Up rom nhanh,ko cần bật BDM

tacke87
25/10/2008 11:50Phản hồi: 106
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em cũng là newbie, đã up ROM thành công, bác nào là newbie thì làm như bác này có vẻ nhanh hơn bác Hiệp một chút đó.
can23
TÍCH CỰC
15 năm
cái cách bác chủ thớt đưa đã có bác nói rồi(dùng trong trường hợp bb và PC không nhận nhau hoặc nhạn nhưng mà bị chập chờn hoặc bị 502) vào C load trực tiếp là ok hoặc lúc cài OS nó cũng có cái icon load ngay màn hình PC ấy nhấn vào đấy là ok cái này mình xem có bác nói cách đây tầm 4 tháng hay 5 tháng rồi còn mình thì đã thử từ khi mua máy vì gà không biết cần có DBM chi cài mõi OS ròi up rom thôi
xuandan
ĐẠI BÀNG
15 năm
theo em thấy cách này mất khoảng nhiều lắm là 10 phút,còn nếu để cả pin thì mất 30 phút;cách này em nghĩ là đúc rút kinh nghiệm từ việc cứu em BB khi máy bị đơ k cài os được của bác cuhiep ngày xưa;
daokay
TÍCH CỰC
14 năm
huhu mình từ sống up sao thành chết lun òy, h fải làm sao, mình đang dùng 7100v
sax. cái này có lâu rồi bác àh. cái này nhiều người biết rồi. vậy mà cũng nói. chém😁
Ha_TM68
TÍCH CỰC
12 năm
Thì họ cũng chưa tìm hiểu kỹ thôi mà bạn, động viên anh em tý
Được. em ghi nhận công lao của bác.... Dù sao cũng đáng cho anh em cảm ơn 😃
"Mánh" này làm lâu rùi.... ;)
Chính xát là ko cần nhấp App... trực tiếp trên BDM, nhưng vẫn cần có BDM mới úp dc.
cái này thực ra có từ lâu rồi,up room ko cần BDM và cũng ko cần tháo pin.tôi up room mới toàn dùng cách này thôi bạn à
Mình ko ngờ bài cách đây 2 năm rồi còn lên được he he
hom post bài bị ném đá kinh quá do đặt nhầm tiêu đê......các bác cứ xem comment đầu ý
;))
tin giật gân nữa nè,thực ra bài đầu tiên của bác chủ đã đúng rồi không cần chữa lại nữa."up rom không cần BDM"bằng chứng là em dã up mà không cần BDM(trước đó đã cài nhưng sau đó remove sạch trơn chả còn dấu vết gì của BDM hết)và làm các bước như bác chủ thớt đã nói kết quả rom cài thành công máy chạy ầm ầm không tin cứ là thử kiểm chứng.không bik mấy bạn kia đã bik đc những gì nhưng nhận xét bài bác chủ thớt mà cứ như chỉ trích vậy tội bác ấy quá
kiemsigh
TÍCH CỰC
14 năm
chưa bao giờ mình up rom mà dùng đến bdm.hớ hớ.😁:D:D
các bác giúp em với.hôm trước em vừa add vừa remove mấy cái app một lúc, sau đó nó tự reset lại máy và không lên nữa.đèn led nháy khoảng 2s một lần,màn hình thì đen thui.😔. có mấy bác trên diễn đàn bảo em up lại rom nhưng khi cắm con của e vào máy tính thi nó ra thông báo thế này: ''Black Berry Destop Manager cannot communicate with the connected BlackBerry device.
If the device is rebooting or has dead battery , click Retry to reconnect once the device reboots.
Otherwise, you might need to update the BlackBerry Device Software to correct the problem. ''. em thử up không bật bdm mà đến chỗ next thử thì không bấm next được nữa.nó bảo add chứ next thì lặn mất tăm. bác nào có kinh nghiệm chỉ giùm em.:(
(cái bdm không nhận máy em nữa)
dragon259
TÍCH CỰC
14 năm
Còn 1 cách Up rom cũng khá buồn cười là thả tất cả các cod (có thể là ROM tối ưu) vào cùng thư mục với file load.bat và javaloader.exe rồi bấm load.bat (câu lệnh của tệp bat là javaloader -u load *.cod) và tất nhiên là đã cài BDM để BB nhận với PC rồi DOS sẽ tự động load tất cả các file cod có trong thư mục vào BB, sau khi BB khởi động lên thấy có 2 biểu tượng Service đỏ ngàu trên Home screen , chả biết là cái gì nữa. Em UP cho con 8820 rom tối ưu vào kiểm tra memory thì thấy free: 40mb! máy vẫn sử dụng và cài các ứng dụng như thường!
cái này em biết ngay từ khi uprom lần đầu tiên mà
duongluc85
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái này làm nhiều rồi mà. up rom không cần tháo pin và không bật BDM
mà cod ở đâu bác............ em không biết,nhờ bác chỉ giùm
Lak_M!
ĐẠI BÀNG
13 năm
hay qua lên cho ae thấy nè .......
cái này giống cách up rom cùa pác Hiep quá. Dù gì củng thank pác
Lâu ko vào thread he
Cách của anh cuhiep lúc đầu khác bác à, cách đấy làm cần phải detect lằng nhàng, giờ hình như edit lại rồi mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019