UP ROM ANDROID 4.1.2 CHO LG OPTIMUS G F180(S,L,K)

anhnghia_86
11/1/2013 19:6Phản hồi: 172
172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình mới dùng bản L (F180L20l) đã up lên 4.1.2 và fix tiếng việt (kỹ thuật họ làm bản của Lâm Hoàng) , 2 hôm vừa rồi test thử để qua đêm (12h-7h) thấy pin hao kinh khủng mất trung bình 17% (44%-> 27%, mặc dù đã tắt 3G, WIFI,GPS,NFC... để lại mỗi sóng đt ), tắt đi khởi động lại mất thêm 8% pin nữa , cho mình hỏi di pin kém hay do lỗi bản 4.1.2 ???
Help me !!!!!!!!!!!!!!
emiuanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tải battery doctor về xem,coi thử app nào ko cần thì gỡ bỏ đi

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
emiuanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tắt máy hẳn đi rồi mới đưa về download mode được nhé. Shut down, khi máy tắt hản rồi giữ 2 nút 1,2s rồi cắm cổng usb vào máy ( vẫn giữ 2 nút )

Sent from my LG-F180L using Tinhte.vn
dqhuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bật wifi lên up=OTA cho nhanh 😃
vicaca
TÍCH CỰC
11 năm
Lên 4.1.2 rồi, nhưng nhiều lỗi quá. Đặc biệt là pin, mỗi giờ mất 2% pin mà ko dùng gì và để chế độ máy bay. Tức là qua đêm 8h đã mất 15% rồi các bác ah.
Lướt web vẫn ko thấy mát hơn so với 4.0.4
Có bác nào bị như mình ko? Mình dùng F180s
pcduc89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vicaca chắc rom của bác có vấn đề, hoặc sao đó, mình mới cầm con G nên cũng chưa rõ, nhưng đêm qua là lần đầu tiên mình ngủ với e nó, mình để bt, tắt wifi, 3g đi thôi, mất 3% từ 1h đêm đến 7h30. tuy thế nhưng mình vẫn thấy nhiều, con ip trc chả mất % nào :| dùng android mà ko hiểu rõ thì mệt mỏi lắm :-ss
emiuanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình xài bản L, úp lên 20p nếu chỉ sử dụng nt, nghe gọi, lướt web ít thì pin 1.5 ngày. Ko bật echo mode. Có bữa ít xài pin dc 2.5 ngày

Sent from my LG-F180L using Tinhte.vn
cho mình xin driver để chép dữ liệu vào máy với kết nối với pc ko đc.chép hình thì đc
@kusydo1 http://www.mediafire.com/?utfxur7ahpkyrz1
@infor86 thanks ban.
các bạn cho mình hỏi lg g sao ko tự mở sóng 3g đc.vd sau khi xài wifi xong là mất 3g luôn.rs lai máy mới đc
@kusydo1 máy bạn dòng nào, dùng rom gì thì các cao thủ mới đoán đcượ bệnh chứ, hehe.
Hj mình biết rồi nó ko như lte2 lg g xai 3g thi bật còn muốn chuyển wifi thì tắt nó đi rồi mới mo wifi hjhj.mới lên từ lte2
xin hướng dẫn mình úp rom tiếng việt f180s .thanks trước pro
Con này có up đc room gốc của Android 4.1 ko bác. Thích xài như kiểu Nexus ý =]
các bác ơi e xài con này xoay dt 1 lúc nó mới xoay theo có phải lỗi j ko nhỉ
Chào chủ topic, mình mới vừa mua chiếc này. Về nhà thực hiện như hướng dẫn. Nay đã up lên 4.1.2 JB nhưng sao ko thấy 3G/4G đâu cả ???
Mặc dù cũng đã enable chức năng "3G/4G Data network setting" trong thẻ "Mobile networks"
Mặc khác vẫn thấy Data Roaming nữa. Mong các bạn chia sẻ và hướng dẫn thêm cho mình - trình còn sơ cấp lắm...
Thank!!!
mình vừa mua G-F180S nên chưa biết dùng như chép ảnh, nhạc, tài liệu... vào điện thoại các bạn làm ơn chỉ giúp mình với? thông qua phần mềm nào để thực hiện???
http://www.tinhte.vn/threads/lg-g-topic-khong-danh-cho-rieng-ai-phan-ii.1879606/
bạn vao day tim hieu. co tat ca nhug ji can thiet cho dt cua ban
Danh dau cai ...
hoaan01
ĐẠI BÀNG
11 năm
hix cho mình xin link dow của máy F180s đi chủ topic mình lên lấy link tải mà die rùi
tungzino
ĐẠI BÀNG
10 năm
up, hay quá
các bạn nên vào topic khác dầy đủ hơn nhé. lên google sech :eek:p g topic không riêng ai phần 2 nhé
hiện giờ con này đã lên cook cm11 rom kikat 4.4 mình đang sài vẫn còn nhiều lỗi nhưng vào mạng đọc báo nhanh kinh khũng các bạn tham khảo thêm trên google
xin lỗi mình gấp nên viết sai chính tả, chúc cả nhà vui vẽ.
ngtient38
TÍCH CỰC
10 năm
Các bác cho mình hỏi e lg g hàn này ở việt nam mình thì nên mua bản nào(s,l,k),
Ưu tiên của e là sóng sánh tốt, rom ổn định, càng ít lỗi càng tốt, pin trâu nữa càng ngon
Ko quan trọng vọc vạch vì mua cho e gái dùng
hsrose
TÍCH CỰC
10 năm
@ngtient38 S hoặc K đó bác
sport136
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác pro cho em hỏi chút!
Em mới lấy con LG F180L về nguyên bản hàn xẻng, em Root + Up Recovery xong chọn room cock, cài xong thì nó bị như video dưới hình!

Bác nào chỉ cho em cách khác phục với ạ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019