Up ROM Jelly Bean cho Lenovo K860/860i

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi vtsn4, 10/5/13. Trả lời: 464, Xem: 43154.

1. vunam2490

vunam2490 Thành viên

quả là vất vã cho bác, vừa tìm rom vừa làm chuột bạch. Tổ quốc ghi công ^^
    mà sao nói ko add sẵn gapp nhỉ đở mất công mình flash tới flash lui :D
  2. nguyenhung1887

nguyenhung1887 Thành viên

bên khựa nó dùng lenovo store bạn ah! nên nó không viết bản có gapp vì mấy bạn rom này là rom nội địa.
  3. milululu

milululu Thành viên

rom này dựa trên rom 5-6 đã được mấy bạn nước ngoài bên xda chế biến lại tích hợp gapp và root đầy đủ, các bạn trải nghiệm nha.
    link: http://goo.gl/UyXKg
    thanks vikrant82 on xda
    thông tin em nó
    1. Debloated - Around 125MB free on system partition (before Gapps and my apps)
    2. Cleared preload partition
    3. Gapps latest pre-installed (Updated Google apps as on 6th June i.e.) - Google Music App, Gmail (New version 4.5 being rolled out), Maps, Google Now, Search, Calendar etc. Everything on system partition to save space.
    4. Rooted out-of-the-box along with latest SuperUser apk.
    5. Added light weight GB keyboard (For basic setup purposes, to save space)
    6. USSD fix included
    7. Google Location fix included
    8. Market fix included
    9. Swapped CWM as default recovery (and it works from bootloader)
    10. Host file updated from ad-away (No ads)
    11. GPS.conf tweaks
    12. Some personal favorite apps pre-installed in system (Root Explorer, GMD Gesture control - since I hide Nav bar, Boat browser, SystemCleanup_Intek (my favorite cleaner) [Some of these are licensed, please delete using SystemCleanup]
    13. Replaced lenovo launcher with the newer version - 3.2.2
    14. Replaced Email and Exchange APKs with hacked version (which won't enforce PIN lock on corporate exchange network)

Lenovo apps left are - LeUpgrade, Phone Manager (Not sure what its use) and LenovoStore
  4. ngoclink

ngoclink Thành viên

Ban 130605 ko flash Dc gapp ah CAC bac
    Sent from my Lenovo K860i using Tinhte.vn
  5. alakuta

alakuta Thành viên

Cho mình hỏi tí: minh la con gà lenovo
    Rom nào đên thời điểm hiện tại la ổn định nhất"pin gao it ram trong nh. Muot ma, game 3d choi ok....." la bản nào vậy các ban.

Cho minh hỏi 1 câu nua. Con này có sai đc cáp OTG giong p770 đc ko. Đe mình dùng chuột máy tính ý .......thank cac bạn trc....
  6. alakuta

alakuta Thành viên

7. nguyenhung1887

flash bình thường bác nhe! bác tìm gapp của 4.2.1 là flash ok thôi.
  8. nguyenhung1887

Hướng Dẫn Thu Nhỏ Navigation Bar ( phím ảo cho 4.2 rom 130605 ):
    Chú ý: - các bạn nên back up lại rom đề phòng làm không đúng còn resto lại
    - Dùng root explore copy 2 file framework-res.apk và SystemUI.apk ra ổ nhớ ngoài để nếu không thích còn quay lại

Bắt đầu công việc
    1- Đầu tiên các bác tải file này về: http://www.mediafire.com/download/a2djk1ar9xm33iz/phim_ao.rar
    giải nén, coppy 2 file framework-res.apk và SystemUI.apk vào thẻ nhớ.
    2- Dùng root explore copy 2 file trên vào ổ system của máy sau đó thực hiện set permissions cho cảo 2 file : rw-r--r--
    3- Copy file SystemUI.apk vào thư mục app trong ổ system
    4- Copy file framework-res.apk vào thư mục framework trong ổ seytem
    5- Khởi động lại máy và thưởng thức thành quả
    Chúc mọi người thành công! ( mình đã thành công và thấy khá ổn máy hoạt động mượt nhé! )
  9. nguyenhung1887

10. nguyenhung1887

ổn định và có tiếng việt thì chỉ có rom gốc của mấy còn dùng hệ thống mượt thì có bản 4.1 kiotu_v2.03 có link ở trang 1 và bản rom 4.2 130605 mình mới đưa lên là hiện tại tương đối ổn.
  11. alakuta

alakuta Thành viên

Cho minh hỏi. Thư mục gốc của thể nhớ la tên gì
  12. alakuta

alakuta Thành viên

Cho mình hỏi. Nêu máy chưa root thì vẫn up đc đúng ko ban.
  13. nguyenhung1887

ban up bình thường ko cần root hay cài cwm nhe! đấy là cái hay của em k860 và rom dạng szb. Còn thư mục gốc của thẻ nhớ tức là bạn tạo foder đó trực tiếp trên thẻ mà không bị chứa trong một foder nào khác theo cây thư mục sẽ là SDcard/foder cần tạo nhé!

Sent from my Lenovo K860 using Tinhte.vn
  14. alakuta

alakuta Thành viên

San tiện mình hỏi cho chac. Khi up xong....minh mun về rom gốc thì làm cách nào vay bạn....tránh truong hợp đi bảo hành ak ban....

15. alakuta

alakuta Thành viên

Cải bản rom 130605 la mình up bằng cách szb cũng đc phải ko.
  16. longkt89

longkt89 Dự bị

Có bác nào test bản này chưa?

17. alakuta

alakuta Thành viên

MINH nen tải rom"130605" của k860 hay k860i vay pro.
  18. nguyenhung1887

bạn có thể lấy rom gốc máy trên diễn đàn có top pic hướng dẫn root up rom k860 minh đưa link ở trên ở trên đấy! ở tầm trang 6 hay 7 gì đó mình ko nhớ chính xác có dẫn link rom gốc fpt của k860 dạng szb đấy.

Sent from my Lenovo K860 using Tinhte.vn
  19. my_heaven_25292

my_heaven_25292 Thành viên

Hai con này rom của nhau up qua up lại được, nhưng K860i nó có 2Gb RAM đó.
    Muốn về lại rom stock bạn cũng up y chang đối với rom 605, nghĩa là bỏ file szb vào thư mục sdfuse trên thẻ nhớ, tắt máy, nhấn power và volume+ rồi chọn update from sd card là xong. Bạn chịu khó đọc lại những trang trước nhé, những vấn đề này đơn giản mà.
  20. alakuta

alakuta Thành viên

Minh da up dc 130605. Nhung ko thay google play. Ai chỉ mình cách có đc với