==UP ROM KTOUCH-SMARTTOUCH THÀNH CÔNG== Các mem nào xài em này cùng vào thảo luận nhé!

nhochitech
19/3/2013 9:2Phản hồi: 164
==UP ROM KTOUCH-SMARTTOUCH THÀNH CÔNG== Các mem nào xài em này cùng vào thảo luận nhé!
Qua một thời gian tìm hiều và không hài lòng với 1 số chức năng của rom mặc định của em này! mình đã liều up rom em nó! sau khi tham khảo một sộ diễn đàn và mình đã thành công!
Về cơ bạn thì ktouch smarttouch rất giống với ktouch w169 và FPT f8 nên các bạn có thể dùng rom em này! Sau đây là kinh nghiệm của mỉnh nếu có sai sót gì các bác chém nhẹ với nhé!
* Đầu tiên các bác phải làm theo trình tự hướng dẫn sau nhé! Link mình sẽ Up đủ.
1. Cài đầy đủ Driver, Root máy và cài recovery (nếu chưa ROOT và cài RECOVERY thì có thể xem tại đây HERE) chép ROM vào thẻ nhớ
2. Nang cấp Baseband phù hợp
3. Xóa dữ liệu (Wipe cho sạch sẽ nhé các bác)
4. Tiến hành Up ROM
Các bác chú ý nhé!: do cái CWM tiếng trung nên các bác cẩn thận. Sai 1 ly đi 1 dặm.
CÁC CÔNG CỤ CẦN THIẾT:

+ DRIVER, RECOVERY VÀ ROOT: DOWNLOAD
+ BASEBAND: DOWNLOAD
+ CÔNG CỤ UP BASEBAND: DOWNLOAD
+ ROM:
-FPT ICS: DOWNLOAD
Thông tin bản ROM xem tại đây: HERE
-JELLY BEAN 4.1.1: DOWNLOAD
-Thông tin bản ROM xem tại đây: HERE
CÀI DRIVER VÀ UP BASEBAND CÁC BÁC XEM VIDEO NÀY NHÉ:
Nếu các bạn sử dụng ROM khác thì phài tìm baseband phù hợp nếu không điện thoại không nhận sóng đâu nhé!
Tiến hành Up ROM:
Lưu ý: kí tự # đại diện cho chữ trung quốc nha!
Điện thoại đang tắt khởi động máy ấn đồng thời phím POWER + VOLUME UP đến màn hình đỏ thì buông ra (chế độ recovery)
+ Wipe data: chọn dòng thứ 3 (## SD ### update.zip) chọn dòng dài nhất đợi đến khi hiển thị lại menu là xong.
+ Wipe cache: chọn dòng thứ 4 (## Cache ##) chọn dòng dài nhất đợi đến khi hiển thị lại menu là xong.
CHỈ THỰC HIỆN KHI ĐÃ CHÉP ROM VÀO THẺ NHỚ.

Quảng cáo

+Tiến hành up ROM: chọn dòng thứ 5 (# SD #######) -> chọn dòng 1 (## SD #### zip ###) ->chọn file ROM -> chọn dòng dài nhất để đồng ý up ROM. Đợi up xong ROM (hiển thị lại menu là xong rồi đó) REBOOT lại máy và tận hưởng thành quả!
Đây là bài viết đầu tiên nên còn sơ khai! Các bác cứ góp ý mình sẽ tiếp thu và sửa! các bác có thể liên lạc với mình bằng
Yahoo: nhochitech
Hoặc không hiểu chổ nào các bạn team view với mình nhé!
Chúc các bác thành công!
Nguồn:http://danchoihd.com/index.php/vi/news/Android-36/FPT-F8-K-touchW619-Rom-JellyBean-4-1-1-736/

http://www.tinhte.vn/threads/f8-w619-rom-ics-4-0-4-fpt-stock-mod-update-lien-tuc.1781059/
164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho mình hỏi chút...^^
-, mình đã root thì có cần thực hiện các bước cài driver như trong video không vậy?
-download BASEBAND ở đâu vậy? mình k thấy link.
-, Xóa dữ liệu (Wipe cho sạch sẽ nhé các bác) nghĩa là sao vậy? ( mình gà lắm..)
cảm ơn các bạn nha...^^
@pham tuan giao baseband là chỗ chữ download đó bạn! link nè bạn!
baseband: http://www.mediafire.com/?6ynlee4k5nll8e7
công cụ up: http://www.mediafire.com/?yckumb45m206d6o
mình download được BASEBAND rồi. mình dùng win 7, bạn hướng dẫn cách up BASEBAND đc k? video nhìn khó quá...^^
@pham tuan giao Wipe data, Wipe cache hiểm nôm na là đưa máy về tình trạng xuất sưởng. Cách up BASEBAND thì bạn xem cổng kết nối đt vs máy tính là cổng số mấy thì điền ô trên kùng kủa pm rồi thao tác chọn bt.

-Cập nhập thêm 2 bản Open Recovery. Mình mới test xong bản recovery TIẾNG ANH (Thao tác cảm ứng nhé😁)này chạy ok nhá.
-TeamWin Touch Recovery V2.3.1.1
link download http://www.mediafire.com/?vcswu9kf6opvmbt

-TeamWin Touch Recovery V2.4.0.0
link download http://d-h.st/E6T
-Donw về thì cài giống CWM.
@virutnghiepdu cổng phải trùng với cổng trong driver! cẩn thận nó đổi cổng thì phải làm lại đấy
@nhochitech Cái này có trong cờ líp mà.😁 Mình mang máy đi bảo hành hơn 1 tuần rồi mà điện máy chưa thông báo gì. Điện máy làm ăn vl.
@virutnghiepdu hjhj! lấy máy xong về tiếp tục nghiên cứu! chia sẻ cùng mọi người! mấy topic f8 và w619 sôi nổi quá chừng!
cảm ơn bạn nhochitech nhiều lắm. cảm ơn đã up rom dùm mình....cảm ơn bạn rất nhiều..
😃
@pham tuan giao chụp vài pic và chia sẻ cho mọi người cùng up!! hjhj Giúp đỡ được mọi người mình rất vui.
mình mời up bản rom galaxy s3. cũng đẹp lắm các bạn ạ. đến giờ vẫn chưa có lỗi gì xảy ra cả...^^
@pham tuan giao thật ra là bản rom đó dựa trên FPT f8 4.0 rồi cài, chỉnh sủa giao diện cho giống đấy! nếu muốn bạn có thể sử dụng laucher là dc rồi.
@nhochitech vậy à bạn? vậy 4.0 vs 4.1 có khác gì nhau không bạn ơi. 😃 . bạn dùng 4.1 thấy thế nào?
@pham tuan giao Bản 4.1 ở trên thực ra nó là 4.0 đấy bạn. Vì chưa có thông tin f8 & w619 hỗ trợ 4.1. Nên các dev mod lại dựa trên rom gốc 4.0.
@pham tuan giao Bạn viủt nghiệp dư nói đúng đấy! thật sự thì chưa có bản 4.1 mà nó chỉ build dựa trên bản 4.0.4 thôi bạn à! mình thích mới nên up thôi! hjhj
sau khi up rom mình không tạo gắn kết ứng dụng lên thẻ nhớ được nữa các bạn ạ. giúp mình với. 😔 .
@pham tuan giao Bạn vào partion wizard home format lại phân vùng 2 là ext4 hay là fat32 là được thôi!
@nhochitech partion wizard home ở đâu vậy bạn? ở link 2sd à?
@pham tuan giao 😕 Là cái phần mềm để phân vùng thẻ nhớ đó bạn.😃
@virutnghiepdu Uhm! phần mềm đó đầy!
@pham tuan giao uhm! la phan mem do! ban su dung no format la duoc
mình thấy mấy bản rom cho s01 có thể dùng cho f8. vậy chắc em smart touch nhà mình cũng dùng đc nhi? 😃
@pham tuan giao bạn thử đi! nếu được cho ae hay còn thực hiện! hjhj
và mình đã cài recovery + Up cho nó ROM của FPT . và sau khi Up thì máy có lỗi mất sóng (không có dịch vụ). kiểm tra thì thấy baseband không xác định. theo mình hiểu thì bản này yêu cầu baseband 4.0 và tại mình chưa update baseband nên nó bị lỗi như vậy. vậy xin hỏi giờ phải làm thế nào? giờ mình up baseband và cài lại recovery + up lại rom có được không?
@kubeo_ip Ban tiẹn hanh up baseband roi wipe data va wipe cache! cai lai ROM la duoc
còn nữa là khi update baseband trong video bạn đưa lên thấy ngta có driver phần usb modem driver mà sao file bạn up không thấy phần đó nhỉ. ai có cái đó up cho mình được không
Bạn cú
Bạn cứ để trong đường dẫn tới thư mục driver là đc rồi máy sẽ tự động quét. Video tren khong phài của máy này nhưng cách làm tương tự ban ơi!
@virutnghiepdu bạn lấy máy về chưa?
Mình lấy về rồi và kũng nâng lên ICS thành công rồi. Mình đang dùng bản rom này.
http://www.mediafire.com/?3e762ik1e0rs9d8
Pass: kyo
Hồi đó tải về được nhưng hum nay nhập pass không nhận. Bản rom này sài hum qua giờ thấy mượt chưa fát hiện lỗi. Up xong dung lượng bộ nhớ trong là 87MB.
Tham khảo tại đây. Mai mình up vài tấm e nók lên.
@virutnghiepdu không dow về đc bạn ạ. 😔
@virutnghiepdu pass là kyoshyro nha. ^^
Bạn vào trược topic mình cho ở dưới xem thử nha. Kòn k0 hum nào mình rãh mình up file mình đã dơn zìa.
@virutnghiepdu up file bản rom bạn đã dow về đi bạn...😃
bác ới cho e hỏi là con ktouch smarttouch của e lúc cắm cáp usb vào máy tính thì nó nhận driver luôn chứ k hiện lên cửa sổ popup , làm sao bh hả bác
@hengakeke nhận luôn thì tốt quá rồi. không cần cài nữa.
@nhochitech nhận luôn nên e k cài dc adb để vào recovery @@
trong cái clip up rom , cái đoạn chạy cuối e nhấn ok nó k chạy
e cho máy về chế độ fastboot ( màn hình xanh ấy ạ ) cắm vào mt nó lại k nhận cơ @@
@hengakeke Bạn add nick yahoo mình đi! mình sẽ giúp bạn
Hun nao bạn add nick yahoo mính đi mình làm cho bạn luôn.

Gửi từ F8 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
H máy e hình như bị brick rồi
@hengakeke Bạn cók thể mô tả trạng thái của máy bạn được không? Mọi người sẽ giúp bạn. Bạn bấm nút nguồn máy có rung không? Nếu còn rung thì còn cứu được.
@virutnghiepdu Máy vẫn rung bác ạ nhưng mà mở nguồn lên thì màn hình máy nó bị nhoè như kiểu tivi sóg yếu ấy
Là sao?

Gửi từ F8 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Mình biết là máy vẫn cứu đc vì vẫn có thể vào đc fastboot , download mode vs cả recovery nhưng lúc mình đưa về fastboot màn hình xanh ấy thì cắm vào máy tính nó k nhận @@
bây giờ mình muốn trở về dùng android 2.3 thì làm thế nào vạy các bạn?
@pham tuan giao Up baseband xong recovery sẻ hỏng bạn cài lại recovery là đc.
@virutnghiepdu bác ơi onl yahoo dùm e với @@
@hengakeke Online nãy h màk bạn. Yahoo: doianh_lanhuthe2k
@virutnghiepdu muốn cài lại recovery phải ấn volum up + power. nhưng t ấn k đc. ấn xong nó chỉ rung thôi. 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019