Up rom cho BB 8830 mà bị cái quái gì thế nhỉ?

angelalonevnn
24/11/2011 17:21Phản hồi: 20
Up rom cho BB 8830 mà bị cái quái gì thế nhỉ?
Tình hình là hôm trước em up rom con BB 8830 V của em từ 4.5.0.135 lên 4.5.0.175 (up tháo pin) thì dùng bình thường. Bữa nay định up lên bản 4.5.0.186 xài thử thì bị nư vầy:

Bác nào biết nó bị cái quái gì thì chỉ em cách khắc phục với, hì hục với em nó cả đêm (tới 3h30 sáng) mệt quá quăng nó qua góc nhà ngủ lịm luôn. Giờ nhìn thấy nó cũng tội tội nên mới lên đây hỏi các bác cao nhân cách chữa trị cho em nó đây. Bác nào biết chỉ em với nhé!
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác xóa hết các râu ria của bản ROM 175 trong PC chưa...hãy đảm bảo rằng không còn Rom nào trong PC trước khi instal bản rom mới nhé. Còn nếu muốn up rom mà không cần xóa rom cũ thì dung vnbbUtils bác nhé!Chúc bác thành công
journo
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác xóa hết rom cũ đi.setup rom mới.rồi setup rom bình thường thôi mà
cái này dễ mà, chịu khó kiên nhẫn tý là được.............
hình như phải bật BDM lên thì phải, còn không thì gỡ ra rồi cài lại xem sao
Xem cái hình đó thì đây là chỗ cài phần mềm bằng file *.alx. Bác vào "nhầm chỗ" để Uprom rồi! Xem lại nhé!
Xem cái hình đó thì đây là chỗ cài phần mềm bằng file *.alx. Bác vào "nhầm chỗ" để Uprom rồi! Xem lại nhé!
Xài BDM 6.1 cho dễ
Xài BDM 6.1 cho dễ, tháo pin khi Up
spam kinh....................................................................
Sac, ông biết cái khỉ gì mà nói ! mạng bị lag ấn trả lời nhanh mà chạy xong cái thanh báo load nó vẫn im re ở cái trang "trả lời nhanh" lần 3 mới xong. Mà ông không biết thế nào là spam thì phải, ngu kinh😃
Ông post phát 3 post liền giống nhau ko giải thích thì ai biết đấy là đâu 😃) NGu CCC :d
thank cac bac'
Đơn giản thôi mà !
Bạn tải phần mềm vnbbutils về , cài đặt vào máy. Chạy chương trình vnbbutils lên. Sau đó, chọn tab Device Software (OS) bên tay phải.
- Chọn tab Load OS rồi chọn bản OS mình cần up vào. rôi Up bình thường.
cận thận cái mồm

"Tôi có chép của ai đâu mà bảo spam." Lag mạng, tôi có lỗi đâu mà giải thích. Và giải thích hay không là quyền của tôi. Xin nắn đầu 3 lần khi đưa ra ý kiến, kẻo ra đường ăn gạch đó.
Đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm,cái câu này thì ai đáng bị ăn gạch nhỉ. Mời search cái định nghĩa SPam trước khi phát biểu nhé
hom sau up lai la dc ah ban oi con 883 cua mik cung vay day
lehuyla
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trước khi úp rom bạn xóa vendor trong thư mục mới cài là ok thôi.
bác nầy trả lwoif chuẩn nhất
bạn nên xóa vendor ở thu mục C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\AppLoader trước khi up rom cho máy nếu không xóa nó sẽ chỉ hiện như của bạn và chỉ có thể cài/ gỡ phần mềm thêm mà thôi
chúc bạn giả quyết được vấn đề
Đúng là phải xóa bản ROM cũ đi rồi cài lại bản mới là up được bình thường. Còn cái vụ xóa hay ko xóa Vendor đó mình nghĩ ko quan trọng, vì đó là logo của nhà mạng (Sprin, Verizon, Bell...). Thanks các bạn đã chỉ dẫn.
k3aniem
TÍCH CỰC
12 năm
mình up ROM chưa bao giờ phải tháo pin cả

---------- Post added at 02:11 AM ---------- Previous post was at 02:09 AM ----------

không xóa Vendor không bao giờ up được ROM đâu bác à
xóa file ấy là điều bắt buộc
nếu đang chạy tốt ở .175 thì cứ dùng luôn. Ko nhất thiết phải lên 186 nhé....

---------- Post added at 08:07 AM ---------- Previous post was at 08:06 AM ----------

bắt buộc phải xóa file đó cho dù bạn up bất cứ mode BB nào .. nếu ko xóa ... thì bạn chỉ là chạy ngao du bản rom thôi.

---------- Post added at 08:09 AM ---------- Previous post was at 08:07 AM ----------

cài rom chả cần bật BDM lên đâu ...

mấy bác ko cần phải căng thẳng với nhau làm gì cho mệt ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019