Lại dùng sam đc sao. Chắc chém gió rùi
Hihi các bạn hỏi hay đấy, lúc mình cài Sam bị lỗi, nhưng bạn cứ làm theo cách 2 đi. Mình không rảnh lên up bài chém gió đâu!:p
@anhsonnt Cảm ơn bạn, hjhj bài viết tốt lắm
Nếu ai rảnh và ở gần chỗ của tôi thì cứ mang sang tôi nghịch phụ cho!
@anhsonnt giờ e đang ở 5.0.1 rùi bb 4.12.05 thì có làm đc ko bác. Nếu làm đc thì bắt đầu làm từ bước nào thế
Thử luôn mới đc. Bác chủ cho e yh có gì e hỏi
Chúc mừng bác, nếu làm đc thì hội đắp chăn lại đc 1 phen ăn mừng rồi

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
ôi bạn ơi,làm theo bạn toi đời rồi,mình làm theo cach 2 ấy,iphone của mình ios 5.1.1,04.12.01,làm theo cách 2 của bạn giờ không lên được nữa,bị treo táo rồi,phải lam sao đây,nghe nói là nó bị xung đột ở cydia,hix,sao bay giờ
@dajnam_210687 Bạn restore bản fwc 5.1.1 thế nào? chắc là thành công nên mới đến cách 2 đúng không!?
thienthan2t
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dajnam_210687 khi mà trích dẫn làm ơn đừng trích hết bài, thấy cái bài trích là nghe bực rồi
kazan5
ĐẠI BÀNG
11 năm
hưởng ứng ngày 1/4 đây mà. ace đừng dại dột
@kazan5 🆒 Mình sống không theo ngày lễ tạp nhạp này! Sao bạn không nghĩ theo chiều hướng là "sao ng post bài làm được mà mình ko làm được?" như thế sẽ cho bạn nhiều ý chí hơn! Mình đã thức 4 đêm để khắc phục và post lên cho những bạn đang bị sự cố để có thể có thêm cơ hội! Xin nhắc lại, nếu máy của ai đang chạy ngon lành thì không cần phải tin và làm theo tôi. Hy vọng bài viết của tôi có thể giúp ích cho 1 ai đó đang đắp chăn thôi! Thân chào!😃
@anhsonnt chỉ cần có 1 vài người xác nhận thành công thì bài của bác sẽ lan rộng khắp vn thậm chí là cả thế giới luôn trong 1 ngày 😁
@Thaivn.itc Khi mình viết bài, mình ko trong mong sẽ nổi tiếng! Chỉ hy vọng giúp được a e thôi! Như lúc này hơn ai hết trong các bạn mình đang mong có ai đó post lên chữ "thành công" nhiều lắm!
phu0609
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhsonnt Bác nói câu này mới là chuẩn.! Anh em xin vào xác nhận với bác.! Cố gắng phát huy bác nhé..! 😁
anhvietxdpm
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác ở đâu mai em mang qua bác làm hộ em với,chắc baseband 4.12.01 và 4.12.05 giống nhau,nên chắc cũng ok
@anhvietxdpm 16/22 Lê Trọng Tấn - P.Tây Thạnh - Q.Tân Phú khi nào qua thì alo trước nhé!
Nếu thực sự là unlock được iPhone 4 lock BB 4.12 thì xin chúc mừng các bác bên hội đắp chăn. Thanks bác
hieudd
TÍCH CỰC
11 năm
Nghi ngờ lắm.
Cách thì chả có gì mới, vấn đề chỉ là : Sam đã bị Apple khoá. Ultrasn0w thì ko hỗ trợ 4.12
Unlock cửa gì?
@hieudd ;) Bạn không cần phải tin mình! nếu máy bạn đang chạy ngon lành thì cứ để đó mà dùng. Bài mình viết chỉ để a e đắp chăn thử vận may xem giống mình ko!?
hieudd
TÍCH CỰC
11 năm
@anhsonnt Mình mà có máy đắp chăn thì cũng thử ngay
@hieudd Nếu có cơ hội đi gần địa chỉ của mình thì mình đưa cho xem cụ thể! "Trăm nghe ko bằng mắt thấy" mà
bác ơi, e đang 5.0.1 bb4.12.05 ko biết có đc ko để em thử. Vì giờ e ko có micro sim 😔 Ko có cái sim rác nào để cắt ra thử
e đi ngủ đây mong mai đi làm về vào tinhte nhận đc tin vui 😁
@Thaivn.itc Mình ko hy vọng ngày mai, có thể có ai đó đang thức làm giống mình trong những đêm trước! Chắc thêm 1, 2 ngày nữa mới mong có kết quả. Lúc nãy có người hỏi đ/c của mình để mang máy sang cho mình làm thử! Mình cũng đang trong chờ ng đó để có thêm 1 lần nữa thực hiện lại!
vinhnd83
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chúc mừng bác
@vinhnd83 thanks!
trandaibong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay quá mình đang muốn test con lock Nhật 32GB dùng lockdown từ ngày xưa muốn đổi sim mới mà chưa có cơ hội 😃
Test xem sao 😁
@trandaibong Có gì cho biết kết quả sớm nhé!
Mình cũng có 1 em 4s Nhật đang đắp chăn ko biết theo cách này có dc ko đây .? Mà cũng ko tự tin để làm vì có biết gì đâu
hieudd
TÍCH CỰC
11 năm
@tudi08 4S thì ko bao giờ có đắp chăn
mua sim ghép là sóng gió bao la
Bluecatus
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này có cần shsh 5.1.1 khi downgrade kg ban?
Thấy bạn chỉ remote shsh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019