Up rom "tháo pin" mà không cần "tháo pin"

Thảo luận trong '[BB] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi 991431, 14/9/09.

1. homes157

homes157 Thành viên

mình đã thử tìm và làm theo các cách trên diễn đàn nhưng vẫn vô dụng ( cài lại win, chờ lúc hiên unknow... thi ấn next luôn....). Để mai thử ra máy khác cài xem có được không. Có gì báo cáo sau.

2. bt_mis

bt_mis Thành viên

xin góp ý nhỏ:
    nếu mình sửa

+ mở notepad gõ: loader /nojvm
    + lưu thành file *.cmd (hoặc .bat cũng được) thí dụ: UpRomNoJVM.cmd. Lưu vào: C:program Files\Common Files\Research In Motion\AppLoader

thành

+ mở notepad gõ: "C:program Files\Common Files\Research In Motion\ AppLoader\loader.exe" /nojvm (có 2 dấu ")
    + lưu thành file *.cmd (hoặc .bat cũng được) thí dụ: UpRomNoJVM.cmd

thì mình có thể lưu và chạy file này ở bất kỳ nơi nào.

(đính kèm theo file, ace down về thử)

File đính kèm:

khanhkak, springvn2006, letanfia13 người khác thích nội dung này.
  3. 991431

991431 Thành viên

Góp ý rất hay. Thanks. Cho phép mình thêm góp ý này ở trang 1 nhé.

4. hoangca09

hoangca09 Thành viên

rất cám ơn 2 bạn ........................................................1

5. b4b4

b4b4 Thành viên

Mỗi lần up rom mà cần up kiểu tháo pin thì khỏi tháo pin; cứ mò vào đúng "chỗ ấy" ấn vào em nó 1 cái là loader chạy

Cho mình hỏi là khi nào trong quá trình up rom mà mình nhấn file notepad này vậy

6. 991431

991431 Thành viên

Sau khi down bản rom về, cài vào máy tính, xóa file vendor => Cắm BB vào máy tính (bằng cáp USB - BB vẫn để pin bình thường). Bây giờ bác nhấn vào "chỗ ấy" là nó chạy thôi
    Các công đoạn trên thì bác up kiểu nào cũnphaai3 chuẩn bị trươc. Nên nhấn em nó tức là khởi đầu cho việc up rom

lemingle thích nội dung này.
  7. lemingle

lemingle Thành viên

hay quam thanks chủ topic nhìu

8. sadlyken

sadlyken Thành viên

kiếm cái pc khác mà up bác .

9. hot-bad89

hot-bad89 Thành viên

TraanfPhiVux, blackrose2tlindaduy thích nội dung này.
  10. zatekusen

zatekusen Thành viên

Quy trình Up room của mình:
    1. Cài bản room mới
    2. Chạy Loader.exe
    Xong :D

11. tangcuong

tangcuong Thành viên

cho mình hỏi up rom fw 5.0 trở lên bằng cách nào?
    các bạn nào biết chỉ dùm...................

12. 991431

991431 Thành viên

Bác cứ dùng như cách "tháo pin mà ko tháo pin" của em là ok. Em đã từng up 5.x cho Bold, 8520, Storm và cả con 8330 cdma nữa, đều chỉ cần enter 1 cái thôi. Nhiều bác hướng dẫn chạy JL_Cmder trước để wipe máy, nhưng em thấy chẳng cần. Cứ "tháo pin" là up được thôi

V-KID thích nội dung này.
  13. V-KID

V-KID Thành viên

Các bác pro quá, em mù tịt khoản lệnh liếc này nên đành cảm ơn và học hỏi thôi!

14. thienthan1114

thienthan1114 Thành viên

trước giờ em up rom toàn để pin cho nó tự xử. hic ko biết làm zậy nên không mà em thấy nó tự backup với restore lại cho mình lun khỏe khỏi cài lại mắc công :)

15. thuytien92

thuytien92 Moderator

.............................................................thanks bác chủ, từ hồi xài BB đến h uprom toàn phải tháo pin thui mà chưa bít cách ko cần phải tháo pin :D

16. Goat

Goat Thành viên

Kết nhất cái đoạn send shortcut ra desktop :cool:
    Tks những tìm tòi của bác chủ thớt :playfull:

17. tinhtebb

tinhtebb Thành viên

Tháo hay để pin cũng không up được rom? Thử cả 2 cách hơn 100 lần rồi!

Máy tui đang dùng BB8100_v4.5.174 trước đây đã có Up ROM vài lần đều OK, nhưng bây giờ máy không thể Up ROM được nữa. Dùng BDM 5.1 hay 6.0 (đã xóa Vendor.xml) cũng vậy, không thấy loader cho dẫn đường đến vị trí lưu file ROM mà mờ đi các mục, chỉ cho Add các ứng dụng có đuôi .ali và .alx. Phải mở BDM lên chọn Application Loader => Nhấn Start của Update Software rồi chờ... để Up lại bản ROM cũ đã bị lỗi. Mọi thao tác vẫn y như cách Up ROM thông thường..! Tôi không biết bản ROM này từ đâu ra, khi trước đó chương trình đã xóa sạch các dữ liệu trong máy tui rồi. Tui thì không thể dẫn đường cho Loader đến vị trí lưu file ROM trong máy. Xin các vị cao nhan. tiền bối BB vui lòng giúp đỡ, hic hic tui khổ lắm rồi nghĩ làm 2 ngày (chưa kể CN) để trị mà không xong.

18. cadicktran

cadicktran Thành viên

hix hix! Em làm theo cách của bác! Bold của em đầu tiên là tắt nguồn, sau đó loader nó tìm, một hồi thì nó bào ko thấy mã pin, Bold khởi động lại! :|
    Làm cả chục lần---> xót quá :-S
    (em dùng bmd 4.7, cách đó bác dùng cho bản nào....? )

19. haiphamhiast

haiphamhiast Thành viên

e co con 7280at&t( giong y chang 7230) khi lượm về đã bị đèn đỏ nhấp nháy! ket noi may tinh--> usb_pin: unknown

bây giờ đã gần 1 ngày e search roi!

e đã làm đủ mọi cách như trên diễn đàn mọi người chỉ rồi, mà vẫn chưa được!
    lần trước bị rớt( con 7230 khác)--> đèn đỏ nhấp nháy( giống y như bây giờ)--> đưa ra thợ--> mất hết hơn 100k -->máy chạy ổn định! Nên e nghĩ chắc chắn sẽ sửa được cái vụ đèn đỏ nhấp nháy!

co le do e hơi kém thông minh! mong các bác chỉ giáo thật cặn kẽ giúp e( cũng như các member khác) 1 lần nữa ah!
    chờ tin các bác!

e nói là thật tình!mong các bác đừng chém!
    cảm ơn các bác nhiều!
    yahoo: haiphamhiast
    e o SG

20. kieulien

kieulien Thành viên

.
    Theo tôi thì bản rom trên pc và bản đã cài trên bb là một ,đều đã bị lỗi.bạn phải gỡ bản cũ trong pc rồi cài mới bằng bản rom khác chứ(bản của nhà mạng khác xem).các mục mờ đi tức nó hiểu bản rom trên pc chính là bản đang cài trên chính nó,khi up thì tức là cài đè lên chính nó.Trên pc phải là bản rom khác mới được.