UP ROMs SHW- M110S ( Samsung Galaxy S hàng dành riêng cho hàn Quốc)

malai-man
8/4/2011 14:16Phản hồi: 175
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cho em hỏi tí ah
Con m110s của em up rom của i9000 dùng ngon nhưng khi tắt máy để sạc thì cắm sạc là máy tự động bật nguồn.
Em mún hỏi lỗi này là do rom hay do máy nhỉ (khi mua máy em đã dc up rom i9000 rồi )
bangsnntk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sauvanco1986 ko có chuyện up đc rom i9000 đâu, mời bác xem lại "about" hoặc chụp lại 😃
các bác cho em hỏi tí, e định mua con m110s mà không biết giá nó bây giờ là bao nhiêu nhỉ, mà mua ở chỗ nào HN là uy tín ak.
bangsnntk
ĐẠI BÀNG
12 năm
mua bừa đi bạn 😁 giá tầm 3tr - 3tr5
SHW-110

rom 2.3.4 tiếng việt

Cho mình hỏi, máy mình đột nhiên bị đơ xong reboot lại thì tất cả trở về ngôn ngữ tiếng Hàn, bộ nhớ trong của máy lẫn thẻ nhớ đều ko nhận, rút thẻ nhớ ra rồi cắm vào---> ko nhận, đổi thẻ nhớ khác cắm vào---> ko nhận luôn

vào Task manager---> Storage thì thấy

Internal phone storage = 0B
Personal data = 16,17Mb
Internal SD card = 0B
External SD cảd = 0B

Bây giờ chỉ nghe gọi và nhắn tin được thôi

Bác nào có kinh nghiệm giúp mình với, máy sử dụng được mới 3 tháng ah
vulh89
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào giúp root em này với, lọ mọ mãi trên google mà vẫn chưa tìm được.
bangsnntk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vulh89 tiện nhất là up mấy rom cook mới, root sẵn

Tất cả mọi thứ về con này ở trên diễn đàn nè!!!
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=772718

~~ vào pit stop ở dưới sign của xsenman là tổng hợp đủ các bản rom tools !!!!
Cac bac cao thu cho e hoi em nay (m110s) nha minh co cai duoc CWM khong nhi.neu cai duoc thi cho e ban CWM VOI nha. E cam on truoc
bangsnntk
ĐẠI BÀNG
11 năm
hình như ko có CWM, có 2 kernel có tính năng gần giống của 2 thằng bên Hàn Quốc thôi
bangsnntk
ĐẠI BÀNG
11 năm
bụp phát là xong 😁 ko có nguy hiểm j cả
room 4.1.1 ngon lắm
các bác ơi, em muốn up rom mà không hiểu máy mình là i9000 hay là m110s để mà up nữa,hjx
em ấn *#1234# thì nó ra thế này
PDA:GT-I9000.VG26.1812
PHONE:M110S.VG07.1242.ST
H/W:REV0.8
MOVINAND: DF29
thế máy em là cái giống gì vậy ạ, PDA là i9000 còn phone là m110s, như máy của bác chủ tp thì 2 phần này giống nhau, vỏ máy e là i9000 google
phiên bản android máy e là 2.4.6
đánh dấu phát
em đang dùng Galaxy m110s bản HQ. kiểm tra thông số ram lại chỉ có 336mb là sao nhi? theo như em biết thì là 512 cơ mà? có cách nào khắc phục được vấn đề này ko ạ?😃
bangsnntk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@linhsonla360 máy android nào cũng vậy... phần còn lại bị thiếu là do ROM - các process mặc định cần thiết cho bản ROM đó chiếm.
tại sao lúc mở máy kiểm tra chương trình đang chạy thì luôn có hàng đống ứng dụng chạy nhỉ? mà mình có mở gì đâu. lúc nào cũng phải giải phóng ram nhưng tí lại như cũ. có cách nào để tắt hẳn những ứng dụng đó ko nhỉ?
bangsnntk
ĐẠI BÀNG
11 năm
uhm, ko tắt đc ... trừ khi xóa phần mềm đó. Ví dụ như launcher - giao diện nền của bạn. Khi bạn tắt nó đi, màn hình sẽ chỉ còn hiện cái wallpaper, hệ thống sẽ tự khởi động lại nó trong vài giây vì nó bắt buộc phải chạy ... các phần mềm khác cũng tương tự... một số phải chạy đề duy trì update thông tin thường xuyên, duy trì widget .v.v.v..
htrang9
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đã dùng thử rom 4.1.1 trên m110s nói chung là mượt. Nhg mình bị lỗi ko vào đc 3g có ai biết giúp với

Sent from my SGH-T959 using Tinhte.vn
bạn nào cứu cho mình con này với
máy của mình bị lỗi phần cứng rất hay sập nguồn dù pin còn hơn 50%
thế là mình up bản rom 2.3.4 việt hóa của lardy
xong rồi máy nó thành ra thế này
không vào được 3g
máy của mình 16BG, trong đó có 2GB ứng dụng
giờ mất 2GB đấy rồi
kiểm tra bộ nhớ trong thì về 0GB
bây giờ phải làm sao bây giờ?
Em moisture up rôm WF07 bay gio Google Play k ket noi duoc 3g cac bac ak. Bac nao biet chi e voi,k vao duoc gôgle play hihuhuhuhuhu help me. ,nhan tin e cai 0984808264 . Cam on moi nguoi
up ban vuhoangprosp3 di ban oi minh thay ban nay dung duoc do minh cung dang dung ne

Sent from my SHW-M110S using Tinhte.vn
@buiquocanh56 Trời .... em đi ra quán sửa điện thoại rồi đưa cho ngta bản vuhoangpro sp3 đấy. Tất cả oke hêt trừ cái googleplay k kết nôi 3g,wifi bác ak. Bây giờ ngta up lại cho em ban vj04 ôi lỗi kinh khủng,vào titanbackup,root xfo đơ ,cài mấy cái pm gõ pím nó bug ra ngoài và báo bị dừng đột ngột do user super. K dám up bản nào nữa vì hôm nay up mấy bản nhưng không thành công ,lại béo bọn sửa đt

Up bản khác bạn ạ. K có fix lỗi của bản ý đâu.mình tìm hoài k thấy,botau hjhj

@QuyetCoi9x thế bản Vj04 có vào dc google play không bạn..
@laimanh Vào tốt, nhưng nhiều lỗi quá, lên tìm bản vj04 cua vuhoangpro sp2 nhe. Nhớ,là sp2

các bạn sang bên forum này hỏi nhé..chuyên về M110s luôn hỏi gì cũng có,room nhiều vô kể....
http://gsm.vn/f628/
@laimanh Nhiều room quá k bit bản nào k bị lỗi. Hiện tại mình k dám up vì chưa uproom thành công , bên gsm mình lập tài khoản nhưng toàn báo lỗi. Nản lun

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019