Up rom cho bb 8830, cần giúp đỡ gấp....!

lonly_heart
7/11/2010 1:34Phản hồi: 22
Up rom cho bb 8830, cần giúp đỡ gấp....!
Tình hình là em mới dùng bb, thấy bản rom đang dùng bị lỗi em đã wipe bằng jl_cmder. Nhưng giờ ko thể cài rom mới vào dc. Rất mong được các bác chỉ giáo ạ.
Em cài file rom mới vào máy, xóa file vendor.xml, chạy loader.exe, tháo pin, cắm bb vào máy. Nhưng sau khi Next thì nhận dc thông báo:
The bb software does not have bb device software for this device that you have connected to the computer. Contact your wireless provider or system administrator.
Các bác có thể xem chi tiết trong hình đính kèm

Bật BDM thì ko thấy có hộp thoại nào hiện lên để cho uprom cả, vào Application loader thì có thấy mấy phần mềm đã cài trc đây (chắc nó còn lưu ở BDM), nhưng ko có chỗ nào liên quan đến bản rom mới cài.

Em phải làm sao bây giờ....?
Xin cảm ơn các bác trc!
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác thử wipe device bằng soft của bác vnbb rồi up rom theo cái nì nha xem ok hok.nên kiếm 1 cái cáp chuẩn nha
http://www.tinhte.vn/phan-mem-tien-ich-100/vnbbutils-v2-0-2-0-desktop-utilities-blackberry-all-one-496991/
lamdtl
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác coi kỹ lại coi down đúng bản rom 8830 chưa. Trường hợp này thường là cài lộn rom hoặc chưa xóa vendor thui.
cái vnbb em chỉ dùng để wipe dc, sau có thấy chỗ nào để cài rom đâu?
E cũng thử nhiều bản rom rồi, đều bị lỗi như thế cả, ko thể nhầm bản rom dc.

E mới dùng bb chả có kinh nghiệm gì, e hình dung hình như cái loader của em nó không nhận ra đúng máy blackberry của em thì phải. Lúc cắm bb vào nó chỉ hiện lên dòng USB Unknow chứ ko thấy tên thiết bị hay mã gì.

Bác nào từng gặp lỗi tương tự chỉ giáo em với!
Xin cảm ơn mọi sự giúp đỡ của các bác.
Bạn cài bản OS lên pc rồi bạn.Bạn chưa cài bản OS lên pc sao thấy được rồi vào chỗ load OS ý.Chúc bạn thành công
Cái vnbb đó up được cả rom mà bạn . Mình xài suốt đó bạn cố tìm hiểu xem
Bạn up rom k cần tháo pin cũng được như minh up rom toàn để pin . Tháo pin ra cũng k nhận như bạn đó
Hình như là máy tính không nhận ra bb thì phải ? Bác thử thay BDM hay kiểm tra lại cáp coi sao ?
Bạn nên xem máy mình là 8830 hay 8830m vì bản rom của nó khác nhau. Mình cũng bị 1 lần như bạn
Mình xài của 8830 S vẫn bình thg mà bạn

Lỗi của chủ thớt rõ quá còn gì:

The bb software does not have bb device software for this device that you have connected to the computer. Contact your wireless provider or system administrator.
Híc, do rất ít người dùng 8830 gặp phải máy 8830m, cái chữ m ở đây là multilanguage gì đấy. Bác search trên mạng sẽ thấy còn 8830 thì mình đã dùng qua 8830m Sprint và 8830 Sprint rồi. đã bị ức chế nhiều nên chia sẻ lại, nếu đúng thì bạn nên chuyển qua 8830 thôi

Cách kiểm tra, vào About xem dòng thứ 1 và 2 nhé. Mà bây giờ máy bị 507 thì ko kiểm tra dc rôi. Cách khác là tháo pin xem tem, đọc đến dòng thông số xem có thông số ESN hay MEID, nếu có thông số MEID thì chắc là máy 8830m Sprint rồi. Bạn phải vào trang chủ Sprint tim bản rom tương ứng - có chữ m ấy thì sẽ up dc
Phù...............
Sau bao nhiêu gian khổ mầy mò, vật lộn với google, tinhte, có lúc tưởng chừng như sẻ từ bỏ bb, cuối cùng thì đây chính là nguyên nhân.
Em tải bản rom của thằng Sprint thì đã up dc các bác ạ, giờ vẫn đang up dở chưa xong, hy vọng bản rom 4.5.0.186 này dùng ổn. Máy em có chữ MEID, vậy nó là 8830m. Trên máy em có mấy bản rom, ko ngờ ko có cái nào cho con m này. hic
Xin cảm ơn bác ghostc và tất cả các bác, chúc các bác luôn khỏe!

Bạn nào bị lỗi giống mình, tức là: "The Blackberry desktop software does not have Blackberry device software for this device that you have connected to the computer. Contact your wireless provider or system administrator"
Thì thử lên load bản rom của Sprint về cài nhé.
cho em hỏi 8830m có j khác so với 8830 thường ?
có khó sử dụng hơn k các bác ?
Theo như mình tìm hiểu 1 thành viên trên diễn đàn thì 8830m không dùng được với Sfone tại viet nam. Khi mình đi đăng ký Sfone thì người ta cần mình cung cấp thông số SPC code và ESN, mình chưa hỏi MEID có dc không nhưng mình nghĩ là không dc
em up rom mà nó báo USB-PIN:UNKNOWN
em tiếp tục làm thì nó báo lỗi 😔(
Cứ để pin mà up ấy bác ah . Tháo pin ra 1 số con nó ko nhận được nên báo vậy
em dùng rom 4.2 bây giơ muốn up lại nguyên rom đó thì làm thế nào các bác, e thử mãi ko dc (8830sprint)
Em cũng không có ngu ý gì khác là bảo bác coi lại bản ROM và reset lại PC của bác. Rùi làm lại thử xem sao. Chúc bác thành công !

---------- Post added at 01:18 PM ---------- Previous post was at 01:15 PM ----------

Ý bác là mún up lên 4.5 hay là mún up lại bản 4.2 bác đang xài ah .
điều quan trọng là bác dùng bb 8830 sprint hay version?tuy cùng là 1 cái nhưng là khác nhau nha bác....tuy có cái chạy đc nhưng bị lỗi phức tạp lắm.nên chọn đúng.....bác gì trên kia nói đúng đấy.nên kiểm tra dây cáp.đó cũng là 1 problem!hihi.good luck.
Ngay xua minh co dung 8830m, cung k up rom dc, sau may month mai cung lam dc.
Ban doc thread nay xem co roi vao TH nhu minh k.
(Sorry vi k tien viet co dau)
ko sao bác à . Vẫn UP tốt , báo lỗi thì bác xem đã xóa File Vendor chưa hoặc kiểm tra lại Cable + máy tính nhé
sai rồi bác ạ , còn nào cũng nhận hết , có điều theo các bác TG nói thì UP tháo pin " sạch hơn " .
Mình khuyên bạn nên qua vienthongnam tải cái bdm 5.0 về . Sử dụng rất dễ và tiện .Chẳng cần phải tháo pin hay làm gì rắc rối cả . Thời gian up chỉ từ 15==>20p .
cái này ko phải do bản BDM đâu . cái này do máy tính , bác cài lại win hoặc ghost win sạch ( chưa cài bản Rom nào ) là ok thôi . Nhớ cài BDM trc khi cài bản Rom nhé . Sau đó Up như bt
haley774
ĐẠI BÀNG
13 năm
hum wa chuan bi uprom thi may minh tu nhien PC k nhan ra BB nua,chi sac pin ma thui..(Sau khi cai BB OS len PC). Minh thu lai may kai nay thi PC lai nhan ra BB, vi chua co dieu kien nen chua test thu cu the nguyen nhan la o dau.Chac chan khong phai tai Cab,Cab cua e van ngon va cam rat can than.
1: luc dau khi cai OS e chua cam bb,va lan sau cam bb khi cai OS.
2: luc dau khi cai BDM e chua enabled cai certificate ....o muc custoom,lan sau em enabled. Va tat BDM khi cai OS.
Cuoi cung thi PC cung nhan BB.
Mong anh em cho y kien.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019