[UPDATE 19-08-13_PPSSPP-1647] God of War: Chains of Olympus cho Android - Mượt Và Nhanh Hơn Trước

zangy
8/5/2013 4:56Phản hồi: 113
[UPDATE 19-08-13_PPSSPP-1647] God of War: Chains of Olympus cho Android - Mượt Và Nhanh Hơn Trước

Sau một thời gian khá dài, bắt đầu thời kỳ mình tìm tòi về giả lập game psp trên Android, đỉnh điểm với tựa game huyền thoại God of War nhưng thật không may đa số tất cả mọi người đều phàn nàn là không thể chơi được, giải nén khó, cái này thế nọ thế kia, mình test không kỹ, up game chỉ để câu view blah blah. Mình cũng không có ý chê trách gì đâu nhưng xin các bạn phải hiểu rằng để có thể test một game mình rất tốn thời gian tìm tòi để sao cho thích hợp nhất thì mình mới dám post chứ không hề vô tội vạ, vì vậy mình xin nói luôn là bản God of War này với cách config này các bạn nào chơi được thì ủng hộ mình còn không thì lặng lẽ đợi bản kế tiếp nhé, đừng nói năng này nọ kẻo thế thì mình cũng buồn lắm 😁. Nhưng yên tâm nhé với bản này thì ít ram 512 trở lên sẽ cân được mặc dù sẽ hơi bị giật khung hình các bạn chịu khó đợi bản psp kế tiếp mình nghĩ mọi chuyện sẽ khá hơn, mong là vậy. Mình xin trích dẫn link bản cũ tại ĐÂY các bạn có thể xem tại đó để biết thêm về game rõ hơn nhé, top này mình xin up game và cách config luôn.

Link Video Conffig (UPDATE 19-08-13)
Ở phần này mình đã sử dụng bản PPSSPP mới nhất 1647 và lần này đã có thể bật frame skipping nên game đã mượt và nhanh hơn hẳn, các bạn nên thử để cảm nhận sự khác biệt nhé :D
Game cho android: 2.2 và mới hơn
Thể loại : Giả lập
Dung lượng : ~1,6 GB
Link tham khảo từ Google Play : Android market

LINK CHI TIẾT: DOWNLOAD
113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

satthutd2
ĐẠI BÀNG
11 năm
god of war gì 87mb vậy bản trên psp tận hơn 1 gb mà @@!
với lại máy mình không đủ chơi.
zangy
TÍCH CỰC
11 năm
@satthutd2 Nó là file nén thôi bác, giải nén ra sẽ hơn 400 MB nhé @@, chỉ sợ không kham nổi thôi ^^!
@zangy sao không chơi hết nha bác gà ry😁
zangy
TÍCH CỰC
11 năm
@ekalous Thể loại này quá hot rồi mong nhiều bác có thể xúc được em này ^^!, có hội cho nó vui
Nhai nỗi.nhưng giựt giựt tưng tưng.khuyên:mua psp 1 cái di😁

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
zangy
TÍCH CỰC
11 năm
@cauam_9x ^^! khổ nỗi nhiều bác không muốn mua hoặc có dể Android để trải nghiệm cũng thú vị lắm chứ. Đợi bản mod cho chip Armv6 mình nghĩ game sẽ còn tầm khoảng 150 MB đổ lại là ngon, sẽ mất bớt một số đoạn
satthutd2
ĐẠI BÀNG
11 năm
chơi xong trên psp rồi nên cũng không ham chơi lại nữa:rolleyes:
S2g kham nổi ko mn?

Gửi từ GT-I9100G của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@zangy Tai thử undead knight nhưng lắc tung chảo voi lại màn hình tối tối sao sao đó
zangy
TÍCH CỰC
11 năm
@haihung287 Phải dùng đúng bản ppsspp mình post ms k bị tối màn hình nhé config như hướng dẫn nữa 😁

Sent from my GT-I8160 using Tinhte.vn
@zangy nhưng có bi lag ko bác @@ game đó hay đó @@ voi lai mình ko thay bản ppsspp bác post ji dau... hix hix
lanhthuan
TÍCH CỰC
11 năm
Giời ơi! Giải nén ra file exe nữa. Trên android bó tay rồi.
zangy
TÍCH CỰC
11 năm
@lanhthuan Chạy file exe đấy trên Pc để lấy file ISO coppy vào thẻ nhớ bác nhé
gmpucca
TÍCH CỰC
11 năm
chơi trên PC lag lòi ra,điện thoai làm sao mà chơi đc,cũng đang dùng bản 400mb đây,bản Rip thỳ lại chả nhẹ
zangy
TÍCH CỰC
11 năm
@gmpucca Còn tùy cấu hình nữa bác @@. Thấy bên nước ngoài họ test mà ko giật lắm
lanhthuan
TÍCH CỰC
11 năm
Đang ngồi pc thì mình đã không kêu rồi. File này cũng chỉ là file nén thôi mà, sao không để zip rar luôn cho lành. Vậy là chiều tối mới đc test.
Bác nào nói trên pc còn giật mà suy ra trên android thế nào là chưa được đâu nhé.
gmpucca
TÍCH CỰC
11 năm
@lanhthuan thay lời mún nói
zangy
TÍCH CỰC
11 năm
@gmpucca Còn mình thì lại xem clip này hướng dẫn cài đặt giảm lag cho android s3 mà thế này thì s4 ngon bác nhé

S4 nhà em chiến nổi k bác. Mà bác xem list lại xem em k tải dc ạ. Huhu
firelock90
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào sài lõi tứ thử xem thế nào chứ mình chip kép s4 ram1g gpu 225 nó lag như điên haha trò này chưa hoàn thiện đâu 😁
hoangpk99
TÍCH CỰC
11 năm
@firelock90 Sky 830 À,test tử lag lòi mắt,s3 còn lag nữa là😔
zangy
TÍCH CỰC
11 năm
Hik thôi chuẩn bị chiến Lord Of Arcana nào các bác bảo đảm mượt mà 😁
keunhuvac
TÍCH CỰC
11 năm
Ai có link down trực tiếp thì post giúp mình với, mạng nhà mình adfly không chạy đc!
lanhthuan
TÍCH CỰC
11 năm
Khỏi down mất công, không chơi nổi đâu
Sao giai nen ra duoi exe cua pc vay pro
zangy
TÍCH CỰC
11 năm
@DOHOAINAM200290 Bác chạy tiếp file exe de dc file iso nhe 😁

Bo tay rui pro ui. S4 con lag the tham
bác ơi cho em hỏi : em rất ghét cái nút cảm ứng trên màn hình . em có cáp OTG và tay cầm . em có thể kết nối vào vào bò máy cái nút kia được không ???
zangy
TÍCH CỰC
11 năm
@HoLyNightKing Cái đo mình cũng không rõ lắm vì chua tuu bgio bac chuot bach xem

Sweetlov3
TÍCH CỰC
11 năm
😔 Snapdragon 4 pro tren G có chiến đc ko nhỉ?
S4 lag the tham. K biet may bac sao. Hehe. Ma may game khac sieu muot lun . Co game nay 400m ma choi k dc chan vai
Raxtinhax99
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình nghĩ bạn chủ thớt thôi ngay cái trò câu view này đi, game PSP không phải máy nào cũng chơi dc, trước khi post game nên test với cấu hình phổ thông sao cho phần lớn máy chơi VPS >40 hãy post, game của bạn chả mấy khi chơi dc (Nếu k muốn nói là 90% giật tưng bừng)
zangy
TÍCH CỰC
11 năm
@Raxtinhax99 What?? Bạn có thể k vào và k chơi, chu game mình tru game nay cung lam 1,2 game nua doi hoi cau hinh cao thôi, bác gì mà nóng thế đây là game đầu tiên mình post về thể loại psp, còn giờ về thể loại này mình cũng có chút kinh nghiệm hơn nên có thể test dc nhiều hơn. Có rất nhiều game của mình post nhiều bạn chơi đc nhé 😃. Test và config đàng hoàng chứ k chỉ phải câu view như bạn nói đâu 😁
Già mồm vào đây xem còn hay hơn :rolleyes:
http://forums.ppsspp.org/forumdisplay.php?fid=13

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019