Up rom nhanh,ko cần bật BDM

tacke87
25/10/2008 11:50Phản hồi: 106
Up rom nhanh,ko cần bật BDM
em xin sửa là uprom nhanh ko cần mở bdm(lúc đầu là uprom nhanh ko cần bdm)
em thấy mọi người chỉ roàn nói về cái tiêu đề thôi.thật sự em thấy cách này nhanh đơn giản hơn của anh Hiẹp ở chỗ:
+không cần bật tắt bdm
+không quan trọng minh dùng bản bdm gì,vì ko phải ai cũng dùng bản bdm giống trong bài anh Hiệp(có bản bdm ko có detect),gây khó khăn cho người uprom lần đầu mà ko dung bản bdm giống anh Hiệp
+em thấy cach nay làm khá nhanh vi chay file .exe xong,xóa vendor,chay loader ,next lien tục la xong
Đã rất cố gắng để mọi người hiểu em muốn mọi người hiểu em nói gì 😁
Em xin hết
không biết có múa rừu qua mắt thợ không nhưng em xin trình bày cách em làm như sau:
1 cài bản rom mới,xoa vendor(nếu các bác đã cài từ trước rồi thì cứ cài lại cho chắc)
2 tháo pin,nối với máy tính
3 ấn vào loader trong thư mục AppLoader chứa vendor(đã xóa) chọn USB next đến khi xuất hiện các modul.theo em đến đây bỏ task,pasword kepper,help,các phần ngôn ngữ cũng bỏ nốt.next liên tục thì ra thế này
rồi finish ra thế này
4 load đến hàng 2 (đến đây đèn led sẽ sáng) ta lắp pin đợi máy load hết là xong
em làm chưa đến10 phút là xong
chúc moi người thành công
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tại sao phải tháo Pin ra trong khi máy vẫn sống ? Cứ để nguồn đó, backup lại thứ cần rồi Uprom bình thường. Thực ra cách này có khác gì mọi cách khác đâu nhỉ ? :O
bây giờ em nghĩ toàn chạy lại rom chứ uprom chỉ 1 lần duy nhất,lần 2,3,4, và nhiều lần nữa chỉ chạy lại thôi(đến lúc rom mơiis ra lò thì với uprom,cái này lâu lắm)
khác ở chỗ ko cần BMD như chủ topic nói 😁 ko biết có dc ko ^^
test thử phát
chitomk
TÍCH CỰC
15 năm
nghe cai không cần bdm mà hết hồn...............
hình như không cần tháo pin cung đuọc!đại ca thử cho em cái
KHông cần BDM theo Bro này là không cần mở BDM. Nhưng cái tiêu đề thì lại khác hoàn toàn. Bro thủ Remove cái BDM đi xem còn cái apploader không nhé. Thực chất thì mở BDM rồi chọn Apploader hay vào thư mục chọn lôn Apploader.exe thì cũng như nhau cả thôi. Chẳng có gì là nhanh hay chậm cả.
Bác này nói đúng!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Anh Kiên nói rất là chính xác, tại em up cả 2 kểu đều được hết.
tuchuba
TÍCH CỰC
15 năm
Thấy bác này nói rất trí lý. 2 cách thực hiện khác nhau nhưng thực chất vẫn là chạy Apploader thôi !
Quá chuẩn 😆
Chính xác như bác CHưa tinhte nói. Giờ bạn remove cái DM thì thử hỏi pc có nhận ra OS của máy đã cài trên pc hay ko nha! 😁. Ko nên vì mừng quá vì 1 việc mình mới biết mà nhận xét 1 cách khách quan thế! :D
Luôn phải cần DM mới cài đặt or uprom cho Blackberry được bạn ah!
Chúc bạn vui vẻ
danhhieu1
TÍCH CỰC
15 năm
đúng là hết hồn!😁spam tý........................
Bác chủ topic làm cái title giật gân quá cơ 😁.Bác thử không cài BDM xem có driver để nhận được BB không.
:mad: ít ra là không cần bật BDM,chả được ai khen huhu😕
dinhnghiats
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tôi khen biết tìm tòi và vọc đấy.
Loki
CAO CẤP
14 năm
=))
Thì có mấy ai bật BDM đâu
Nhìn mấy cái hình post lên cũng đủ biết là giao diện của "ai" rồi!
???,ko phải nói tôi chôm lại chứ nhìn cho kỹ rồi hãy nói
Mấy cái trò chạy từng "chương trình nhỏ" của một chương trình lớn hơn có lả tôi rành nhiều hơn anh bạn nhiều lắm...<br>
Toàn bộ những form con trong 1 chương trình nào đó không phải là giao diện của chương trình đó à? Nếu anh bạn công nhận điều này là không đúng thì tôi không thèm bàn đến làm gì nữa...<br>
Thực ra BDM chỉ là 1 giao diện tổng thể, những chương trình con bên trong ta có thể chạy độc lập...Chắc tại anh bạn không biết rành về lĩnh vực này lắm.
danhhieu1
TÍCH CỰC
15 năm

ko,chắc bác tacke nghĩ là bác nói bác ấy copy hình của bác cuhiep thôi😁
cảm ơn anh 😁:D:D...............................
banana090
TÍCH CỰC
15 năm
làm em tưởng không cần BDM thật, hết hồn 😁
quangmd
TÍCH CỰC
15 năm
ôi....BDM mà không cần thì seo nhỉ? Thót cả tim. Tưởng là bác phát minh ra vụ mới. Nếu muốn Up ROM em nó nhanh thì tốt nhất là nên Backup lại toàn bộ rồi Delete thr3 party là xong. Như vậy thì thời gian up ROM rất nhanh. Chỉ mất khoảng 20 phút. RỒi sau đó bác chuẩn bị lại các thr3 party và install lại. Chắc thời gian tổng động viên mất khoảng 25 phút. 😁:D:D Cách còm em vẫn làm chứ không backup khi Up ROM. Vì như vậy sẽ mất khoảng 90 phút.
Làm như bạn thì sao gọi là không cần BDM được chứ! Không cần đúng nghĩa là ta không càn phải cài BDM lên đúng không bạn. Nhưng dù sao cũng hoan nghênh tinh thần tìm tòi!
vớ vẩn hết biết!k cài BDM thì lấy đâu ra apploader mà đòi up rom!nói cho chính xác vào bạn nhé!
nói chug cũg động viên cho bác 1 tí, chứ có j mà vớ vẩn đâu nhỉ, người ta chưa bít rõ thì góp ý thui, lần sau rút kinh nghiệm ha!
nghe các cao nhơn nói mà mình nghe thâấ lùng bùng caá lỗ tai
thật ra nên đổi lại cái tit là "Uprom nhanh k cần bật BDM" nghe có vẻ chính xác hơn
(k ai tin nhưng tớ dùng PC P3 1Gb ram 128 hdd 20Gb vga onboard ) toàn fải chạy cái file load.exe đó thôi. Nhanh luôn
trường hợp máy ngỏm rùi thì backup bằng cái gì và backup như thế nào hở pác trinhdocao nhỉ ?
PS: khi máy tèo tui thường làm như sau:
- file vendol.xml chắc chắn đã bị xoá
- chạy Jm_comande 1.09 <--- ko nhớ tên lắm
- remove tất ( hình như là số 3 thì phải ) wike hanldhel gì gì ấy
- chạy file loade.exe
- sau khi máy chạy song, backup lại cái file từ hồi BB vẫn sống gần đây nhât
- tổng thiệt hại là dưới 20'
PS all: Thảo luâận tiếp nào
cứ nhớ đó rồi có dip làm sau. thanks..........!
oài, cái apploader.exe là cài BDm mới có mà 😔
ha sy hai
ĐẠI BÀNG
15 năm
đúng rồi nhanh hơn uprom bình thường bởi vì chỉ còn 4 bước nếu làm theo cách này! hí...
4 bước hay 6 bước nó nằm ở chỗ bạn có tháo Pin hay không tháo Pin chứ không liên quan đến việc chọn Apploader trong đường dẫn hay mở BDM. Nếu để Pin ( máy vẫn mở nguồn bình thường ) thì nó phải loading những softs mình đã cài. Còn bỏ Pin ra thì....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019