Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

[update 07/05/2013]Root HTC RHYME (100%) - Rom sense 4.1 Android 4.0.4

CooperLuong
11/4/2013 9:5Phản hồi: 708
708 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ban nao dung android sytem infor xem ram max cua htc rhyme la bao nhiu sao cua minh max co 580 vay bag voi con lenovo a800 .
Cho mình hỏi máy mình đã up lên 4.0 = cách chép file rom gốc lấy trên htc dev vào thẻ nhớ rồi vào boot loader up lên. Bh mọi thứ đều ok hết, trừ việc máy hay bị tắt nguồn đột xuất quá. Có lúc chả làm gì cũng tắt, có lúc va đập nhẹ thôi cũng tắt phải khởi động lại. Chả biết do rom hay do máy mình nữa, bác nào biết cách khắc phục k??
Mình vừa cài cái phần mềm AutoStarts (cần root) trên Rhyme 4.0.3 stock để tắt hết các khởi động mặc định của OS. Kết quả là máy chạy nhanh như ăn cướp, pin còn tốt hơn cả 2.3 nữa. Khởi động xong RAM free khoảng 250MB, rất ổn
nkcchinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình không cài được driver adb để root máy, chuột phải chọn install như hướng dẫn nó toàn báo lỗi "the inf file you selected does not support this method of installation" là sao vậy các bạn?
CooperLuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nkcchinh nếu bạn đang dùng win 7 hay win 8 thì phéi tắt cái Driver Signature Enforcement đi nhé, copy dán lên google là thấy hướng dẫn
Sense 4.0 đẹp và mượt cơ mà sao không có thời tiết các bác nhỉ 😔 mất mấy ông mặt trời giữa màn hình thấy thiếu thiếu
ChuChien
TÍCH CỰC
11 năm
@se7enlove1608 Chọn sever acu weather thây .đọc kĩ hướng dẫn vào
@ChuChien HÊ HÊ,TKS BÁC NHÉ!!! mong các bác mau fix ngon cái Rom sense 4.1 này để hè em mang về quê nghe nhạc qua dock chơi ^^
Các bác cho em hỏi ở hn có chỗ nào thay màn hình cho em này không ạ.
nvd126
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đợi Up lại
Rom sense 4.1 Android 4.0.4 😃
Mình đang dùng Miui thấy thì thoảng lấy điện thoại ra khỏi dock mà vẫn phát nhạc qua dock đc, mà thi thoảng mới làm đc, ko biết có ai mod đc cái này ko nhỉ, để làm cái loa bluetooth hay hơn, lúc nào cần sạc mới để đt lên dock

Sent from my LT29i using Tinhte.vn
cobra83
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom miui dùng ổn định ko bạn
ChuChien
TÍCH CỰC
11 năm
@bicycle_taxi Flash boot.img đã

Sent from my HTC Rhyme S510b using Tinhte.vn
@ChuChien Ý quên, ko nhắc bác flash cái này là bị boot loop chết 😁
cobra83
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bicycle_taxi Sáng nay up cho vợ chỉ bỏ mỗi file zip vào máy rồi up qua recovery, quay ra nói mấy câu đã thấy báo xong rồi. Mình cũng thấy nói fải flash cả boot.img nhưng file down về ko có, tuy nhiên vẫn ok k có lỗi lầm j. Lần đầu tiên còn nghe nhạc dc qua dock mà k fải gắn máy vô, nhg lần sau ko dc nữa. Mình nghĩ rất có triển vọng có thể biến dock thành loa bluetouth

Sent from my GT-N8000 using Tinhte.vn
@cobra83 Giải nén file .zip ra thấy boot.img đó bác
mazsiu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tinh hinh la em htc rhyme cua minh moi bi mat nen muon ban lai loa cua em no bac nao muon mua thi pm 😔 sr mod ko bit go tieng viet tren ubuntu
k3nnyBuj
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em muốn up stock ICS với root máy, pác nào giúp em với, mới dùng android, ko biết bootloader, revovery, flash img, ... là gì. Pác nào hướng dẫn em từng bước được ko, như bước đầu làm gì với back up, sao lưu, dữ liệu thế nào. Em cảm ơn các pác trước!
thd1910
ĐẠI BÀNG
11 năm
CID incorrect update fail e làm tới recovery thì bị vậy làm sao nữa giờ bác
xuanquyen09
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hau88 Em làm đến bước 4 rồi. Nhưng sau đó máy hiện hình điện thoại có dấu chấm than màu đỏ.. Đợi 1 lúc thỳ máy tự khởi động lại. Bác Gỡ rối giúp em với ạ! Thanks bác!
@xuanquyen09 Cài lại recovery đi bạn
Conan3010
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xuanquyen09
Dự là bác chưa flash được recovery nên không thể thực hiện các bước root máy.

Lỗi " adb is not recognized as an internal or external command, operable program or batch file" của bác xử lí thế này:

1. Download ADB lite: http://goo.gl/cu24p và giải nén được thư mục "adb"
2. Download file recovery.img: http://goo.gl/lG6zy , chép file nào vào thư mục "adb" vừa giải nén.
3. Copy thư mục "adb" vào ổ C:\
4. Mở CMD và gõ lệnh cd C:\adb
5. Vào chế độ fastboot ( restart máy, chờ đèn tắt hết, nhấn giữ phím volume down ), cắm máy và gõ lệnh fastboot flash recovery recovery.img
xuanquyen09
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Conan3010 Đây chính là thao tác flash được recovery hả bác ơi. Ở chỗ bước 4 bác vừa viết ạ. hayGõ cd C:\adb hay C:\adb hả bác?
Đã có ROMCOOOK 4.2 hay 4.1 chưa chủ thread và các anh em?
install file inf toàn báo lỗi là sao hả các bác
@lucky_luc HƯỚNG DẪN NẠP FILE BOOT.IMG VÀO MÁY HTC RHYME

1/ Tình hình chung:
Vì máy các bạn chỉ có Unlock Bootloader và S-ON nên khi up các bản Rom Cook nó không cho chúng ta up custom kernels. Gây ra hiện tượng máy có thể ko boot đc sau kho up Rom.
Giải phát cho vấn đề này là chúng ta sẽ Flash file boot.img của bản Rom Cook đó.

2/ Các bước thực hiện:
- Tải bộ công cụ để Flash file boot.img ở đây: http://www.mediafire.com/download.php?r52djldk8lbhgm0
- Tiến hành giải nén nó ra ta đc thư mục FlashBoot_Anzhi và chép vào ổ C của máy tính.
- Bung nén bản Rom cook cần up ra tìm file boot.img
- Chép file boot.img cần Flash vào thư mục FlashBoot_Anzhi ( Cần phải đổi tên thành boot.img)
- Đưa điện thoại về BOOTLOADER. (Vào Hboot và chọn FASTBOOT)
- Kết nối điện thoại với PC. Chạy file Flash_bootimg_Anzhi.bat.
- Màn hình hiển thị như sau là các bạn đã Flash thành công.

- File
boot.img trong rom tải về ấy ghi đè vào C:/FlashBoot_Anzhi nha xong đưa máy về hboot cắm cáp vào click vào file .bat
ai thấy nghe tai nghe của HTC Rhyme khó chịu thì qua ủng hộ mình nhé 😁
http://www.nhattao.com/threads/tai-nghe-mh750.2182841/
BackForGood
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng bị lỗi như bạn. Làm theo cách của hau88 là được. Bạn nhớ xóa file PI46IMG.zip trong thư mục gốc của thẻ nhớ đi nhé.
chủ top sửa được Bluetooth cho Rom Sense 4.1 chưa vậy? Bluetooth không xài được ức lắm. cảm ơn
caobason89
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào hướng dẫn chi tiết từ 4.0 về rom gốc 2.3 đi 😁
@caobason89 lên xuống bình thường bác dowload file rom 2.3.rar lại cóp vào thẻ nhớ lấy file BOOT.IMG ra nạp vào htc như bài hướng dẫn trên rùi úp bình thường
@caobason89 máy bạn pio` hboot bao nhiu??
-nếu hboot 1.33 (s-on) thì ko thể về rom gốc 2.3 đc (rom gốc 2.3 có hboot 1.30) ;)
up...đang có 1 con Rhyme..mà lâu rồi ko dùng android..; ))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019