Update Galaxy S2 to Android 2.3.6 XXKL1 Firmware

cellphone_uk
25/9/2011 5:50Phản hồi: 787
Update Galaxy S2 to Android 2.3.6 XXKL1 Firmware
Samsung Galaxy SII - I9100 đã có bản cập nhật mới nhất 2.3.6 Gingerbread XXKL1

- Đây là link download dành cho mọi người :
2.3.6 XXKL1 (password: sampro.pl)
( mình đã up thành công lên 2.3.6 rồi nhé :p )

1. Những điểm mới ở Firmware 2.3.6 Gingerbread XXKL1 so với bản 2.3.5 Gingerbread :
+ Tốc độ xử lý nhanh và mượt hơn, ko có sự trễ hay lag như bản 2.3.5
+ Lướt web nhanh hơn
+ Bảo mật cao hơn
+ Khởi động nhanh hơn
+ Sửa 1 vài lỗi vụn vặt trong phiên bản 2.3.5

2. Hướng dẫn Up Firmware lên 2.3.6 ( chạy trên Windows ) :

+ Bước 1 : Download driver Samsung : http://www.mediafire.com/download.php?0gp88mx7vz602t7, sau khi down về xong thì chạy luôn file .exe là ok

Quảng cáo

+ Bươc 2 : Download firmware tại link trên hoặc tại đây
+ Bước 3 : Download Odin : http://www.mediafire.com/download.php?d44zn6yfkzn1w6d , sau khi down về xong, Giải nén Odin ta được 1 thư mục Odin 1.85
+ Bước 4 : Giải nén Firmware vừa down về ta được 1 thư mục I9100XWKK5_I9100OXXKJ3, bên trong thư mục có 4 file :

1. CODE_I9100XXKL1_CL783870_REV02_eng_mid_ship.tar.md5
  2. GT-I9100-CSC-MULTI-OXAKL1.tar.md5
  3. MODEM_I9100XXKL1_REV_02_CL1085162.tar.md5
  4. u1_02_20110310_emmc_EXT4.pit

+ Bước 5 : Tắt điện thoại, đợi máy tắt hẳn, sau đó đưa mấy về chế độ Download Mode bằng cách ấn đồng thời tổ hợp 3 nút : Power ( phím nguồn ) + Home + Volumn down ( phím giảm âm lượng ) , khi máy hiện ra màn hình Warning .... ( có dấu chấm than màu vàng ở dưới cùng ) thì bấm tiếp phím Volumn Up ( phím tăng âm lượng ) thì màn hình chính của S2 sẽ hiện ra hình 1 con rô bốt cùng dòng chữ Downloading, đến đây thì đã coi như đưa về chế độ Download Mode thành công

Video hướng dẫn

+ Bước 6 : Vào bên trong thư mục Odin mà ta giải nén ở bước 3, sẽ thấy 1 file tên là Odin3 v1.85.exe , chạy file
Odin3 v1.85.exe sẽ thấy xuất hiện 1 cái bảng

Quảng cáo

Hình ảnh minh họa

+ Bước 7 : Cắm cáp kết nối giữa điện thoại và máy tính, khi nào thấy trên Odin ở chỗ ID:COM hiện lên màu vàng thì chứng tỏ Odin đã nhận được S2, nếu ko thấy ID:COM hiện lên màu vàng thì chứng tỏ máy tính chưa được cài driver Samsung ở bước 1

Hình ảnh minh họa

+ Bước 8 : chọn các file tương ứng ở thư mục firmware đã giải nén ở bước 4
* Ở ô PIT : chon file : u1_02_20110310_emmc_EXT4.pit
* Ở ô PDA : chọn file : CODE_I9100XXKL1_CL783870_REV02_eng_mid_ship.tar.md5
* Ở ô PHONE : chọn file : MODEM_I9100XXKL1_REV_02_CL1085162.tar.md5
* Ở ô CSC : chọn file : GT-I9100-CSC-MULTI-OXAKL1.tar.md5

Hình ảnh minh họa

+ Bước 9 : Ấn nút Start và đợi khoảng 3-5 đến khi thấy chữ PASS hiện lên thì chứng tỏ đã up firmware lên 2.3.6 thành công rồi nhé :running:

3. Root
- Bước 1 : Download Odin : http://www.mediafire.com/download.php?d44zn6yfkzn1w6d , sau khi down về xong, Giải nén Odin ta được 1 thư mục Odin 1.85
- Bước 2 : download file Root : http://www.mediafire.com/download.php?6fj0iajkknct28a
- Bước 3 : Giải nén file Root vừa down về ta được 1 thư mục RootingPACKAGE_XWKK5_S2I9100, bên trong thư mục có 1 file tên là : CF-Root-SGS2_XW_OXA_KK5-v5.0-CWM5.tar
+ Bước 4 : Tắt điện thoại, đợi máy tắt hẳn, sau đó đưa mấy về chế độ Download Mode bằng cách ấn đồng thời tổ hợp 3 nút : Power ( phím nguồn ) + Home + Volumn down ( phím giảm âm lượng ) , khi máy hiện ra màn hình Warning .... ( có dấu chấm than màu vàng ở dưới cùng ) thì bấm tiếp phím Volumn Up ( phím tăng âm lượng ) thì màn hình chính của S2 sẽ hiện ra hình 1 con rô bốt cùng dòng chữ Downloading, đến đây thì đã coi như đưa về chế độ Download Mode thành công

Video hướng dẫn

+ Bước 5 : Vào bên trong thư mục Odin mà ta giải nén ở bước 1, sẽ thấy 1 file tên là Odin3 v1.85.exe , chạy file Odin3 v1.85.exe sẽ thấy xuất hiện 1 cái bảng

Hình ảnh minh họa

+ Bước 6 : Cắm cáp kết nối giữa điện thoại và máy tính, khi nào thấy trên Odin ở chỗ ID:COM hiện lên màu vàng thì chứng tỏ Odin đã nhận được S2, nếu ko thấy ID:COM hiện lên màu vàng thì chứng tỏ máy tính chưa được cài driver Samsung ( lên trên mục hướng dẫn nâng cấp firmware ở bước 1 download về và chạy là đc )

Hình ảnh minh họa

+ Bước 7 : Làm trên Odin
* Kích vào ô PDA sau đó chọn đến file CF-Root-SGS2_XW_OXA_KK5-v5.0-CWM5.tar ( đã giải nén ở bước 3 )
* Sau đó kích vào Start, đợi khoảng 5-10s đến khi thấy hiện lên PASS là chứng tỏ đã Root thành công rồi nhé
* Máy sẽ tự động khởi động lại và sẽ xuất hiện dấu chấm than ở logo SamSung lúc đầu nhưng đừng lo lắng, chạy Kernel ở mục 4 là sẽ mất đi !

4. Kernel ( bỏ dấu chấm than lúc đầu khi khởi động )
- down file kernel tại đây : http://www.mediafire.com/download.php?g3qxgu9gi5g8zoj
- chạy qua Odin mọi người nhé, kich vao PDA rồi chọn file duy nhất !

787 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

down r` nhưng đợi phản hồi ra sao đã, r` mới up:p
@bboyquay95 bac cu lam thoai mai de.em lam ok roai!😁.thanks bac cellphone_uk nhe!:-*
Hiệu ứng này giống như trên Arc phải không bác?

---------- Post added at 04:09 PM ---------- Previous post was at 04:05 PM ----------

Arc lên 2.3.4 mất cái hiệu ứng tắt máy giống tăt TV CRT thật là tiếc.
Xin lỗi...
Mình toàn thích dùng nguyên bản và cài vài phần mềm mình hay dùng. Máy mình là cứ phải zin:D
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
Một ví dụ điển hình là Galaxy S2 chạy rom stock thì nóng máy, đốt pin cực chóng.
Nhưng chạy sang rom cook chất lượng như CM7 thì pin dùng đc gấp đôi và nhiệt độ kô đáng kể 😃
Mình cũng thích vậy. Có điều hỏi và tìm cách add tiếng Việt và Nga vào bàn phím Swype cúa rom 2.3.5 mà không thấy ai trả lời.
Swype tiếng việt có file .apk,hôm trc mình có download trong diễn đàn ở đâu thì ko nhớ rõ bạn thử search xem sao. Nhưng dùng bàn fím swype nó ngốn ram hơn bàn fím bộ gõ việt,ngốn ram cũng đồng nghĩa với tốn pin hơn đấy.

Dũng™
tuyệt nhỉ..aI đo h rinh s2 chak vẫn kòn kịp..
Chán quá , mới lên ki 4 giờ lại 2.3.5 lên hoài, hic!

Cái hiệu ứng CRT chế được đó bác Hiệp, hi!
a zai mod cái out cho KI3 đi:p
Ah ok, thì quy trình up xong là mode Pin vì báo pin gốc chán, hi!
mod % pin giống cái rom litening hay exynos đi a;) xong send e nghen;)😁
KOP_2909
TÍCH CỰC
13 năm
Down về thôi nào ,,,,,,
Anh em S2 lại có cái để chiến rồi. Chúc mừng, chúc mừng.
Samsung nhanh chân nhỉ. Chúc mùng những ai đang dùng. Nhưng có lẽ mọi người nên đợi phản hồi trước khi up không lại sảy ra tình trạng pin chỉ báo 0% giống như sony Arc khi lên 2.3.4 thì khổ lắm đây.
ngocthachhh
ĐẠI BÀNG
13 năm
có ai tải về rồi up len MF dum em đc ko , chứ download ở cái trang HF ức chế ghê @@
Chúc mừng các bác sài S2
Bây giờ mới lên 2.3.5 ! Lại kg có cái hiệu ứng tắt như tivi .
HD2 nhà em thì vi vu , lên 2.3.5 từ đời nào , hiệu ứng gì cũng có tuốt 😁
HD2 ngon bổ rẽ các bác ạ :D
pin dc 6h hay 12h vậy bác :D
Pin thì con nào chẳng giống nhau hả bro , bro cứ đè em nó ra mà vọc ứng dụng hay game thì ngày nào chả phải sạc ! Thế bro tưởng con S2 pin trâu lắm hả ? Bro xài phone mà cứ nghĩ đến chuyện hao pin thì cứ 1200 nokia mà xài ha !
Nhanh chân lên thoai bà con ơi 😁
bạn nào cho mình hởi sao trong bộ sưu tập của máy mình nó không hiển thị file media nào cả ,trong mục nhac củng vậy ,nhưng vô mục quản lý phai thì có binhh thường
Có bác nào tìm thấy CF root cho KI3 thì add lên cho anh em luôn nhé, đỡ phải tìm, hi!
mr.heosua
TÍCH CỰC
13 năm
Chúc mừng a e dùng s2 nhá
Cái này có từ đêm qua và AE S2 đã bàn tán nhiều trong các box S2 rồi 😃

AE bình tĩnh nhé! Có 2 bản: new bootloader và old bootloader. Ko biết bản mà [MENTION=193812]cellphone_uk[/MENTION] up là bản nào.

NẾU UP BẢN NEW BOOTLOADER THÌ SẼ KO RESET BỘ ĐẾM SỐ LẦN UP ROM BẰNG JIG ĐƯỢC NHÉ!

Sent from Evolution Galaxy S II
anh cho em cái link bản old bootloader ki3 đc không . sang nay em dow bên xda bản new boot huuuuu😔 không biết cell post lên la bản new bootloader hay old bootloader
ZZ cho mình hỏi cái: Làm sao mà phân biệt được bản nào New hay old vậy trong hai bản dưới đây của KI3.?
I9100XXKI3 ## EXT4.PIT 2.3.5 2011 September 15 CSC - OXAKI3 DOWNLOAD
EXT4.PIT 2.3.5 2011 September 15 CSC - OXAKI3 DOWNLOAD
I9100CEKI2 ## 2.3.4 2011 September 19 CSC - XENKH1 DOWNLOAD
nkn1506
TÍCH CỰC
13 năm
Galaxy S1 lên 2.3.5 được 2 tuần rùi. hehe
bluestars
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rom ở đâu vậy bạn
Dùng Siyah 1.7rc3 cho bản này vô tư 😃

---------- Post added at 04:56 PM ---------- Previous post was at 04:54 PM ----------

Bạn này chẳng hiểu thế nào là stock Rom và thế nào là Rom AOSP dạng CM7 và MIUI thì phải 😃

Cái đó có CWM chưa bác, để thuận tiện đó mà. Trên xda có member dùng cf root cho ki 4 xong flash lại kernel ki3 nhưng nghe nói lại mất CWM, nhưng bên Đức có bác đưa link để up CWM và CRT effect luôn rồi, tối rảnh up thôi, hi! Dù bản ki3 cho tốc độ wifi và 3g rất ngon rồi, hic!
Vân em kg hiểu gì cả ? Bác nói rõ xem , khác gì nào ?
HUYAUG
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình không biết úp, coi hướng dẫn úp ở đâu vậy bạn?
úp xong còn bảo hành không?
mình chưa làm bao giờ, mong các bạn chỉ giáo
mình củng coi bên box của henry nghiêm nhưng thấy bác nói đoạn sau miên man quá ,không biết trọng tâm đoạn nào
Bác đọc bài của bác harrynghiem trong box nâng cấp firmware của mobile android

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019