[ New Update 11/11/2014 ] Asus tung bản cập nhật mới sửa lỗi hệ thống trên Zenfone 5

ngovanhieu0107
30/7/2014 22:13Phản hồi: 231
231 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bản mới cập nhật quay video để full hd mà bị giật quay trong điêù kiện trung thu
@1_Start_BN mình có thấy giật đâu
khi nao mới co 4.4 nhỉ?😔
có bác nào thấy zen5 rung yếu ko?
thanhepu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@paradoxdragon rung không hề yếu... vừa nãy đi đường, phóng xe vù vù mà rung phát biết ngay.. nghe thấy cả chuông nữa
Máy e bị lỗi tin nhắn tin nhắn gửi đến ở 1 bên tin nhắn gửi đi ở 1 bên chứ không xếp so le như bình thường sửa như nào hả các bác
Mọi người cho mình hỏi, mình có down file về và giải nén copy vào máy, khi mở máy có nhận được thông điệp update nhưng khi click vào lại không nhận được thông báo gì cả, mình xài zenfone 5 (bản T00F, WW) mình update firmware 1.18.40.9 😔. Đã restart máy nhưng vẫn không được :(
Mình mua xách tay ở cellphoneS sao cập nhật mà ko thấy gì. flash chụp ảnh tối om. 1.14.40.50 ko thấy update
Ad chỉ dùm cái tìm mà k thấy update đâu cả
Cua minh xach tay ww1.3 ma len 1.18 sao ko dc minh dau ve may tinh nen file r chuyen wa bo nho may ma ko thay j
OTE="tungcoi0000, post: 43214245, member: 1934170"]Cua minh xach tay ww1.3 ma len 1.18 sao ko dc minh dau ve may tinh nen file r chuyen wa bo nho may ma ko thay j[/QUOTE]
Cách của mình .Tải trực tiếp trên dt luôn(lúc tải chọn androi).tai về xong chuyên wa thẻ nhớ...xong mở file đo´..chờ môt lac no´ se hiện ra thêm 1file zip..cut wa bo nhớ trong cua may...thế là xong hay reset lai may se thay dieu bat ngơˋ.
Các bạn ơi đã có cập nhật bản rom 4.4 rồi nhưng mới chỉ có bản TW thôi bản WW chưa có hy vọng mai sẽ có
@vohoangtrong Có rồi bạn nhé,bản WW luôn,check update ngay và luôn đi cho nóng 😁
@ngovanhieu0107 Có chỗ nào bác chi em xem với, chém gió thế, mình lên trang chủ của Asus vẫn chưa thấy có.
@Nguyễn Thiên Đài Chém gì bác,ở trang 01 có chụp lại màn hình update đó,,với máy phiên bản quốc tế vào Cài đặt - About - System Update - Check Update là thấy thôi @@
@ngovanhieu0107 Sao mình cập nhật xong
đến bước
Sau khi cập nhật xong bản update trên thì các bạn tiếp tục vào check update,và ta sẽ có bản nâng cấp Zenfone 5 lên Android KitKat 4.4 :
Rồi nó tải 1 file hơn 400MB
Xong cài thì báo lỗi ( bắt reset)
máy mình chính hãng
Máy của nhỏ bạn mình cũng bị báo lỗi làm sao đây
( hay do máy root không cập nhật được)
Co cai con khi khô
@mai minh the Bác này có đọc bài và xem ảnh ở trang 1 ko vậy ? :eek:
Chưa có thế cái này là cái gì ? Screenshot_2014-10-02-22-12-36.jpg Screenshot_2014-10-03-12-27-30.jpg
@ngovanhieu0107 Bac root may ui .chu bt lam j cai dc ban nay
@mai minh the Chưa từng root lần nào,mình vào nhấn check update là có thông báo cập nhật ngay,bác nhìn lại trong ảnh đi,là bản WW quốc tế chứ ko phải là bản TW hay CHT của thị trường khác nhé,hơn nữa nếu ko phải là bản cập nhật quốc tế thì sao mình cập nhật qua OTA bằng Wifi/3G được ,thời gian ảnh chụp màn hình update Zenfone 5 là tối 02/10 đó,bác xem lại máy bác đi,có thể của bác là hàng xách tay cài rom WW nên ko update qua OTA được 🆒
@ngovanhieu0107 Um hieu ui cua ban la check up date ..con ý minh la len tren trang chu cua no tai ve ..hn minh len trang chu no da có rồi gio dag tai va cai nek hj..minh la cn nhug cai ww hjhj
Zenfone 5 phiên bản quốc tế vào About - System Update -Check Update qua Wifi hoặc 3G là thấy ngay thôi,còn bác nào xài bản xách tay thị trường khác thì đợi Asus up file update lên trang chủ rồi down về máy update thủ công nhé 🆒
@wakaruvn Mình xài phiên bản WW mà vẫn chưa thấy update các bác ạ, vào check thì nó vẫn không thấy báo (máy chưa root) phiên bản android vẫn là 4.3 😔
Bác chịu khó unroot rồi update cho chắc,máy mình ko root cài ko thấy lỗi gì cả 😃
Ah hiểu rồi, ở đây chỉ có bản update cho Zenfone 5 với mã TW và CHT thôi, bản WW chưa coa. 😁
@Nguyễn Thiên Đài Có rồi mà bác,bác xem ảnh mình post ở trang trước và trang 1 đi,WW_user (World Wide -quốc tế) mà,mình vào System Update check là có ngay thông báo cập nhật luôn,từ tối qua cơ 🆒
@ngovanhieu0107 Máy bác root chưa? mình check woai mà không thấy, máy mình chưa root. T_T
thanhepu
ĐẠI BÀNG
10 năm
giờ đã có 4.4 ww

Sent from my ASUS_T00J using Tinhte.vn mobile app
@thanhepu Vẫn không được bác ạ, em cũng xài con WW mà vào -> Check update nó không hiện lên gì cả, lên trang Asus thì vẫn thấy bản cũ (1.19...) có bác nào có link down không?
@Nguyễn Thiên Đài Bác thử tắt Wifi đi,bật 3G lên check xem sao :rolleyes:
thanhepu
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy mình chưa từng root các b nhé... cứ check mấy lần xem sao.mình check 2 lần là ok

Bác này cập nhật được rồi kìa,kẻo lại bảo mình chém,có từ tối 02/10 cơ o_O
thanhepu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngovanhieu0107 mình cập nhật sáng sớm 03/10

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế