[ New Update 11/11/2014 ] Asus tung bản cập nhật mới sửa lỗi hệ thống trên Zenfone 5

ngovanhieu0107
30/7/2014 22:13Phản hồi: 231
231 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kevinb
ĐẠI BÀNG
10 năm
MẤY BẠN ƠI CHO MÌNH THAM KHẢO Ý KIẾN 1 CHÚT ... THẾ RÚT CỤC ... PIN CỦA ZEN 5 LÀ LI ION HAY LI PO VẬY. THAM KHẢO TRÊN MẠNG THÌ ĐỦ CÁC THỂ LOẠI . CPUZ THÌ BÁO LI ION ... HỎI TỤI ASUS THÌ LI PO 😔
máy root rồi update bình thường cái firmware mới 19/8 đc ko các bác
Nếu không update trực tiếp từ Wifi hoặc 3G các bạn có thể làm theo cách mà Tinhte đã hướng dẫn trược đây bằng cách truy cập vào http://www.asus.com/vn/Phones/ASUS_ZenFone_5/HelpDesk_Download/ chọn version tương ứng download về giải nén rồi copy vào thư mục gốc của Asus, rút cable ra và nó sẽ tự động cài đặt. Mình đã làm theo cách này và thành công. Có điều update xong mình thấy Pin vẫn hao như thường. Không biết khi nào Asus ra firmware khắc phục được tình trạng hao pin.
Máy mình còn bị tình trạng cài đặt Viber thành công nhưng ghi nhập code register cứ báo invalid code mặc dù code mình nhập đúng. Uninstall và Install lại cũng xảy ra tình trạng này. Bạn nào biết cách fixed chỉ mình nhé! Tks
Mở wifi vào Settings > About > System Update > nhấp vào nút Check Update là ok. Máy mình mua ở FPT RAM 2G, check update bằng Wifi bình thường. Phiên bản của mình hiện tại là 1.17.40.16 (Update ngày 19/08/2014) mới trải nghiệm, phát hiện ra cái gì hay sẽ thông tin lại cho các bác.
@khoa_kly sao mình mở wifi vào check update thì ko thấy cập nhật gì hết vậy bạn. mình là zen501 ram2g hàng chính hãng vn.
@felling Bác thử bật 3G lên check lại xem thế nào? e check bằng wifi một phát ăn ngay mà.
kevinb
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có ai xài magic jack tren zen 5 không ... mấy ứng dung OTT trên zen 5 đa phần không tương thích ... gọi mình nghe được mà nói cho đầu dây bên kia không nghe được

Sent from my ASUS_T00J using Tinhte.vn mobile app
xl mình thấy nó bảo bản có hổ trợ otg sao mình kết nối usb rồi kết nối chuột bàn phím nhưng lại k nhận
vì cáp otg hay là do máy ạ
Cho mình hỏi tý sao biểu tượng sim 1 sim 2 của mình to thế k làm sao cho bé được.bình thường nó nằm trên vạch sóng đúng kô
Co ai giup minh ko ? Minh update bang 3g va wifi deu ko thay gi het ????
otg k kết nói đc. do máy hay cáp otg hay phải mua cáp chử y mới dùng đc ạ
Máy mình có những đường sọc ngang màu tím than,phân bố đều nhau trên toàn màn hình,rất mờ,tắt màn hình rồi nhìn nghiêng mới thấy.
Mọi người có ai như thế không,cái này mình mới thấy mấy hôm nay,trước đây không chú ý lắm,không biết là nguyên bản như thế hay máy bị gì
thanhepu
ĐẠI BÀNG
10 năm
up lên chụp ảnh mê thật 😁. nhưng mà cái âm báo tin nhắn vẫn bt ấy chứ... đen 1 cái là 3g của e nó nhanh quá, vừa ấn update cái chưa kịp tắt đã thấy nó báo tải xong r... mà tận 40mb liền @@
Máy mình cập nhaat ban 1.17 ko được. Ba´o lỗi patch file systemUI.apk. co´ bạn nào bị giống mình không?
@npduong Máy bạn đã root và xóa phải phần mềm hệ thống rồi.
Giờ bạn phải update bằng adb hoặc dùng rootxplore copy và cài đè thư mục app từ rom gốc sang
up lên chụp hình thấy ko thích như bản 1.14, chỉnh IOS 800 nhưng màn hình preview ko sáng bằng bản 1.14 nhưng chụp ra thì sáng như nhau, cho hỏi: có những bức hình mình để IOS auto thì có bức ra 340, có hình 550, có hình IOS tới 1200, sao trong IOS chỉ thấy có chỉnh số tròn như 200, 400, 800 max rồi
OTE="halinh1510, post: 42935631, member: 910116"]Máy bạn đã root và xóa phải phần mềm hệ thống rồi.
Giờ bạn phải update bằng adb hoặc dùng rootxplore copy và cài đè thư mục app từ rom gốc sang[/QUOTE]
Bạn co´ thể cho mình xin file systemUI.apk gốc được ko? Mình cảm ơn bạn nhe´!
@npduong Đây là 2 file của systemUI
Bạn giải nén rồi cài đè vào /system/app/
Sợ là systemUI chỉ là 1 trong số những app thiếu thôi,có systemUI rồi nó sẽ báo lỗi app khác
http://www.mediafire.com/download/ymqnvgqqo2ovgby/systemUI.zip
captainftu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tình hình là update lên bản 1.17 con zen 501 của mình không kết nối được với PC nữa :mad:. Không biết là tình trạng chung hay chỉ mình bị vậy 😔
@captainftu có ai bị giống bạn này ko zậy, đang tính up lên :(
captainftu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@SanTon9x Tìm được câu trả lời rồi đây 😃. Khi up bản cập nhật, đôi lúc một số thiết lập trên máy thay đổi. Lỗi ko kết nối được PC (dù trước đó vẫn kết nối bt) khắc phục như sau: bạn vào Cài đặt => Dung lượng: kích vào biểu tượng kết nối USB góc trên bên phải màn hình => Tích vào lựa chọn Thiết bị phương tiện (MTP) => Done 😁. Screenshot_2014-08-26-10-25-40.jpg Screenshot_2014-08-26-10-27-09.jpg
Anh em đang dùng tai nghe nào vậy .co´ nên mua tai piston xiaomi k nhi..nghe có tương thích không..hay như dùng voi cac máy khác không anh em ?
@hungfql1001 k ai dùng zenfone 5 nghe nhạc ah ?? tai nào nghe tương thích mà hay hả các bác ??
@hungfql1001 Dùng tai nghe beat của htc đi bác .nghe khá hay
Sao tôi kiểm tra hoài mà không thấy gi hết vậy.có ai biết cách nào chỉ với
Thank
minhai
TÍCH CỰC
10 năm
@dehuynh@ Down về rồi copy vào bộ nhớ máy và cập nhật bằng tay đi bạn ơi..
Windy89
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nghe bình thường thôi bác. Tai nghe cắm nghe cũng đc. E thử lumia sky ss đều ok hết. Nút ở tai nghe bấm 2 lần vẫn next như thường. Bác nào co´ điều kiện thiˋ thử loại tai xịn xem sao 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019