Up, dow rom cho Samsung Galaxy Note E160L và các Model khác

___GD___
30/10/2012 8:37Phản hồi: 4.647
4.647 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chào cả nhà! E cũng đang kết con note e160l những chưa có time đi xem máy đc. E nhờ các vị tiền bối tư vấn cho em vơi. Như là cách test máy này, và lưu ý khi chọn máy, có thể giới thiệu cho em chỗ mua uy tín mà các bác mua cũng đc. Còn e đang định lấy máy o đây http://www.tinhte.vn/threads/1367555/ Chác bác chỉ giáo nhé. E ở Bắc ninh
@thuong_dentis Coi máy thấy ngoại hình thích thì lấy. Máy hàn ít lỗi phần cứng. Kiểm tra các chức năng cảm ứng, điểm chết màn hình, các sóng, vọc 1 lúc thấy PIN tụt ít là được. về sài nếu lỗi nữa còn bảo hành mang ra đổi thôi. Mình thì chán máy Hàn quá, chắc do mình cầu toàn
@dangtins Thanks bác nha.
camhoi
TÍCH CỰC
11 năm
Pin dùng tốt ngang ngửa với bản rom gốc mà. Vấn đề sms tổng đài đã test ok với mạng mobi, vina, vietnammobi, beeline, còn với mạng viettel lỗi nhiều chủ yếu do sim và do phần setup. Nếu up rom ko format hay factory reset thì tỉ lệ lỗi 75%. Ảnh đính kèm để chứng minh phần sms tổng đài ok.
Pin dùng từ 7h sáng đến 9h30 tối với mức đọc kindle 4h online 3g hơn 2h hết 68% pin
Sent from my SHV-E160L using Tinhte.vn
@camhoi Mình có wipe rồi nhưng vẫn không được đâu bạn.
Lúc nãy lại vừa up Rom lại mà run quá- laptop mình hư Pin mất. Lý do là mình download đại file framework.jar trên google về thế vào, kết quả là máy chỉ khởi động tới đoạn SAMSUNG rồi đứng yên luôn. mình cố gắng sửa lối tin nhắn tới tổng đài viettel. Có cách bên kia mà chưa nghiên cứu được. Cũng mới tập tành down-up. Anh em nghiên cứu áp dụng cho trường hợp máy 160L
http://gsm.vn/f628/fix-loi-sms-va-cho-m110s-280755/
Các Bro cho em hỏi chút ạ:
Sau khi cài handcent sms và add my number, máy em có nhắn được 160 ký tự, nhưng mà thỉnh thoảng báo lỗi ko gửi đc tn, em resend mãi ko đc, dùng message để nhắn tin cũng báo lỗi...sau đó nửa ngày tự nhiên lại được 😔(
Các Bác giúp em với...:((
các bác cho em hỏi chút sao máy em bản L. em mới mua mà vào phần nhắn tin thì ko hiện bảng chữ cái lên mà nhắn tin. nó cứ quay quay ghi là đang chờ kết quả thế là sao vậy các bác
lee1441993
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trantuanle bác bị mất phím rồi nhế.vote wipe data và odin lại
@lee1441993 bác chỉ rõ cho em được ko ạ vào phần nào
Có bác nào ở HN ko ạ. có thể giúp em cài 1 bản room ổn định cho con máy của em được ko. em cảm ơn .
yeu2mt1088
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trantuanle Bạn mới mua sao ko mang ra cửa hàng nó cài cho an toàn? Mình ở HN có thể giúp bạn cài theo đúng hướng dẫn của bạn GD, nhưng nếu có gì sai xót xảy ra thì mình cũng...chịu.
anh em ơi, cho mình hỏi thường uprom hết khoảng bao nhiêu phút? mình đang up, thấy chậm, lo lo! thanks!
___GD___
TÍCH CỰC
11 năm
Cứ up đi, vướng gì thì hỏi tại đây mình sẽ giải đáp trong tầm hiểu biết của mình
Đằng nào cũng đang up con iPhone 4 lên iOs 6.0 mà he he
___GD___
TÍCH CỰC
11 năm
Máy Hàn ko dễ chết đc đâu, cứ tmai đi
Ra cửa hàng chưa chắc đã khá hơn đc ae ở đây về fần meemd đâu
trongk37c
ĐẠI BÀNG
11 năm
@___GD___ bác ơi ! bác chỉ cách đóng băng ứng dụng hàn đc ko ? hoặc chỉ ra những ứng dụng nên xóa trong bản 2.1 đi ạ
Vâng chính vì thế em mới nhờ các bác a. Bác nào rảnh thì giúp em với...
___GD___
TÍCH CỰC
11 năm
Mang máy về HB mình làm miễn phí cho, chả cần công cán j hết 😁
Hoặc không cứ theo hướng dẫn tại #1 đến #5 của topic này là bạn đã thành công, chẳng cần nhờ ai nữa 😃
trongk37c
ĐẠI BÀNG
11 năm
@___GD___ quá ngon với quy đinh. thank bác nhiệt tình luôn :p
___GD___
TÍCH CỰC
11 năm
@trongk37c Thank bằng hành động đi bạn 😕
trongk37c
ĐẠI BÀNG
11 năm
@___GD___ 😁
@huytruongnet Thanks bác. Sợ hư bootloader
Mà hình như khi uprom thì chắc update thêm các file rồi xóa bớt các file chứ đâu có can thiệp sâu vô bootloader phải không các bác, em cũng không rành. Khi mất điện nửa chừng chắc cũng không sao. Bác nào có ý kiến khác.
Khi nào gửi được cho tổng đài vieettel mới vui.
bác đọc trên diễn đàn Trung Quốc có bản rom dòng K nảo mới hay giúp anh em dòng K với
kufitlam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho hỏi E160l sạc pin bao lâu thì đầy vậy . Mới lấy 1 con 2nd mà sạc lâu quá . Nửa tiếng lên dc 6 % . Đang xài V21 luôn đó . 😔
___GD___
TÍCH CỰC
11 năm
Note HQ có 2 pin nên dùng tẹt đi
Mình toàn cắm sạc cả đêm (9h đêm) đến 6 hoặc 7h sáng rút ra
hungana
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao dùng rom UH24 v2.1 mà chụp hình hay quay phim bị nhiễu và hay bị đứng ,ai có tình trạng như vậy không.Chứ rom v2.0 thì không như vậy.

camhoi
TÍCH CỰC
11 năm
2.1 chỉ cần xóa 3 cái app tung của đi thôi. Ko còn app hàn

trongk37c
ĐẠI BÀNG
11 năm
@camhoi vậy thì ngon rồi. upp thôi 😁
bác chủ thớt có yh ko ạ . cho e xin thi thoảng có gì thắc mắc em hỏi bác với 😁
___GD___
TÍCH CỰC
11 năm
@hungbomkct Mình ít khi chat yahoo lắm :D
Có j bạn cứ đưa lên tại topic này đi, ae còn nhiều ng giỏi lắm, họ sẽ trả lời được nhiều và rõ hơn đấy ;)

:D I love E160L :D
___GD___
TÍCH CỰC
11 năm
KHi nào có thời gian sẽ trải nghiệm thử bản này xem như nào 😁
Đã update tại #2 topic này nhé :D
7. E160L_UH24_GS3style_CN_by_Max.zip (Bản này ăn nhái theo Note 2 đây)
http://pan.baidu.com/share/link?shareid=89291&uk=4246292641

@___GD___ Để mình test xem 😆 mà sao có hơn 200mb thế nhỉ, lại có E160 CWM Recovery 5.5.tar là sao
@huytruongnet Đã test chưa bạn ơi. Cho ít cảm nhận để ae bít với....
toanboha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@___GD___ cai nay la theme thôi mà
@___GD___ ý mình là bản này đó bạn...thấy nó ghi gs3 style nên mình nghĩ là fake gd gs3 mà,ko biết là bản này có fix 160kt chưa bạn nhỉ?

thank các bạn nhìu.mình làm theo hướng dăn của topic và đang hưởng thụ thành quả.note của mình giờ tuyệt lắm.
có bác nào hướng dẫn up rom cho em với đc ko ạ , hix hix

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019