Unlock và restore iphone 4 Lock nhật BB 4.12.01 đắp chăn. (Hạ firmware xuống 5.1.1)

anhsonnt
1/4/2013 14:39Phản hồi: 376
376 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình thì ko có ý kiến j về chuyện bác chủ làm dc thật hay chém gió 😁 chỉ có vài thắc mắc nhỏ nhỏ.
1/ chúc mừng bác đã tung chăn e nó 😃
2/ chuyện hạ về 5.1.1 thì cũng ko có gì để bàn cả, có SHSH là làm được thôi. chọn trực tiếp fw gốc cũng được, không cần phải build fwc như bác chủ vì sẽ khá mất thời gian. máy lock nên các bạn yên tâm là trc khi restore redsnow sẽ hỏi " BẠN CÓ MUỐN NÂNG KHÔNG NẦNG BB KHÔNG..? " ta chọn YES là redsnow sẽ tự tạo fwc và restore với fwc đó.
3/ còn cái cách 3 bác đưa thì chắc chắn ko được với ip4 nhé. ultrasnow ko hỗ trợ BB > 1.59 với ip4. các máy 3g hay 3gs thì có thể hạ về các BB mà nó hỗ trợ.
4/ cái đáng nói ở đây là bác đã dùng được SAM. mình có đọc cả 2 topic của bác, thời điểm dùng SAM còn dùng được trc cả khi bác xài ip. và nó cũng bị khóa rất lâu rồi, ko ai mò lại nữa 😃 nhưng mà giờ bác lại làm được, có khi nào apple nó lại mở cho các máy đắp chăn 1 cửa dùng 😃
mong các ae đắp chăn thử ngay vì thường mấy cái lỗi này nó fix rất nhanh. hy vọng mọi ng sẽ thành công như bác chủ :p

rất cần bạn nhé. remote ở đây là để redsnow tự tìm SHSH đã lưu trên sever của cydia. nếu đã lưu về pc thì bạn chọn local.
@cuongpolomo Trước hết thanks vì bài của bạn, sau là mình có vài lời trong các điều bạn nói như sau:
2/ chuyện hạ về 5.1.1 thì cũng ko có gì để bàn cả, có SHSH là làm được thôi. chọn trực tiếp fw gốc cũng được, không cần phải build fwc như bác chủ vì sẽ khá mất thời gian. máy lock nên các bạn yên tâm là trc khi restore redsnow sẽ hỏi " BẠN CÓ MUỐN NÂNG KHÔNG NẦNG BB KHÔNG..? " ta chọn YES là redsnow sẽ tự tạo fwc và restore với fwc đó.
Nói thật khi mình restore lên 6.1.3 thì mình ko biết gì về shsh cả nên chẳng có shsh 5.x hay 6.x nào tồn tại trên local của mình cả. Còn fw gốc 5.1.1 mình đã thử restore nhưng ko được nên mới buid bản fwc. Nói tóm lại, chỉ có bản fwc 5.1.1 và 6.1.3 là mình có thể restore vào được thôi, còn lại đều bi treo cap đĩa hoặc đen màn hình.
Cydia mình có được trên server như hình sau:

Mục 3&4 mình xin nói tóm tắt như sau: Lúc đầu cài sam vào chạy nữa chừng thì treo máy. Mình reset máy lại vào cấu hình SAM nhưng không có sóng. Sau đó, mình cài tiếp untrasn0w. sau khi khởi động lại cũng ko có sóng rồi mình lấy sim ra khởi động lại 1 lần nữa khi nó đòi sim thì nhét sim vào search 1 hồi báo no service. Tôi ngồi đợi vài phút khi màn hình lock, tôi mở lên lại thì thấy đã có sóng! Trên máy tôi hiện vẫn đang tồn tại song song 2 chuong trình đó.
em đang ở những bước cuối cùng đây, loanh quanh mãi vẫn chưa đc bác à
@Thaivn.itc đợi tí mình search ra bài rồi gửi link cho
daohuuke
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhsonnt bac ơi e làm tới đoạn blobs shsh vào fw custom thì nó báo no ....were found on the apple or cydia. giúp em
@anhsonnt giup minh dc ko minh co con ip4 ios 6.1 bb 04.12.05 dang dap chan.Moi su dung ip nen con ga lam ko hieu nhieu
@nguyentran1803 không được đâu bạn đừng trông chờ nhiều, mấy bác trên làm được là do máy đã bị làm phần cứng mà không biết
xong e vào lại phần utilitis bấm loạn lên những dòng ở dưới thì sau 1 hồi ra đúng giao diện như hình của bác. Em bấm vào de-active ra xem more infomation thì đã hiện unactive
@Thaivn.itc xong em làm theo đúng các bước hướng dẫn luôn, rất chuẩn xác. Cắm itune thì nó báo sim ko hợp lệ, tắt đi bật lại ko đc, 1 lúc lại báo lỗi sim....
@Thaivn.itc http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-unlocked-sam-0-1-16-1-cho-iphone-lock-moi-fw-voi-tat-ca-baseband.1221208/
xem cái này đi, hôm trước mình làm cũng làm theo cái này nữa!
em khởi động lại thì nó khởi động rất nhanh gần xong táo thì táo lại phình to ra rất đẹp rồi vào ngay màn hình đòi active rồi lại khởi động lại lun. liên tục quá trình như vậy. 5 6 lần thì em giữ home + powed tắt đi luôn, bật lên ko phình táo nữa nhưng vào vẫn ko có sóng 😁
phu0609
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Thaivn.itc cố lên bác .! hi vọng bác là người thứ 2 tung chăn con siêu mẫu chân dài này.! :D
@phu0609 đang hỗ trợ hết mình đây!
phu0609
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhsonnt up ủng hộ bác thui 😁
p/s: Đang sài em AT&T thấy unlock dễ dàng quá, chẳng bù cho e Japan này :D
bạn có skype ko lên mạng nc cho tiện! skype của mình la anhsonnt79
Các bác chờ em. 32g softbank
Ủng hộ bác chủ , nếu thành công chắc bán con W đang dùng mua 4 lock đắp chăn về ngịch wa'😁
@anhvu2009 ạc thấy bác nói vụ này coi bộ vui nhỉ?;) mình chết với nó 4 đêm thức trắng đó🆒
@anhsonnt Haha, mình cũng thích thức khuya lắm 😁
Bluecatus
ĐẠI BÀNG
11 năm
thấy trong cydia của bác anhsonnt kg có shsh 5.1.1 mà về được à?
Bác nào giải thích với.
@Bluecatus cái hình cydia đó chỉ minh họa để hướng dẫn addsource
@thecuong_87 ac ac cai cydia đó là hiện tại trên máy mình đó bác chứ ko phải hình minh họa ah nha. Mới chụp up len đó
nè úp hình vừa mới chụp la phanh nè
@anhsonnt shsh 5.1.1 đâu
@thecuong_87 đã nói là mình ko co shsh 5.1.1 nhưng mình đã hạ từ 6.1.3 xuống 5.1.1 đó
@thecuong_87 mình cũng đang thắc mắc sao có thể về được 5.1.1 đây nè!
@anhsonnt mình cũng đang thắc mắc kekeke, chuyện lạ có thiệt hả ta
skype bác là j ạ em tìm lại mãi k thấy
@boconganh87 anhsonnt79
Đây mới chụp cùng lúc bản info và cydia tren máy nè! xem cho ý kiến nha mọi người!
Đang làm dở thì vợ bắt tháp tùng đi shopping,hiz chút làm tiếp vậy
@boconganh87 tí về làm xong bước nào tường thuật trực tiếp bước đó nhé!;)
aquarius007
ĐẠI BÀNG
11 năm
anh Sơn huỳnh gia phải hok ta.tiếc là bửa mới bán cái lock nhật ko thì mang ra cho anh mần nó rồi.
@aquarius007 uhm, A ở CTy Huỳnh gia đó! bữa trước bán nhiêu vậy?
aquarius007
ĐẠI BÀNG
11 năm
hehe em Thiện bạn Thịnh với Châu nè.bửa e bán đc 4tr mua cái lock sài sim ghép .lúc đó thấy ko có cơ hội unlock đc nên e bán lun
@aquarius007 ac tiếc nhỉ!?
aquarius007
ĐẠI BÀNG
11 năm
em thắc mắc cái này
máy anh Sơn ko có shsh 5.1.1 mà sao hạ fw về được.với lại Ultrasn0w ko tương thích với iphone 4 bb 4.12

hay do anh Sơn may mắn làm lúc itune bị lỗi nên unlock đc.
@aquarius007 điều thứ nhất a ko hiểu cũng giống mọi ng là tại sao về được 5.1.1 ma ko có shsh.
Còn việc Untra co tương thích hay không thì lúc a làm a chỉ biết làm theo những bài hướng dẫn trên mạng. Làm từ Sam sang đến Untrasn0w rồi nó có sóng thôi! Giờ hỏi a tại sao thì a thua. A cũng đang đợi có ai đó mang máy đến để a làm lại thử xem sao đây! Vậy nên bài a post có nói đến việc mong sao có ai hên giống a đó ;)
sự thật hiện hữu đây! trên cydia a chỉ có add 2 source để unlock thoi ne!
Không có SHSH 5.1.1 mà về lại ko dính lỗi 3194 thì tài thật 😁
@tgianglk Dính cả 1 trời lỗi luôn 3194 mình cắt host ra ngoài ko xi nhê nên dựng Server ảo = T.U. Lỗi 1600, 1601,1604 thì mình dùng iREB-r7 vượt lỗi. Kể cả lỗi -1, 1, 11 đều dính nhưng vẫn phan hết!:p
anhvietxdpm
ĐẠI BÀNG
11 năm
hôm qua thử cách của bác nhưng ko được,bi lỗi sim invalid vài lần,giờ đang thử lại,
co bang lam du sao cung la 1 tia hy vong,dù được hay ko thì cũng thank bác,
@anhvietxdpm Cố lên bạn, mình đang rất mong ai đó làm được đây! sáng giờ online để hỗ trợ và ngóng tin nè!
Đag định làm con IP nhật về làm theo cách của bác! Nhưg chưa biết gì về ip vs lại e ở HN
Sent from my Htc Desire HD using Tinhte.vn
@ncdoan1207 😃 "Muốn biết phải hỏi, muốn giỏi phải học" mà học thì đi đôi với hành. Nếu ko có cái thực hành thì làm sao biết heheh. Lúc đầu mình mua cũng có biết gì về iphone đâu. Ngồi vừa vọc vừa xem những bài viết của các bậc tiền bối nên giờ mới biết chút ít về nó!
@anhsonnt Có khi 1 bác nữa thành công là e chiến đấy!

@ncdoan1207 mày mò từ trưa mà chưa thành công đây, đau đầu quá :oops:
@Thaivn.itc Cố lên bác,,, bác ở HN đúg k?

@ncdoan1207 uk mình ở hn
bac anhsonnt hỗ trợ rất nhiệt tình nhưng vận may chưa đến với mình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019