[update 07/05/2013]Root HTC RHYME (100%) - Rom sense 4.1 Android 4.0.4

CooperLuong
11/4/2013 9:5Phản hồi: 708
[update 07/05/2013]Root HTC RHYME (100%) - Rom sense 4.1 Android 4.0.4
(03/05) update ROM FULL miui 3.5.3 (Android 4.0.3) toàn bộ link reupload đã update ở cuối post nhé !

Lưu ý: trước khi thực hiện bất kì bước nào dưới đây, bạn phải chắc chắn điện thoại của bạn đã được sạc đầy pin, tối thiểu là 70%.
Hướng đẫn Root 100% – cho những máy đã lên 4.0.3 (các máy thấp hơn vẫn áp dụng được)
Chuẩn bị:

Máy đã unlock bootloader . nếu không máy bạn sẽ thành một cục chặn giấy chất lượng cao.
Download và cài đặt:
Htc driver. đây
adb driver. đây
(cài bằng cách nhấn phải từng file màu xanh rồi chọn install )

Fastboot adb lite (giải nén và đặt ở ổ C) đây
Đối với windows 8 : phải đưa máy về chế độ Disable Driver Signature Enforcement mới cài được driver của fastboot (xem hướng dẫn tại đây)
Điện thoại: bật chế độ USB Debugging.

Download file root.zip (đây) bỏ vào thư mục rom của thẻ nhớ.(chưa có thì tạo)
Cắm đt vào máy tính, máy sẽ tự nhận driver
Mở cmd bằng cách nhấn windows + R: gõ vào cmd (windows 8 nhấn windows + X chọn cmd with administrator)
Cửa sổ CMD: nhập vào:

Quảng cáo

adb reboot-bootloader

Enter, nếu nhận đủ driver máy bạn sẽ tự khỏi động lại và tự vào bootloader.
Nhập tiếp:

fastboot flash recovery recovery.img

sau đó dụng phím tăng giảm âm lượng chọn dòng bootloader nhấn phím nguồn để xác nhận.
Tiếp tục chọn dòng recovery.Máy sẽ reboot và vào recovery.
Tiếp tục vào install zip from sdcard:

Quảng cáo

Tìm đến thư mục root. Chọn file root.zip, nhấn đồng ý. Đợi máy chạy xong -> restart lại máy xong.
Trong máy sẽ xuất hiện thêm icon superuser.

Hướng dẫn cài Sense 4.1 và android 4.0.4
Chuẩn bị:
Máy đã thực hiện xong các bước ở trên.
Tải rom:
Sense 4.1 (tại đây) - File boot.img
Miui 4 (nhanh + tiết kiệm pin nhất) (tại đây) - file boot.img
Chép vào thư mục rom của thẻ nhớ. .(chưa có thì tạo)

File boot.img bỏ vào thư mục adb trong ổ C. (cài rom nào thì bỏ boot.img của rom đó)
Cắm đt vào và gõ:
adb reboot-bootloader

Đợi máy vào bootloader, gõ tiếp:
fastboot flash boot boot.img

Vào recovery: chọn WIPE data
Sau đó vào install zip from sdcard. Chọn file rom bạn chép vào.
Xong xui máy sẽ tự restart. Và android 4.0.4 ^^
Lưu ý: nếu bạn quên flash boot.img máy của bạn sẽ bị boot loop, treo ở màn hình HTC.
Đừng quá lo lắng: nhấn giữ phím nguồn 6s, máy sẽ tự tắt.
Vào lại bootloader và flash boot.img như bước trên. Retart máy -> ok

==========================================================
Update Link (Google Drive hay mở sẵn file zip, rar: muốn down "nguyên con" thì nhấn vô file chọn download nhé !)

ADB lite (giải nén và bỏ ở ổ C)
ADB Driver
HTC DRIVER
Recovery (recovery.img)
ROOT (zip)
Rom 4.0.3 Gốc (Bạn nào cài recovery rồi có thể vô recovery backup cho nhanh, cài rom chán có thể restore lại qua bakckup & restore)
SENSE 4.1 (4.0.4)
--------------------------------------------------------------------------
hướng dẫn restore pin (không hiện %) cho rom 4.1:

bạn nào cài rom xong mà htc weather ko cập nhật:

file boot.img bạn giải nén rom ra để lấy nhé (ko flash boot.img sẽ bị boot loop).
Bản 2.3 cho ai cần dìa Gingerbread
708 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguyenpa
TÍCH CỰC
11 năm
link die het roi
up link lai di
ai down Rom Sense 4.1 thi up lai dum minh voi
k3nnyBuj
ĐẠI BÀNG
11 năm
lnndinky
Pác chủ fix lại link down đi. Với cho em hỏi dây tín hiệu với loa dock hoạt động trên Sense 4.1 chưa? Em đang rất quan tâm vụ này!
@k3nnyBuj port wa mới có 4.0.4 chứ bạn 😁 . còn ko thì sài bản 4.0.3 full root tren xda cũng dc . bản tren xda thì sài dc dock
k3nnyBuj
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ktd_0 Port wa sao ko port app dock với charm wa luon thể nhỉ?😃
@k3nnyBuj phụ kiện mỗi con mỗi khác bạn ơi 😁
CooperLuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@k3nnyBuj port từ one V qua nha bạn, mình đang tình cách nhét cái htc dock vào nhưng rom ko có nhận ~~
không ai giúp vậy trời
vocsi24
ĐẠI BÀNG
11 năm
lám sao để biết máy đã unlock bootloader hả chủ thớt
k3nnyBuj
ĐẠI BÀNG
11 năm
lnndinky Pác chủ ơi!!!!!!!!!!
vocsi24
ĐẠI BÀNG
11 năm
up lại link đi chủ thớt ơi
Em chạy quanh mấy topic Rhyme mà chưa thấy bác nào hướng dẫn S-off con này, có bác bảo chưa S-off được. Bác chủ topic nếu có thể xin bác làm hộ 1 bài hướng dẫn cách S-off được không ạ?
@Khaki Officer ko cần s-off vẫn up dc rom cook nha bạn
:p
@ktd_0 Sao chủ topic nói không s-off mà up room máy sẽ die. Bạn test chưa?
k3nnyBuj
ĐẠI BÀNG
11 năm
lnndinky Mà pác chủ bỏ thớt này đi luôn rồi hay sao mà lâu wá ko thấy, đợi pác fix link với mấy lỗi kia mà mãi ko thấy đâu?
windlove
ĐẠI BÀNG
11 năm
Firewolf
ĐẠI BÀNG
11 năm
@windlove Link lại die hết rồi bạn ơi, bạn thử up lên up.4share.vn xem sao, thanks.
Bản rom ngon quá mà ko kiếm được link để download.
moi up lai die
CooperLuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang up lên Gogole Drive cho các bạn, chịu khó chờ chút nhé @nguyenpa @vietnhan12b3 @k3nnyBuj
CooperLuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Update Link

ADB lite (giải nén và bỏ ở ổ C)
ADB Driver
HTC DRIVER
Recovery (recovery.img)
ROOT (zip)
Rom 4.0.3 Gốc (Bạn nào cài recovery rồi có thể vô recovery backup cho nhanh, cài rom chán có thể restore lại qua bakckup & restore)
SENSE 4.1 (4.0.4)
MIUI v4 (cái này yêu cầu máy phải lên 4.0.3 sẵn nhé ko có nó sẽ ko chịu cài đâu)
file boot.img bạn giải nén rom ra để lấy nhé (ko flash boot.img sẽ bị boot loop)
@lnndinky Hình như có gặp bạn bên winphoneviet, cộng thêm nhìn cái mail đoán chắc bạn đang xài WP
CooperLuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@conan_cth yeah có lang thang bên đó, còn mail live mình dùng cũng được 4 5 năm nay rồi bạn ^^ ít khi dùng gmail lắm, he
@lnndinky Bác chủ pic cho mình hỏi? Bản Sense 4.1 android 4.0.4 có chụp được ảnh màn hình không. Mình cài thành công rồi nhưng không chụp được màn hình như trc dùng bản 4.0.3 nữa. Không biết là do mình cài lỗi hay do bản này không hỗ trợ vậy bác.tks!
Firewolf
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thank bạn nhiều nhé, để minh up thử

Sent from my HTC Rhyme S510b using Tinhte.vn
Bạn chủ topic cho hỏi nếu lên 4.1 rồi thì có cách nào quay lại 2.3 ko?
CooperLuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@long0345 dc bạn, bạn có thể backup 2.3 qua recovery hoặc sáng mai mình sẽ up tom zip 2.3 cho bạn flash qua recovery cho nhanh nhé
@lnndinky Bạn nhiệt tình quá, cám ơn bạn trước! mình lần đầu dùng Android nên bỡ ngỡ quá

Sent from my HTC Rhyme S510b using Tinhte.vn
Firewolf
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã up lên sense 4.1 thành công, cảm ơn lnndinky nhiều nhé.
CooperLuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Firewolf hi,bạn cho một vài cảm nhận đi, để các bạn khác đủ dũng cảm để up
Firewolf
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lnndinky Cảm nhận Sense 4.1:
- Rất ổn định, cảm giác sử dụng cứ như rom gốc 😃
- Nhanh, nhẹ, mượt, pin trâu hơn bản stock một chút (có lẽ do rom lược bỏ khá nhiều app)
- Chụp ảnh rất nhanh và đẹp (Kết khoản này nhất, chụp không khác gì one V luôn
- Có chỉnh được ngôn ngữ tiếng Việt (cài thêm morelocale) nhưng một số chỗ vẫn có tiếng Trung do bản rom được dev Trung làm
- Và điểm yếu lớn nhất là không hỗ trợ phát âm thanh qua dock sạc (1 trong những tính năng hay nhất của Rhyme 😔

Kết luận:
- Ai thích nhanh, nhẹ, mượt, chụp ảnh tốt, không hay dùng dock để phát nhạc ---> quất luôn và ngay ;)
- Ai thích dùng dock để phát nhạc --> đợi Inndinky fix và cho ra bản rom mới, hoặc tự nghiên cứu cách fix và port lên cho anh em cùng dùng thì tuyệt vời 😁

Cá nhân mình không thích MIUI nên chưa thử.
@Firewolf Nghe bác nói thích quá, cũng mún root mà sợ mất bảo hành. Máy em mới up lên Adroid 4.0 bằng RUU dùng 1 tuần đang ngon tự nhiên vô camera bị đơ, thế là đem đi bảo hành, hư bo và thay bo mới. Chưa có kinh nghiệm nên cũng ko dám mạo hiểm, với lại máy mới đc cái bảo hành, lỡ có hư chi còn đc sửa miền phí :D
@Firewolf bạn ơi muốn lên 4.1 chỉ dow link sense 4.1 rồi vứt vào thẻ nhớ thôi à bạn
@Firewolf chỉ không dùng đc dock thôi phải không bác Wifi, bluetool, 3g có ổn không bác
CooperLuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chỉ cần unlock bootloader thôi nhé, không cần phải s-ogf, chắc lúc mình viết bị sai sót, sorry các bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019