Úp FW cho tất cả các máy Nokia với JAF

Thảo luận trong '[S60-5] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi Thienhaiph, 20/6/09. Trả lời: 245, Xem: 121832.

1. Thienhaiph

Thienhaiph Thành viên

Tình hình là em thấy bài này cũng đã đc hướng dẫn rồi nhưng 1 số bác vẫn chưa rõ em xin mạn phép post lại bài này 1 cách rõ ràng và dễ hiểu cho anh em !
    Bài viết này em cũng thảm khảo từ GSM.VN ! Xin anh em GSM cho em đc xin ít tài liệu :D
    Chuẩn bị các thứ sau
    1 : Nokia Driver USB - link down ở dưới
    2 : Phần mềm JAF 1.98.62 ( bản này nge anh em nói chạy rất ổn )
    Download !
    Hoặc link mediafire : http://www.mediafire.com/download.php?wnnygwjtymm
    3 : ..... JAF ( cái này khi down về phải tắt bỏ chương trình chống virus ko nó xóa mất đấy ) :cool: - link down ở dưới
    4 : FW phù hợp với mày bạn !
    Cái này em các bạn có thể vào đây ( Em mượn bài của bác bên GSM )
    Code:
    Từ bài viết của molotok 
    ........! Bạn phải có full version cho firmware của bạn (mình mày mò mãi mà vẫn không tìm cách up được với mini-version). Đó là 1 cái file .exe. Down về, cài đặt ra.
    --------> Bạn có thể tìm firmware ở trang này [url=http://nokia.sgh.ru/files/]����� ������ � TopNokia.Ru[/url] 
    (ở cột bên trái phía dưới điền login và password:
    Логин: vinataba 
    Пароль: 111111
    Rồi sau đó tìm firmware của bạn trong danh sách phía trên bên phải
    Скачать = download).
    Tiến Hành mời các bác xem hình dùm em nha
    Tắt phone rồi cắm vào máy tình qua cổng USB
    Đầu tiên các bạn cài như hình này !

Nếu sau khi nhấn nguỗn mà phần mềm vẫn ko chạy thì nhấn lại vào chứ Flash làm như trên hoạc giữ chặt nút nguồn là ok !
    Sau khi bắt đầu chạy thì các bạn để yên ko đụng vào máy
    Khi nào phần mềm hiện chữ " done " là ok !
    Chúc các bạn làm thanh công !
    PS : phù cuối cùng cũng xong :laugh8kb:

File đính kèm:

:
    viethoai1991, link_one, CptChan100128 người khác thích nội dung này.
  2. llong

llong Thành viên

Hay quá ! 1 bài viết chi tiết ai cũng có thể làm theo,tất cả các máy nokia đều up được theo cách này chứ bạn ? S60v3 tốt chứ ? ( mình hỏi vậy vì bạn post vào S60 5th )
    bossbuu thích nội dung này.
  3. Thienhaiph

Thienhaiph Thành viên

Tất cả các máy đều up đc bạn à ! S60 v3 tất nhiên là đc rồi !
    thienhaiph2, bossbuu, sieuquay26112 người khác thích nội dung này.
  4. nguoinhenvn

nguoinhenvn Thành viên

Bạn cho mình hỏi tí !
    N95 8G Rm-421 , không có Tiếng Việt. Mình có thể lấy gói FW của N95 8G RM-320 cài được không. Vì mình dung NSS đổi code VN và NSU để up thì không được.
    Cám ơn bạn đã giúp đỡ ........!
  5. Thienhaiph

Thienhaiph Thành viên

Buồn quá chẳng ai quan tâm bài viết này :(( ! Hay là do anh em syban ko có nhu cầu ?
    vudinhca, thienhaiph2, mrbig19907 người khác thích nội dung này.
  6. llong

llong Thành viên

Thanks bác nhiều lắm,em làm phát được luôn,quá đơn giản và dễ thực hiện,nhưng up xong không có Tiếng việt chứ,rõ là em đã xem kỹ phần language là có tiếng Anh,philipin,Việt Nam mà,chắc em nhầm bản FW rồi ( T T )
  7. llong

llong Thành viên

Bác chủ topic test hộ em cái,em down fw mới nhất cho E 63 ở đây http://www.tinhte.vn/forum/t215515/ sau đấy làm như bác hướng dẫn kết quả máy em ngoài tiếng anh có thêm tiếng Philipin và Malaysia :D ( chắc em đi xuất khẩu lao động quá ) khi tìm fw thích hợp để up em đã xem phần language cẩn thận xem có tiếng việt không rồi,thế mà up xong chả thấy gì cả,hay em làm nhầm,bác vui lòng test hộ em nhé,thanks bác trước :biggrin9gp:

AH tiện bác cho em hỏi lần sau muốn up fw cho máy khác lại làm theo đúng trình tự cài đặt như vậy ah ?
  8. Thienhaiph

Thienhaiph Thành viên

Bạn thông cảm nha mấy cái này mình cũng chẳng rành lắm đâu ! Xin lỗi vì ko giúp đc gì cho bạn !:sad9cd:
    bossbuu, quydoionlinetoilavim thích nội dung này.
  9. Thienhaiph

Thienhaiph Thành viên

Tình hình này có khi bác phải đi xuất khẩu lao động mất :D !
    Để em xem lại xem , thường thì nhưng FW có tiếng việt thường là FW china bác ạ !
    Còn nếu lần sau bác muốn cài FW khác hoặc cho máy khác thì bác chỉ cần revemove cái FW cũ trong PC rồi cài cái FW mới phù hợp vào tiến hành úp FW thôi ( bắt đầu từ bước chạy File Cr.ack.... đó ) :D
    bossbuu, quydoionlinetoilavim thích nội dung này.
  10. llong

llong Thành viên

Chắc đây là điềm báo em phải đi xuất khẩu lao động thật :D Vâng bác xem lại hộ em xem,em cũng đã up lại FW 1 lần nữa bằng link down fw bác cho,nhưng vẫn không có tiếng việt mới khổ :eek:
    anh7596, bossbuu, Ajoe1 người khác thích nội dung này.
  11. longhau

longhau Cùi bắp bị sâu.

ko thể dùm fw của RM khác đc đâu nhé bạn, phải tìm fw đúng theo RM của máy mới đc thôi
  12. vipgps

vipgps Thành viên

thử với N96 nó thông báo lỗi: Phone Start-up failed. Contact the retailer.
    Xong. ra đi luôn N96. hic !
  13. ttddtt2007

ttddtt2007 Thành viên

Mấy cái link này sao mà down load khg dc vậy bác ....! mấy cái firmware đó. click vào thì nó cú đứng yên .
  14. Thienhaiph

Thienhaiph Thành viên

Oạch có cần trích nguyên văn bài của em thế ko bác :D ? Bác xem lại đi chứ em vẫn download FW ở web đó bt mà web vẫn hoạt động tất cả các link đều hoạt động bt ! :D
    thienhaiph2quydoionline thích nội dung này.
  15. [Lje]

[Lje] Dự bị

Nếu chạy bằng ver hoặc cao hơn thì ok, nếu thấp hơn là die phone ngay.
  16. Thienhaiph

Thienhaiph Thành viên

ver cuả FW a bac ? Ver nao chả dc bác thấp hơn cũng up dc mà bac đánh dấu vào ô số 4 ở hjnh số 4 hay sao đấy ! Em up thử rồj tu 7.21 xuong 6.06 vẫn ok ma !
    thienhaiph2quydoionline thích nội dung này.
  17. zzzlamzzz

zzzlamzzz Thành viên

sao tôi tắt fone rồi cài nokia cable driver nó báo lỗi thế bác.
  18. llong

llong Thành viên

Bác chủ topic giúp em với,em làm theo đúng như bác hướng dẫn,down FW theo link bác cho,up thành công cho E 63 lên fw mới nhất,nhưng lại không có tiếng việt nữa,khi chọn fw em đã xem kỹ phần language là có tiếng việt mà,hay phải đổi code như nào nữa ạ ....
    thienhaiph2 thích nội dung này.
  19. llong

llong Thành viên

Có ai giúp em vấn đề này với nào :(
    thienhaiph2 thích nội dung này.
  20. luckyq

luckyq Thành viên

Hix trong danh sách không có model n97 làm sao up đây