uNu giới thiệu pin dự phòng sạc đầy trong 30 phút, giá từ 60$

sonlazio
29/7/2014 1:37Phản hồi: 66
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

• Tưởng sạc vô đt mà nhanh vậy chớ. Té ra nạp vô cục sạc dự phòng. Cũng tiện đấy nhưng chưa đủ thuyết phục mình móc hầu bao.
Đầu ra là 5V-2.1A mà iphone cần là 5V-1A như vậy nó có ảnh hưởng gì ko ạ. 😃
giacay
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyensang12 dòng cao thì nó sẽ sạc cho iphone của bạn nhanh hơn thôi
@nguyensang12 Không nên dùng bác nhé, như vậy sẽ khiến cho Pin của iPhone bị chai.
Wow sạc nhanh vậy, mà nhanh quá có tốt không vậy. Rồi sạc qua điện thoại nhanh vậy sợ tiêu cục pin luôn !
M chả bao giờ sài pin dự phòng vì sợ chai pin? Có mấy khi cúp điện hay đi xa đâu? Nếu cắm trực tiếp vào điện thoại sài k pị chai pin thì còn thấy có ích chứ người như mình hk cần tới sạc dự phòng rồi

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
làm cái box 4 cell với 8 cái cell thì dùng nhoè luôn.
Tên hãng dễ thương nhỉ, ú nu
mình chơi 1 viên 7.800mAh được TGDD tặng nhưng phải 1-2 tuần mới phải sạc lại cho nó vì đâu phải lúc nào cũng sạc cho đt, những lúc cấp bách mới phải sạc và cục sạc muốn sạc thì tối cắm vào đường nào sáng mở mắt ra mà ko full đâu, tốn tiền chi mấy cái này thấy phí. Hehe
kinken2112
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhiều ông nội đọc bài mà không hiểu hả
Dẹp cái điện thoại mấy ông nội ra đi, chẳng liên quan gì đến điện thoại ở đây cả, có liên quan đek gì đến cái điện thoại đâu mà sợ chai pin với hư pin
Đơn giản nó chỉ là cục pin, và mất 30p để sạc cho cục pin đó đầy ( với cục 10k thì sạc mất 95p )
Rồi giờ mới đến cái điện thoại của các ông nội xuất hiện nè, đem cục pin đó, làm sạc dự phòng cho điện thoại của các ông nội

Làm ơn đọc bài thì đọc kĩ hoặc ít nhất là chịu khó đọc 2 đến 3 lần nếu thấy thắc mắc
@kinken2112 Pin dự phòng, hay pin điện thoại thì nó vẫn là Pin.
Về pin dự phòng: Về lý thuyết sạc đầy trong vòng 1 giờ đồng hồ, bác sạc đầy nó trong 10 phút? vậy ko khiến nó chai pin hả?
Về pin điện thoại: Pin dự phòng nếu cho dòng điện không ổn định, khi pin điện thoại sạc vào là 5V/1A, pin dự phòng cho ra dòng điện 5V/5A, vậy khi sử dụng không làm chai pin hả bác?
kinken2112
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hoàng Đại Thiên ý là nhiều bạn đọc qua loa, cứ tưởng là cục sạc dự phòng đẩy qua cho đt, chứ không hiểu bài viết nó nói về mỗi cục sạc thôi
@Hoàng Đại Thiên Đã không biết rồi còn bày đặt.
Thời gian xạc của PIN do cấu tạo các mạch trong PIN.
Ông nội có 8 cái Ác qua 12V nếu để nguyên như vậy xạc mất bao lâu?
Ông tách nó ra xạc mất bao lâu?
Còn cái Nguồn 5V-2.1A thì liên quan gì các IP 5V-1A đâu.
Nó chỉ bị yếu khi Máy IP của lão nào cần 5V-3A.
Nhà sản xuất mà nghe dc câu này chắc nó shout you luôn. @_@
Bài này nói thì sạc dc mặc dù dòng nó lên 2.4A.
wed: tinhte.vn
Còn bài này thì dòng ra là 3.1A đã dc Apple chấp thuận cho dùng.
wed: tinhte.vn
Nghe bạn nói xong mình thấy mâu thuẩn luôn. 😃
@nguyensang12 Lên tới và luôn luôn cho ra 5V-2.1A là khác nhau đó bác.
Hiện tại MiLi Power có mẫu pin thế hệ thứ 2 cũng hỗ trợ nguồn ra lên tới 3.1A. Nhưng 1 cổng có thể dụng chung cho cả iPhone và iPad, vì nó có thể tự động điều chỉnh nguồn ra cho thiết bị.
Còn bác bên trên thì nói:"Đầu ra là 5V-2.1A mà iphone cần là 5V-1A như vậy nó có ảnh hưởng gì ko ạ." như vậy đầu ra luôn cho 5V/2.1A, vậy có nên dùng không bác?
Không biết nhiều nhưng 3000mAh sạc trong 30phút thì dòng ít nhất 6A có khủng quá ko ta. Ngoài cái tính năng sạc nhanh ra thì ko có gì quá nổi bật có chăng là cái giá quá đắt.
Wed: tinhte.vn
À vậy em hỉu rùi. Dòng ra luôn là 3.1A chứ ko phải là "lên tới". 😃
Hoang Min
TÍCH CỰC
10 năm
oa sao không làm thêm con 6000mAh nữa cho đẹp. Cơ mà có cái màng hình là khoái rồi. 😁
Pin dự phòng là câu trả lời cho "tính năng, hay phát minh, vỏ nhựa tháo rời được để thay pin của Samsung"
pin này ở đâu bán vậy các bác đẹp quá đi mới nhìn mà mê luôn:p:eek: đây là pin dụ phòng đẹp nhất mà em từng được thấy cho tới tận bây giờ😁
ac quy + inverter sac ca ngay
ngokiet
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hình như vn sản xuất lâu rồi mà. Sài sạc laptop sạc cho nhanh.
Quảng cáo mà toàn thánh vào tư vấn không vậy.
Có bài về pin và dòng sạc rồi. Mọi người đọc lại tránh hiểu nhầm nguyên lý rồi lo lắng không đáng.
hãng này có phải trên sao hỏa ko bác
@matlenh027 chắc vậy😁
Cứ tưởng là viên pin đó sạc đầy cho thiết bị chỉ mất 15 -30p thì yêu quá
@kenny81_hp nhưng tablet và smartphonr không cho phép làm điều đó bác vì tốc độ của của nó chậm chứ không phải do pin cũng giống như một đầu là usb 3.0 và một đầu usb 2.0 đầu usb 2.0 là talet và sảmtphone
@hoangphithanh Mình biết nên chỉ tưởng thôi 😁
hongducwb
TÍCH CỰC
10 năm
bom nổ chậm :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119