Up rom nhanh,ko cần bật BDM

tacke87
25/10/2008 11:50Phản hồi: 106
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em đã làm dc như bác này, quả thật, em ko hiểu bài của Bác Hiệp do BDM khác với bác ây
Em úp rom mà kô tháo pin có sao kô ạ
mình làm thử rồi,tầm khoảng 7 mins
cuối cùng là vẫn như bình thường,vẫn up rom bt thế thui,hok chi là mới
Cám ơn Tacke87, mình up hoài không được theo như chỉ dẫn của Cuhiep, nhưng làm theo cách của Tacke87 đơn giản hơn và nhanh hơn. Quan trọng là phải nhớ xóa Vendor.xml
bố nói thế nào ý.Không cài BDM thì làm sao PC có driver để nhận diện BB của bố.Làm như anh CUHIEP thôi.
sondaicamap
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cảm ơn bạn nhiêu lắm
bạn đã giúp minh rất nhiều trong việc giải quyết khúc mắc trong qua trình uprom
cảm ơn nhé.
Cũng là 1 ý hay đấy> người ta cũng đã sửa tiêu đề rồi. lộn tiêu đề xíu thôi mà.
Cái DM của tôi nó ko có nút detach (4.6) nên cũng khá lẫn lộn.
ủng hộ tinh thần cải tiến của chủ topic
atomcuibap
ĐẠI BÀNG
15 năm
ủng hộ bác chủ topic đã up rom cho Bold theo cách của bác nhanh và gọn!!!
VDDuong
ĐẠI BÀNG
15 năm
Trở ngại khi up ROM bằng BDM 4.7

Trước hết xin Thanks bác chủ topic một cái đã!

Xin chia xẻ với mọi người cái pal mình mắc phải:
Báo cáo các bác số là thế này, mình dùng 8320 T-Mobile đang yên đang lành, rom 4.5.0.93 chạy rất ổn định, nếu ít chát chít thì pin hơn 4 ngày mới hết, nhưng thấy rom 4.5.0.110 mới, ngứa nghề nỗi máu khám phá, nên down về muốn up lên.
Đến đây thì gặp tình huống, không biết các bro đã gặp chưa: Mình mới thay BDM 4.6 bằng BDM 4.7 mới keng, down về dung lượng 303 Mb, tuy nhiên khi cài đặt xong, trong Control Panel\Programs\Programs and Features (máy tính đang cài HĐH Windown Vista) thì BDM 4.7 chỉ chiếm dung lượng có 71,6 Mb (???)😕, mình sợ có lỗi khi cài đặt BDM [FONT=&quot]nên remove và cài lại 2 lần vẫn vậy,
Tiếp đó mình cài OS: 8320M_PBr4.5.0_rel152_PL2.7.0.90_A4.5.0.110_AT&T vào máy (Trong Control Panel\Programs\Programs and Features thì OS này chiếm 118Mb),
Tiếp đó vào xóa C:/Progam Files/Common Files/Research In Motion/AppLoader/Vendor.xml đúng như các bác đã hướng dẫn.

Nhưng khi mở BDM 4.7 lên, gắn BB vào nhiều lần mãi vẫn không up rom được, lại sợ lỗi nên remove OS ra cài lại lần nữa, lặp lại tất cả các bước vẫn kg up được, mỗi lần cắm vào là máy chỉ backup lại BB thôi.

Mất ngủ 2 đêm, vợ đánh gần chết, hê 😁

Định remove em BDM 4.7 cài lại 4.6 để up cho yên, lên diễn đàn đọc và thử cách up của bác chủ topic này: Vào chạy thẳng file Loader trong C:/Program/Files/Common Files/Research In Motion/AppLoader/ thì mới up được, bây giờ máy đang chạy gần đến bước cuối cùng rồi, đang restore lại, có lẽ là thành công.
Có gì mình sẻ thông báo lại kết quả để các bác tường!

Tuy nhiên hiện nay mình rất thắc mắt:
Không biết có bác nào gặp trường hợp như vậy chưa, kg biết nguyên nhân tại sao lại như thế, có phải là BDM 4.7 không cho up rom không, mong các bác chỉ giáo!
[/FONT]
thôi, không đọc nữa. toàn cãi nhau không à. nói chung vẫn uprom bình thường. heee
máy của em hiện chữ erro 400
sao của em load connecting mãi mà không vào được trong 😔(
tôi khẳng định chắc như đinh đóng cột (giống bác NTL) không thể nào thực hiện được khi không có BDM
Chẳng cần phải tháo pin. Chẳng cần phải xóa file vendor, chẳng cần phải chạy loader. Chỉ cần cài exe sau đó cắm BB vào Next thế là up được Rom. Đây là kinh nghiệm em rút ra khi em còn là Gà BB. Em nhầm cái OS là cái BDM nên ra thế. Hi hi.... Không tin các bác thử coi:angry6wn:
ai dám bảo là uprom thi fai cài BDM nào,máy mình không thể up theo kiểu bác Hiệp vì BDM không nhận mã Pin do lan up trước mình up bị thằng em đá vào dây usb,nếu ai bị giông mình thì del BDM đi,sau đó cài bản rom muốn up,bạn xóa vendor đi,cắm usb vao máy rồi chạy loader.exe,nó bao unknow pin thi cứ kệ nhé cứ next thôi,hoàn toàn ko cần BDM,chúc bạn làm được
Del BDM đi thì sao cài rom và lấy loader.exe ở đâu ra mà chạy ????
Đúng. XIN KHẲNG ĐỊNH LÀ KHÔNG CẦN CÀI BDM vẫn UP ROm được, thậm chí còn dễ dàng hơn.
Mình đã làm với 8700c (hàng USA). Ai ko tin mình sẽ làm trực tiếp cho coi.
(riêng hàng MAO thì chưa biết?)
Đọc hết topic này thì thấy chiêu của Anworm, dùng javaloader là độc chiêu nhất, nhanh nhất và triệt để nhất. Có điều phải cao thủ 1 tí thì mới chơi được.
Em cũng đang học tập. Giờ đưa cái này zô, rút cái kia ra (đặc biệt khi thanh lý những phần dư thừa để tăng free files), em chỉ dùng vài câu lệnh: javaloader -u save ... javaloader -u erase -f ... hay javaloader -u load .... Thao tác nào thường làm thì tập hợp các câu lệnh trong 1 file .bat . Enter 1 cái là xong. Khỏi BDM hay loader làm chi; mà còn có thể làm được những cái mà BDM lẫn loader không làm được.
Chưa thử up rom kiểu này (vì máy chưa cần up rom), nhưng chắc chắn là được.
Thanks bác Anworm 1 phát
mình thấy 2 cách đều cần BDM nhưng mình nghĩ làm như bạn chủ thớt thì đỡ được mấy công đoạn
nên có nhanh hơn 1 vài phút , mình cũng toàn làm thế, nhưng chưa bao giờ xem đó là 1 phát hiện, vì tin chắc có nhiều bác đã biết từ lâu viết lên dễ bị đánh hội đồng lắm
hehe
các bác lam on nói ky hon 1 tí được ko ah!
em chua up lan nào nên còn lúng túng, bước 1:cài bang rom mới vào la cài bang cai ji
vậy? bang BDM hay cai thang vao PC em ko hieu cho này.
BDM detect line nên rất lâu và hay scan nhảm lắm ... ko có j` cũng scan 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019