[UPDATE]★HTC J ONE - HTL22 - HTC ONE JAPAN★ S-OFF - Unlock Bootloader - Root - Unlock SIM - ROM COOK

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi phuongha8x, 10/8/13. Trả lời: 3409, Xem: 253778.

1. nambk38

nambk38 Thành viên

e hỏi cái này mà k đc ai trả lời :(
    con 4.2.2 software 2.15.970.1 unlock đến đoạn lệnh jdb thì bị lỗi . Bác giải đáp hộ e với

File đính kèm:

2. vt7886

vt7886 Thành viên

boygabg thích nội dung này.
  3. deno87

deno87 Thành viên

Lý thuyết và thực tế đi bạn ơi :D

4. deno87

deno87 Thành viên

Cài Rom khác xem có lỗi thế ko.

5. thaihl

thaihl Thành viên

chắc không ai gặp lỗi này nên ko biết trả lời bạn thôi

6. canxda

canxda Thành viên

rom viper 5 của bác @huukhai khi cài bỏ flick2wake và flick2sleep pin sẽ ngon như thường nhé;)

huukhai thích nội dung này.
  7. Angel_Or_Hell

Angel_Or_Hell Thành viên

Thử các cách rồi, vẫn lên bạn ah. Chắc phải cậy vỏ ra jtag là được, nhưng ko muốn vì sợ nó xấu :D

8. boygabg

boygabg Thành viên

9. tranthuthanh

tranthuthanh Thành viên

Bác nào biết tắt đèn led khi sạc pin không? Để khó chịu quá

10. thuandiennang

thuandiennang Thành viên

4.2.2 software 2.15.970.1 -> unlock sim ok.
    nếu bạn ở HN thì mang qua mình làm dịch vụ nhé ;)

11. thuandiennang

thuandiennang Thành viên

-rom 4.2.2 gốc, hboot 1.54, s0ftwave number 2.15.970 thì unlock ok.
    -rom 4.2.2 gốc, hboot 1.54, s0ftwave number 2.21.970 -> hiện tại chưa ai s-0ff, unlock sim đc.
    -camera ám tím, theo mình thì 90% J One đều bị.

techmaniac thích nội dung này.
  12. techmaniac

techmaniac Thành viên

Bác cho mình hỏi là sau khi unlock theo các bước bên trên ok rồi, giờ muốn quay về dùng rom stock cho ổn định thì có bị lock lại ko hả bác ?

Tks.

13. misssixty

misssixty Thành viên

Nói chung hiện đại thì sẽ hại điện , mình cứ để cho nó tiện. ^ ^ dùng smart phone theo mình cứ phải tận dụng hết khả năng của nó, ko thì dùng máy đen trắng.

14. thuandiennang

thuandiennang Thành viên

-về gốc sẽ Ko bị lock lại.
    -nếu ae thích gốc, có thể úp rom 4.1.2/4.2.2 s0ku

15. huukhai

huukhai Thành viên

M8 Gray đẹp quá
    Nhưng vẫn phải chửi dm nó sao nó lại đưa mấy phím cảm ứng lên màn hình, mà đã đưa lên rồi lại còn giữ khu vực logo làm gì, nhìn ức chế quá :(

16. thuandiennang

thuandiennang Thành viên

em cũng dùng qua sony z1, thấy phím ảo trên màn, sài chán lắm!
    haizzz

17. bombom3107

bombom3107 Thành viên

HTC hết thiết kế rồi. M8 chả có j khác. Góc bo tròn quá nhìn lại xấu. Giờ mấy con htc con nào cũng giống con nào

Sent from my HTC J One using Tinhte.vn mobile app

18. M3ga

M3ga Thành viên

HTC mới dùng thiết kế kiểu này đc có hơn 1 năm. Nhìn dòng iphone với Galaxy đi, tỉ năm rồi ko có thiết kế mới.
    Buồn nhất trong mấy ảnh leak của M8 là cái dòng HTC cực kì thừa thãi thôi :(

19. longbs

longbs Thành viên

Mình thấy One này là đẹp nhất rồi, M8 bo tròn quá thành ra nữ tính, không nam tính cho lắm. hơn nữa đúng là chữ HTC thừa thật, người dùng muốn tận dụng tối đa hiển thị của màn hình, đưa nút ảo lên tự nhiên mất đi 1 phần màn hình. nhìn không thống nhất gì cả, rời rạc

20. Mr_vic

Mr_vic Dự bị

E mới mua con One J được cửa hàng cài rom 4.2.2 nhưg khi về nhà tắt nguồn để sạc pin thì máy luôn hiện như hình và khi tắt = nút nguồn thì nó tự khởi động máy, bác nào biết giải thích e vs Ah 1 điều nữa e thấy pin hết khá nhah, lướt web thôi mà pin cũng sụt khá nhah ?

File đính kèm: