Unlock và restore iphone 4 Lock nhật BB 4.12.01 đắp chăn. (Hạ firmware xuống 5.1.1)

anhsonnt
1/4/2013 14:39Phản hồi: 376
376 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhvietxdpm
ĐẠI BÀNG
11 năm
tôi làm được active ok,nhận cái CID ok,nhưng mà lúc sau căm vào nhu của bác thì itunes nó báo lỗi,còn của em vẫn chả báo lỗi gì,mà chả tháy sóng đâu
@anhvietxdpm ặc ặc, cái bài hướng dẫn SAM là mình trích trên mạng xuống cho mọi ng tiện xem luôn trong bài của mình (mình có chú thích trích từ nguồn nào mà). Thật sự mình làm khi cắm vào itunes cung ko có báo lỗi giống như hướng dẫn! rồi sau đó mình làm tiếp giống như hướng dẫn này http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-unlocked-sam-0-1-16-1-cho-iphone-lock-moi-fw-voi-tat-ca-baseband.1221208/ từ A->Z vẫn ko có sóng. Rồi mình vẫn để nguyên SAM đó, cài tiếp Untrasn0w khi khởi động lại vẫn chưa có sóng. Rồi mình rút sim ra, khởi động lại -> đợi đến khi nó bao insert sim thì mình nhét vào đợi vài phút thì thấy có sóng không chập chờn gì cả!
anhvietxdpm
ĐẠI BÀNG
11 năm
hỏi lại chútmlaf copy cái IMSI ở SAM details paste lên cái IMSI của sim phải ko bạn,
rồi sao tiếp nhỉ
@anhvietxdpm SIM to SAM
Tốt r, bác mà thamhf công e sẽ làm con r nhờ bác

Sent from my Htc Desire HD using Tinhte.vn
Từ chiều giờ vẫn chưa lên. Nếu tắt sam là k thể active đc
@boconganh87 Mình ko gỡ bỏ SAM nhưng hiện tại trên màn hình mình lại không thấy cái biểu tượng SAMPrefs đâu cả. Nhưng mình nhớ là mình đã Disable nó rồi!
Kiểu này chắc tối nay đưa máy mình về 6.1.3 rồi hạ xuống lại 5.1.1 lưu lại hình ảnh từng bước rồi lập lại topic mới up lên quá!?:rolleyes:
aquarius007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhsonnt hix để vậy đi anh Sơn.làm lại mà ko được là thành chặn giấy lun anh ơi
@anhsonnt anh đừng up lên 6.1.3. A chỉ cần lấy 1 cái sim khác rùi cấu hình lại sam sao cho nó nhận cái sim khác ý là đc
aquarius007
ĐẠI BÀNG
11 năm
mai rãnh e mang con lock canada đang xài sim ghép cho anh Sơn làm thử nha.nếu hên thì khỏi xài sim ghép lun.nảy giờ e thử deactive rồi active lại bằng itune nhưng ko được toàn báo sai sim
Đúng là nó cứ báo sai sim
Làm sam thủ công hay tự động nó đều ra 1 kết quả
ặc ặc mới vừa lấy sim BeeLine cắt ra gắn vào, search 1 hồi có sóng luôn!
@anhsonnt vãi anh, ko làm gì có sóng luôn à
@Thaivn.itc nhét vào có sóng luôn!;)
Vậy thì đâu phải do sam đc
hay là softbank đã mua code 😔
@boconganh87 ặc ặc bạn lên check imei của mình đi thì biết đang lock mà!
chẳng nhẽ máy quốc tế
hay là làm phần cứng 4.12.01 nhưng thực ra là 1.59 unlock bằng untralsnow
anh vào gỡ untralsnow ra mà đi sóng thì đúng 1.59
@Thaivn.itc làm thế nào để A có thể thay đổi BB từ 1.59 sang 4.12.01?
@anhsonnt bây giờ unlock cứng bằng cách ghi lại chíp BB, sau khi làm xong bb vẫn là 4.12.01 nhưng mà thực tế là bb 1.59, sau khi làm xong chỉ cần cài untrasnow là lên sóng như quốc tế, ko cần dùng sim ghép
@anhsonnt anhsonnt của em 32gb. 4.12.02 bản ios6.0.1 . có hy vọng không anh. cảm ơn nhiều
@matkhau12345678 Nếu máy của bạn đang chay bt thì cứ để đó dùng! Còn hy vọng hay ko chắc là phải thử mới biết nếu máy bạn đắp chăn!😁
@anhsonnt đắp chăn cả mấy tháng rồi a. a ở sài gòn à.
Xem mới check nè
uhm cũng có khả năng làm phần cứng
aquarius007
ĐẠI BÀNG
11 năm
nếu đúng anh nâng fw gốc 6.1.3 bằng itune thì bb của anh phải là 4.12.05 chứ sao là 4.12.01 được
K nhớ cái site nào mà check ra cả imei và serial. Nếu check trùng cả 2 thì k phải unlock
Và nghe nói có 1 số máy mua code nhưng check vẫn báo lock
gỡ ra vẫn bình thường! gỡ luôn Sam thì mất. Cài lại Untrasn0w thì vẫn chưa có sóng, cài tiếp SAM thì có sóng! 😃 pótay
@anhsonnt đúng là bó tay thật, anh phải mang ra cửa hàng điện thoại nào uy tín nhờ họ phân tích, nghiên cứu, viết bài công bố cho a e hiểu rõ với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019